Nhờ Mod xem xét trường hợp này

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi Dạy Thanh Nhạc, 22/8/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Dạy Thanh Nhạc

Dạy Thanh Nhạc www.thanhnhac.vn

Nhờ mod xem dùm mình nick cudengiovanlaingu và Zeus . Chẳng biết vì sao lại vào topic của mình lại nói năng linh tinh như thế. Thực tế mình thanh lý hàng có sao nói vậy,
    cudengiovanlainguZeus không đến nơi check hàng thực tế mà lại suy đoán linh tinh rồi tự tiện vào topic của mình post rất nhiều bài làm mất uy tín và ảnh hưởng đến việc thanh lý của mình.
    2 nick này cũng không tìm hiểu kĩ đã suy đoán linh tinh rằng mấy nick hỏi địa chỉ và xem máy của mình là 1, rằng mình tự tung tự hứng trong khi thực tế không có quan hệ gì hay cũng chưa từng giao dịch gì với nhau (cái này mod là người hiểu rõ hơn cả).
    Nhờ mod xem xét hộ mình. cảm ơn mod

đây là link http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?161208-Thanh-lý-laptop-3-8tr/page4

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dạy Thanh Nhạc
    Đang tải...

2. Dạy Thanh Nhạc

Ðề: Nhờ Mod xem xét trường hợp này

up. Mod nhanh vào giải quyết giúp em

3. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã yêu cầu Zeus vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Zeus không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng mở topic để BQT yêu cầu đối chất.

Cảm ơn các bạn.

4. Zeus

Zeus Bắt đầu tích cực

Trước hết. Tôi sẵn sàng đối chất. Nhưng quan điểm cua tôi để cho cả mod và cả chủ thớt hiểu là: Tôi không hề có câu nào ý là chủ thớt lừa đảo. mà tôi góp ý, hoàn toàn là góp ý những cái vô lý của chủ thớt đưa ra. Vì sao ? Hãy bóc tách từng cái một. đầu tiên là đang nói về vấn đề của chủ thớt nói về máy của ông. Ông có cảnh báo " đặc biệt là : Làm âm thanh và đồ họa rất tốt ? câu này là ông phóng đại và nói sai về hàng của ông. nên tôi phản lại lập trường của ông. Tôi đang nghĩ thử ông học về đồ họa về những phần mềm gì, Corel Draw, Iluss, Shop, hay 3Ds Mark. Ông thích tôi send cho ông file công nghệ cao, hoặc file sần của mẫu thiết kế ông mở hộ tôi xem cái cấu hình pen IV có 1.8 Ram 1G của ông xem có mở lên được không? hay chờ chạy file gần nửa tiếng. Các cấu hình case Destop Core i5, i7, còn không nói, cùng lắm core ỉ và core 2 duo còn đang xử lý đồ họa còn tạm được kia ông kìa, mà ông tự vỗ ngực " đặc biệt làm đồ họa tốt" nghe ko hợp lý thì tôi nói ra thôi. tiếp theo nữa là pin của ông được tầm 10p ông có công nhận với tôi là như thế Pin của ông đã chai, hay nói cách khác gần die hẳn rồi đúng không ?
    Rồi cái câu này của ông "Cảm ơn bạn. Bạn có thể qua xem máy, nếu ok thì cho em nó về nhà mới. Chắc bạn cũng là người biết về máy móc điện tử nên mình cũng yên tâm hơn. Sợ nhất là những người không biết giá trị thực của nó mà cứ ném đá thôi? " ông biết giá trị thực của nó mà nói những lời đầy mâu thuẫn để tôi vạch ra à. ông biết giá trị thực mà ông nghĩ cái cầu hình cùi bắp đó mà làm tốt đồ họa và sound studio (âm thanh ) à. ông biết phần mềm xử lý âm thanh nào chuyên nghiệp mà chạy tốt trên ứng dụng cấu hình này thì ông nêu cho tôi xem cái. Thêm nữa là cái cấu hình cùi thế thì tôi ý tôi cũng khuyên ông giảm giá cho người ta còn có tiền mua Pin thay vào cái pin chết của ông, giá ông đưa ra 3t8 giờ về thay pin hơn 1 triệu nữa là khoảng 5 triệu, có đáng không ? trong khi đó rất nhiều dẫn chứng đưa ra cho ông hiểu rằng bây giờ tầm 6, 7 t đã có được laptop cấu hình dual core và core 2 duo rồi ông ạ. Đấy là góp ý lên thôi. ông nghĩ sao thì tùy. ông rao máy ông đơn giản và đúng hiệu dụng của nó thì không sao, cấu hình thì bình thường mà ca ngợi quá đáng thì người ta vào ném gạch ông thôi, đâu riêng gì tôi góp ý. Hoàn toàn trên tinh thần tranh luận.

