Cần giúp: Trẻ 5 tuổi có nên cho con đi học Tiếng Anh sớm không??

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi duongmai, 4/3/2015.

1. mother_to_be

mother_to_be Thành viên mới

Mình nghĩ ngôn ngữ nói chung và ngoại ngữ nói riêng học càng sớm càng tốt (kể cả từ khi trong bụng mẹ :D) Vì nó là quá trình tích lũy dẫn dần, đến 1 lúc nào đó bố mẹ sẽ thấy bất ngờ với các cô cậu ấy đấy! Lứa tuổi mẫu giáo nên học hoàn toàn với GVBN. Khi lớn thêm, dần dần xen cả GVVN để con có thể hiểu bản chất của hiện tượng ngôn ngữ đó là gì để vận dụng chính xác khi viết và nói

Đang tải...

2. Be Nun

Be Nun Thành viên chính thức

con e học tg Anh từ trong bụng mẹ vì bố nói tg Anh mà vẫn ok mn ah,bạn e bố ng Nhật, mẹ người Thái Lan, bme nc với nhau bawg tg Anh con nói 3 ngôn ngữ 1 lúc, do pp dạy của bme và gv thôi ah

3. linlan

linlan Thành viên mới

Mình thấy cho con học tiếng anh từ nhỏ rất tốt cho con, thậm trí có mẹ còn cho con nghe tiếng anh khi con còn trong bụng. ĐƯợc học tiếng anh sớm sẽ giúp cho trí não của con phát triển hơn. Mình rất hoan nghênh phương pháp dạy con sớm này

Be Nun thích bài này.
  4. Be Nun

Đúng đó mn ah, mình nghĩ không phải chỉ tiếng Anh đâu ah, m để ý học sinh mình đứa nào giỏi về ngôn ngữ chúng nó nhanh nhạy lắm ah,mình thì thích cho con học thêm tiếng Pháp nữa cơ, mẹ cháu chỉ thích học mấy cái ngoại ngữ cho nó phát triển. Ngôn ngữ là phương tiện giao tiếp mà

5. Be Nun

m dạy cùng gv nc ngoài ở mầm non tư thục, 3 tuổi các con đã có gv nc ngoài dạy rồi ấy, các mẹ cố gắng cho con đi học sớm, k có như ông thầy m dạy cùng kêu là sao 7,8 tuổi mà từ gì cũng k biết

6. Cuclam

Cuclam Dạy con hay

Bé nhà mình làm quen với TA từ 3-4 tuổi, đi học TA lúc 5 tuổi, tới nay bé đã 10 tuổi , hoc ILa a. vì thích nghe nhạc nên luôn tìm các bài hit TA hat theo, o bit ro từ thi load liric xuống thế là có thể hát vài đoạn trôi chảy trong các bài như: Someone like you, Sugar, Animal, Rolling in the Deep, Happy, maps, A thousand years, nhưng cũng chỉ vài hôm rồi lại thích bài khác. hihi....

7. AutumnRiver

AutumnRiver Thành viên tập sự

Em thấy ở độ tuổi này thì cũng không quá sớm để bé học tiếng anh nữa đâu

Cuclam thích bài này.
  8. Timmy Nguyễn

Timmy Nguyễn Thành viên chính thức

Nên cho bé học càng sớm càng tốt mn ạ. Học ngôn ngữ (bất kì ngôn ngữ nào dù là Tiếng Mẹ đẻ hay ngoại ngữ) trẻ nên đc học từ lúc mới tập nói. Vì ở độ tuổi đó bé bắt chước theo tất cả những gì người khác nói. Học sớm như vậy sẽ tốt hơn nhiều mn ạ. Nếu bé chỉ học tiếng mẹ đẻ trước sau đó mới học ngoại ngữ như vậy bé đã bị ảnh hưởng rất nhiều bởi tiếng mẹ đẻ. Cụ thể như khi em dạy các bé 1 từ mới, hoặc dạy các bé gọi tên đồ vậy bằng Tiếng Anh, các bé chỉ đọc đc lúc đó lúc sau các bé lại gọi bằng Tiếng Việt. Ví dụ đưa hình quả táo bảo các bạn đọc "apple" các bạn đọc theo, lúc sau thì "cô ơi! Quả táo" :) Tại vì sao lại như vậy? Tại vì các bé biết quả táo trc và đã ghi nhớ rất rõ về tên gọi của nó rồi nên các bé ko nói "apple". Ngoài ra, các bạn học ngoại ngữ muộ rất khó để phát âm một số từ trong Tiếng anh. Vậy nên mn nên cho con học ngay đi ạ.

Cuclam thích bài này.
  9. namviethanoi

namviethanoi Thời trang nam Owen, thời trang dành cho phái mạnh

Học được rồi mn ơi. Đứa nhà em cho học lớp tư duy tiếng anh, không phải phát âm, ngữ pháp như lớp lớn đâu, chỉ học qua tranh ảnh và phát âm theo người nước ngoài. Học ít nhưng hiệu quả

10. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

ôi, con nhà tớ học tiếng anh từ 2,5 tuổi rồi day
    do tuoi thich hơp nhat học tieng anh bản ngữ là 3 tuoi

11. phanthanh79

phanthanh79

không sớm chút nào mn ạ, càng cho bé học sớm càng tốt, các bé còn nhỏ bắt trước rất tốt, chứ như nhà mình 2 bé, 1 bé 9 tuổi, 1 bé 7 tuổi, giờ mới cho đi học, hic hic bé 9 tuổi trước đã học 1 năm ở nhà cô giáo dạy về ngữ pháp, bây giờ học với thầy tây bị phát âm sai hết, còn bé 7 tuổi mới học lớp 1 chưa học ở đâu cả, nên thầy khen phát âm tốt, mình thấy các mẹ còn cho con học TA từ lúc 3 tuổi í

12. Con Yêu Là Tất Cả

Con Yêu Là Tất Cả Thành viên chính thức

Nhu cầu tiếng anh hay các thứ tiếng khác như nhất, trung, hàn đang là nhu cầu cần thiết cho việc giao tiếp, làm việc.
    Vì vậy có điều kiện mình muốn cho con học tiếng anh từ lúc 4 tuổi, rèn từ nhỏ sẽ dễ dàng cho bé tiếp thu và chuẩn phát âm hơn.

13. beepol

beepol Bắt đầu tích cực

Em cũng đồng tình với ý kiến của các mẹ ở đây. Cho con học Tiếng Anh sớm để con có thể thích nghi và phát triển khả năng ngôn ngữ. Tuy nhiên khi mẹ cho con học, thì nên tìm nguồn nào đó giúp con phát âm đc chuẩn nhất nhé. Vì tuổi các con tầm này, gần như chỉ là làm quen để phát âm thôi ạ.

14. trinhlam365

trinhlam365 Thành viên mới

nên cho đi rồi mẹ ạ... kết hợp với xem video

15. me_xuhao

me_xuhao Bắt đầu tích cực

Em chỉ còn hơn tháng nữa là sinh nhưng giờ em đã cho bé nghe nhạc tiếng anh rồi :D