Phản ánh nick Ngọc Mai 92, Nguyễn Mai87 bán hàng không trung thực

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi hathuong87, 26/7/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Ngọc mai 92

Ngọc mai 92 Thành viên chính thức

E bán mấy cái Lvs, mấy cái bình nóng lạnh thì có nghĩa e là thợ à chị, còn c hỏi mn mua đồ của e có ai bị hỏng hay bị làm sao ko. Thích cứ đến nhà e kiểm tra xem là cửa hàng hay liên doanh hợp tác gì gì đó ko ạ, e chưa để ai nói e thiếu trách nhiệm đâu ạ, nếu thiếu trách nhiệm thì đã ko nhận đồ của c về kiểm tra r, c có đến nhà e lấy đồ ko tuỳ c, nếu c nói là e oi đồ hỏng c ko lấy thì ra 1 nhẽ đây c bảo kiểm tra cho c rồi c bảo c ko lấy nữa. Khác gì lừa e sập bẫy

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. hathuong87

hathuong87 Thành viên rất tích cực

Có 02 việc em muốn giải thích thêm, việc bạn ấy bảo nhà em cậy cái vỏ nhưa ở ngoài ra ấy ạ. Chính là làm theo hướng dẫn của chồng bạn ấy để lắp dây nguồn và em có hỏi lại bạn ấy ( vì cả em và chồng em đều không phải là thợ) là việc tháo lắp nhựa sao lại gây thủng bình? Bình còn ở trong một lớp xốp nữa ạ?
    Việc thứ 2 là bạn ấy sửa đổi topic là từ lúc bạn ấy bảo em qua mang bình về, mà không cho em nói thêm gì nên em đã inbox nhà bạn ấy giải đáp giúp em. Bạn ấy thấy inbox đấy ko trả lời em mà quay sang sửa bài và xóa bài. Nhưng sau đó thì lại liên tục nhắn tin và gọi điện đồng ý. Em nghĩ lúc này bạn ấy đã đoán được việc em sẽ làm đối chất nên mới thế. Và đúng là chồng bạn ấy có bảo em là em đừng có đối chất này nọ.

Gottasaobien1983 thích.
  3. Ngọc mai 92

E ko rảnh lúc nào cũng online mà trả lời c, e trả lời c điện thoại có khác gì ạ, chồng e bảo c là mở cái mặt đen trên ra rồi luồn cái day theo cái ống từ đang sau ra đang truoc vào, chứ ko bảo chị cậy cả cái bình ra để cho day vào ạ. Lam gì co ai cam cai day ma thao cai binh. E ko noi thêm gì nua tuy mn Phan xet

4. hathuong87

Giờ chị mới đọc kỹ cái tin nhắn này của em, em nhé. Trước chị mua một cái bình - cụ thể là từ tháng 09 năm ngoái của mẹ Rồng con gì đó tại diễn đàn này. Nhà chị ấy ở bên Gia Lâm, chị đã kiểm tra luôn được từ lúc bên nhà chị ấy vì vẫn còn lắp và vẫn có điện. Và sau đó chị về chị dùng được một thời gian hoàn toàn bình thường còn về sau nó bị. Chị chấp nhận đấy là vấn đề liên quan đến kỹ thuật và thời gian sử dụng nên chị hoàn toàn không thắc mắc. Chị chưa bao giờ nói với em là chị gọi điện ngta không nghe hay không trả lời.
    Còn về cái bình nhà em, chị mua lúc em đã tháo xuống, dây nguồn cũng ko còn. Chị không kiểm tra được tại đó và chị thấy trên diễn đàn em có nói là sẽ bảo lãnh trách nhiệm 1 tháng, chị đến tận nhà em mua thì lo gì. Có gì chị cứ mang qua cho em. Vấn đề chị mua của em cả 2 sản phẩm tại sao lò vi sóng chị ko thắc mắc.Mặc dù chị thấy rất nghi vấn là em thanh lý đến 3 cái của 3 loại khác nhau cùng 01 lúc.
    Chị mang bình qua mong em xem và sửa để chị lấy về dùng, chứ ko phải kiểu mang sang đòi em trả lại tiền. Nhưng ngay từ đầu em đã thoái thác nhận không phải bình của em luôn. Chị đã thấy ức vô cùng tận, nhưng chị vẫn bình tĩnh bảo em: nhà chị mua về dùng, không phải kinh doanh để bán lại. Hơn nữa bình nhà em chả lẽ em dùng bao lâu, hạ xuống, chụp ảnh rồi mà em nhận không ra. Thì lúc đó, bọn em lại bảo chị đã thay ruột??? Và bảo lắp lại y cũ chị qua mang về chứ ko bảo hành được. Lúc đó là câu chuyện mới bắt đầu diễn ra đấy cô gái ạ.
    Chị rất mong câu cuối em nói là đúng với tất cả mọi người không trừ ai.
    Thân ái!