5. Mod MSTD

Bạn Dạy Thanh Nhạc vui lòng vào tiếp tục đối chất với Zeus trong vòng 24h.

Nếu ngoài 24h, bạn không vào đối chất, BQT sẽ coi các thông tin Zeus cung cấp là chính xác.

Cảm ơn bạn.

6. Dạy Thanh Nhạc

trước hết cảm ơn mod đã quan tâm và cảm ơn zeus đã vào đối chất.
    Nếu đúng như lời zeus nói là chỉ góp ý thôi thì tôi cũng chẳng đưa lên đây làm gì, nhưng vì zues post baì khá nhiều, làm ảnh hưởng đến uy tín của tôi, làm cho mọi người đọc có cảm giác như tôi k phải là người trung thực, và 1 số bạn chân thành đã PM riêng cho tôi là sao lại để cudengiovanlaingu, zues và mychocolate vào topic nói linh tinh nhiều thế,làm ai có ý định mua cũng ngại, khuyên tôi hãy đóng topic và mở topic khác.

Vì bạn không phải là người quan tâm muốn mua máy nên tôi không có thời gian và nghĩa vụ phải trả lời hết các câu hỏi của bạn, tôi chỉ trả lời chi tiết cho những ai thực sự muốn xem máy.

Máy của tôi đang cài và chạy cùng lúc các phần mềm âm thanh và đồ hoạ sau: Corel, photoshop, GoldWave,...

tốc độ chạy cũng rất ổn. công việc của tôi không cần thiết dùng đến để phải cài phần mềm công nghệ cao như Zues nói.

Còn phần pin của máy thì tôi đã nói trong topic của tôi là chủ yếu dùng cắm điện trực tiếp chứ thời lượng không còn nhiều. Có như vậy mới có giá đó vì máy này hồi tôi mua mới là hơn 16tr, đã nâng cấp Ram và mấy thứ, còn bảo hành.

Nếu bạn chỉ đọc cấu hình mà nói là máy không thể làm cái này cái nọ thì bạn nhầm, hãy đến xem thực tế rồi hãy kết luận cũng chưa muộn. cũng như con người: tại sao cậu bé lớp 6 có thể giải được đề toán thi Đại học mà các anh chị lớp 12 đi ôn thi bao lâu cũng chưa chắc đã giải được.

Mình chỉ muốn các bạn không làm gì quá đáng làm ảnh hưởng đến uy tín của mình và của người khác là được.
    Mình cũng tin những người mua hàng đều là những người tiêu dùng thông minh, ai mua máy cũng phải đến xem hàng trực tiếp, test máy, cầu hình rồi mới quyết định!

shop1000 thích bài này.
  7. Zeus

Zeus Bắt đầu tích cực

bó tay với ông chủ thớt. ông nói thế chịu ông rồi. nói kiểu như ông thì máy Pen III đểu cũng cài được các phần mềm như ông nêu, nhưng nó "chạy" như thế nào mới là vấn đề, hay ý ông là cài lên cho " nhiều , cho hay..??.. Đã cài phải làm việc tốt chứ. mà tôi có nói những phần mềm cao cấp gì cho lắm, chỉ nêu đơn thuần những ứng dụng đồ họa hay studio mà dân thiết kế hay xài thôi. còn ông đưa ra học sinh lớp 6 giải được đề thi ĐH... này nọ ra thấy ông quá thiển cận. Đó chỉ là những trường hợp đặc biệt, dễ như ông nghĩ đa phần các em học lớp 6 giải được đề thi ĐH mà các anh chị 11,12 không làm được thì nước Việt Nam này Bác học nhiều lắm rồi ông ạ.

"Linhxixi mình có nhớ là có nói chuyện gì với bạn đâu nhỉ, ở đâu hóng hớt thế. Nếu bình thường đọc qua những gì chủ thớt rao " quá nhời " thì tớ cũng kệ, nhưng thấy các mẹ vào nói chuyện mà ông ý trả lời lại kiểu như ông ý giỏi ông ý biết, còn các mẹ gà chẳng biết gì nói gì thì nói thì tớ mới lên tiếng thôi. vậy nhé. chứ bây giờ tự nhiên bạn ở đâu vào " nói " mình, hóa ra bạn ví bạn như " tớ " nói chuyện với " tớ " là chủ thớt à. Bạn vào topic này xem sản phẩm thì xem đi, chứ chưa đến lượt bạn hâm nóng câu chuyện. bạn nhìn những dòng mình đánh ra mà bạn bức xúc nói lại mình thì cũng chẳng khác gì mình nhìn những dòng chủ thớt mà nói chủ thớt. vậy nhé. được chưa. chỉ có điều mỗi người một cách hiểu thôi. ko quan tâm nữa.

8. Zeus

Zeus Bắt đầu tích cực

" không phải tớ làm to chuyện, mà câu chuyện đã đi qua như trên một cái dốc, từ thấp lên cao, tớ vào cuộc đúng lúc câu chuyện nó hơi cao quá nên lời nói quá cao, mọi người ( trừ ông chủ thớt ) bỏ qua cho tớ nhé. hì, cám ơn tất cả.

" chủ thớt giỏi đàn "hát" hơn tớ, nhưng chưa chắc những cái khác chủ thớt hơn tớ "
    Càng đọc càng buồn cười những gì ông viết.

9. Mod MSTD

Dạy Thanh Nhạc lưu ý khi đưa thông tin về sản phẩm thì cần đưa thông tin trung thực, không nói quá sự thật. Hiện nay, tại topic, bạn đã chỉnh sửa lại thông tin cho đúng. Nhưng nếu bạn tiếp tục đưa thông tin sai sự thật, BQT sẽ liệt kê bạn vào danh sách bán hàng không trung thực.

Zeus: Tại diễn đàn lamchame.com, bạn có thể lập topic riêng để phản hồi nếu bạn thấy người bán đưa thông tin không trung thực. BQT sẽ yêu cầu đối chất. Nhưng bạn không được quyền nhận xét vào topic bán hàng của người khác. Nếu bạn tiếp tục nhận xét vào topic bán hàng của người khác, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

10. Dạy Thanh Nhạc

Zues vẫn vào topic của tôi nhận xét ngay cả khi mod gọi vào đối chất!!!

Tôi không đồng ý với cách kết luận của mod. Mọi thông tin tôi đưa lên đều trung thực ngay từ khi lập topic thanh lý tới giờ, tôi có sửa thông tin nhưng là bổ sung thêm 1 số phần mềm máy đang chạy vì zues hỏi (cái này mod có thể kiểm tra lại).

Cứ cho là tôi không giỏi về máy móc bằng bạn nhưng Máy của tôi có sao thì tôi nói vậy. Chẳng có lời nào quá sự thật cả! người nào muốn mua máy đến test máy sẽ biết!

Tôi cũng không muốn làm to chuyện để phải vào đối chất mất thời gian của cả tôi, mod và mọi người đọc cho đau đầu thêm, mục đích tôi lập topic này là để zeus dừng ngay việc nhận xét trong topic của người khác, đừng làm ảnh hưởng đến uy tín của người bán hàng thôi!

Cảm ơn tất cả.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.