5. Ngọc mai 92

Vang e trách nhiệm cả chị, e đi bảo hành theo lời chị nói, chị lại bảo c ko lấy lại là bên nào sai ạ, nếu e ko đi sửa e bảo kệ chị đã đành, đây c nhờ e mang về kiểm tra rồi e chịu trách nhiệm thì c lại bảo ko ưng đúng ý chị ko lấy nữa. Còn ai cũng thắc mắc thoi vì bị cậy tháo ra khác len có quyền thắc mắc chị ạ, có có thể nói ý kiến của c, e cũng có ý kiến của e. E ko muốn đôi co với chị làm gì ạ. Còn chồng e là đàn ông có nóng tính, đã mang sửa cho c r c lại bảo ko lấy lên cáu có nói to tiếng e cũng đã xin lỗi c rồi. Còn c cứ cố bảo e sai e, e vo trách nhiệm từ c

6. hathuong87

Từ đầu em không hề nói thế, chỉ đến khi chị vào diễn đàn inbox để em xác nhận và có chứng cứ rõ ràng để nếu cần thì làm đối chất. Lúc đó em có vào diễn đàn và chắc chắn đã nhận được tin nhắn nhưng không trả lời chị mà là để sửa phần nội dung topic. Xóa phần thanh lý bình nóng lạnh đi và thêm nữa là bài em thanh lý bên webtretho cùng nội dung cũng biến mất.( trước đó 01 vài phút chị vẫn thấy nó nguyên vẹn). Ai là người không trung thực hả em?
    Cách đó mươi phút, chị hỏi đến 2 lần là việc này em định giải quyết sao cho chị nhưng em một hai nói em không có trách nhiệm. Đến khi chị sms cho em là chị đã chụp lại màn hình việc em sửa bài cách đây 7 phút thì vợ chồng em nhắn tin, gọi điện thoại liên tục cho chị để bảo chị là sẽ sửa bình cho chị? Sao không ngay từ đầu cho nó nhanh, thì bây giờ chị chắc đang cảm kích em lắm lắm.

7. Ngọc mai 92

Lúc đầu e ko đồng ý sửa cho c vì e thấy c cậy vỏ ra khác với lúc e giao cho chị len e phải hỏi chắc chắn chị chưa sửa chữa tráo đổi thì e mới bảo hành cho chị được ạ. Chị Thông cảm ở đời ko phải ai cũng thật thà như ai, nếu mà mở ra gặp thợ họ vẫn đổi như thường xong bảo hỏng thì người bán họ phải chấp nhận à chị. C khẳng định chị ko đổi, c bảo bình của e,thì e chấp nhận e đi sửa cho chị, e gọi c chị thì c lại bảo c ko lấy ko đúng ý c, nếu mà c lấy bình sửa thì c dùng cái bình cũ nhà c. C nói vậy ox e chẳng tức vì đã bê đi sửa r xong mang về c lại bảo ko lấy ko đúng ý. Mà lúc đầu chính c nhờ e kiểm tra hộ c vì nó trục trặc. Xử lý đúng ý chị rồi c lại đòi lại tiền ox e trả tức nói to tiếng. Còn c e là phụ nữ có gì cứ gặp nói thẳng cả nhau, e chẳng thích đôi co cả c qua mạng làm gì cả, cứ gặp nhìn thẳng vào mặt nhau ai đúng ai sai nói sẽ hiểu ạ

8. hathuong87

Bây giờ nếu em muốn giải quyết ổn thỏa hai chị em để chị ko mất tiền oan mà em thì cũng dễ chịu, em vui lòng kiểm tra giúp chị 02 việc và trả lời thẳng tưng trên đây:
    01. Bình nóng lạnh chị mang sang có phải của nhà em không?
    02. Chị có thay ruột bình của nhà em hay không?
    Nếu có vui lòng cho chị xin bằng chứng xác đáng. Không chị cần có một lời xin lỗi vì vợ chồng em người khẳng định không phải bình của mình, người bảo chị đã làm xiếc thay ruootjj.
    Sau khi trả lời 02 vấn đề này là chúng ta có thể stop được vấn đề em ạ.
    Cám ơn em.

9. Ngọc mai 92

Tất cả tin nhắn c gửi cho e e đều giữ c ạ, e cũng ko nhắn 1tin nào e ko đồng ý sửa cho c cả, e chỉ hỏi là c có đổi ruột ko vì bình bị cậy ra. Còn việc sửa topic ko ảnh hưởng c ạ, trước đó là tin gì thì admin biết mà, e Tl xong e đổi thành Tl xong ảnh hưởng gì ko ạ. Còn tin nhắn c nhắn cho e và hai chị e nói chuyện e có xoá cũng ko xoá được

10. Ngọc mai 92

E trả lời chị này:
    - 1, bình e bán cho c nguyên chưa mở keo hai bên
    - 2, e hỏi chị là tại sao bình của e mở cạnh trong khi đấy bình e chưa cậy ra, chị bảo là do ox c cậy cắm dây, ox em mới thắc mắc là ko liên quan mà tháo ra sợ đổi ruột len bảo e hỏi c, c khẳng định là ko phải nhà chị tháo đổi. E cũng phải làm cho rõ ràng chắc chắn nếu ko đổi thì e mới chịu trách nhiệm được. C bảo c mua bình của e, e phải có trách nhiệm, len e đa đem sửa r gọi c lấy.
    Vì chị cậy ra ko nguyen lên cũng ko biết lỗi tại ai chị ạ, e đã chịu sửa rồi, thì c cũng chịu đến lấy. Còn c ko lấy thì đưngf đổ lỗi cho e.

11. hathuong87

Em trả lời rõ ràng vào 2 câu chị hỏi đi, đừng quanh co mất thơì gian.

12. Ngọc mai 92

Thì e trả lời rõ rồi còn gì
    1, bình nhà dùng
    2, e ko khẳng định 100% là chị đổi ruột của e vì e ko có bằng chứng. nhưng chắc chắn 100% là chị có cậy của bình e ra khác kiểu ạ. Vì e ko chứng minh được len e mới phải sửa cho chị ( đổi hay ko trong lòng c rõ nhất ) con e cũng trách nhiệm r, c ko qua lấy là do chị thôi

13. Ngọc mai 92

Chứ còn chẳng ai đổi mà nói mình đổi cả chị ạ, c mua món đồ ở siêu thị mới cũng vậy thoi, chưa biết là khách làm hỏng hay do nhà sản xuất, nhưng khi hỏng mang đến bh, họ thấy ko còn tem hay thay đổi thiết kế là họ ko bh rồi, đây là đồ cũ e đã bh cho chị c lại còn bắt nạt e này nọ để ko lấy nữa khi e đã trách nhiệm với c rồi thì e cũng chẳng biết nói sao nữa ạ.

14. Ngọc mai 92

C mua của e hom mùng 9/7 đến hn là 26/7 rồi c mới báo e có vấn đề. Đến hn là 17 ngày r chị ạ, nếu lỗi thì lúc c lắp vào nó đã lỗi rồi, ko phải đến hn nó mới bị.

15. hathuong87

Chị gọi hỏi cách mở bình để nối dây nguồn vào từ ngày bao nhiêu em nhỉ? Và hơn nữa lúc đó chị đã giải thích là mùa này chưa cần ngay và chị cũng bận nên đến lúc đó mới sờ đến em ạ.

16. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

@Ngọc mai 92: Tức là bạn đã mang bình về và đem đi sửa cho hathuong87?

17. hathuong87

Dear Mod,

Cám ơn Mod đã quan tâm đến việc này. Ngọc Mai92 đã inbox cho em về việc chồng bạn ấy nóng tính và về việc cái bình bạn ấy cũng đã sửa cho em nên bạn ấy muốn em qua lấy về cho êm đẹp cả 2 bên. Em mua bình cũng với mong muốn để sử dụng chứ không nhằm mục đích tráo đổi ruột bình để ăn vạ. Nên em đã đồng ý với phương án lấy lại bình và nhờ bạn ấy gọi xe ôm ( chi phí em trả) mang đến giúp. Em và Ngọc Mai92 đã hẹn nhau từ giờ đến trưa. Mong Mod cho em xin thêm một chút thời gian.

Mod MSTD thích bài này.
  18. hathuong87

Thưa Mod, em đã nhận được bình.
    Em rất xin lỗi Mod và mọi người vì sự phiền nhiễu này.
    Cám ơn diễn đàn đã cho em học hỏi được nhiều kinh nghiệm, và có thêm nhiều mối quan hệ tốt.
    Đặc biệt cám ơn sự tồn tại của Mục Đối chất này.
    Em nhờ Mod khóa giúp em bài này.
    Cám ơn Mod.

19. Ngọc mai 92

Chị e e đã giải quyết với nhau ổn thỏa rồi, cám ơn mod ạ, chỉ là hiểu nhầm chấp nhau câu nói rồi giận nhau to tiếng thôi ạ.

20. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

BQT khóa nick @Nguyễn Công Hiển, @Nguyễn Mai87 bởi lý do: Tạo nhiều nick (nick của Ngọc mai 92).

@Ngọc mai 92: Nếu bạn tiếp tục tạo nhiều nick hoặc bạn tiếp tục bán lặp lại các chủng loại sản phẩm, bạn sẽ được coi là bán hàng và mất quyền bán hàng trong mục thanh lý để tránh tình trạng giả danh thanh lý (bán đồ cũ).

Đồng thời, để thuận tiện cho thành viên theo dõi, sau khi hết hàng, bạn vui lòng khóa topic lại mà không sửa hoặc xóa nội dung tin đăng. Nếu bạn sửa, xóa nội dung, bạn sẽ mất quyền tham gia diễn đàn lamchame.com.

Cảm ơn sự hợp tác của bạn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.