Khác: Uống sữa tươi thay sữa bầu được không ạ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mecoibomap, 3/6/2015.

1. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Sữa tươi thanh trùng của hãng nào thế bạn? Mình chưa biết loại này.

Đang tải...

2. yogastudio

yogastudio Thành viên đạt chuẩn

M hay uong cua TH mua o sieu thi Vimcom Ba Trieu , sữa nay chỉ bảo quan trong tu lanh thoi chứ khoong phai la loai sua không đường bán ở gian hàng ngoai cũng với những loại khác bạn ah. Thấy bà chị m bảo bên chỗ chị ấy ng ta chuộng loại như vậy hơn là sữa hôp kia vi nó nguyên chất hơn , bổ hơn .

3. binhyen1707

binhyen1707 Thành viên chính thức

Ck e làm thợ tóc, định e sinh xong ổn định thì ảnh mới mở tiệm riêng. Tụi e ở mướn với mẹ ck và e ck ở tp. Có cái nhà dưới quê mà cũng k có giá trị lắm, để sau này cho cháu về quê nội. Cũng mong ước mua được nhà trên tp lập nghiệp trên đây luôn. Mà cũng xa xôi quá hihi, trước mắt làm đủ sống đủ ăn đủ mặc, thoải mái vui vẻ thôi mn. Chưa ổn định nhà cửa, mà con cái không chờ được, cứ có trước không lai già thì hóng con khổ lắm.
    Mn nhà cửa gì chưa. Xã nhà e hiền mà thương vợ con lắm, em thấy k đc giàu mà đc phúc có ck tốt cũng toại nguyện.

loan157 thích bài này.
  4. binhyen1707

binhyen1707 Thành viên chính thức

Sữa tươi thanh trùng đa số siêu thì nào cũng có đó mn, của vinamilk thì hộp giấy, long thành hay Đà Lạt milk thì chai nhựa. Loại mà hay để bên ngăn mát gần sữa chua. Hạn sử dụng tầm 10 ngày à. Tốt hơn loại hsd 6 tháng loại ấy nhiều chất bảo quản. Mn đi siêu thị là gặp à, mình cũng uống sữa đó 36k/1hộp 1 lít, uống dc 3-4 ngày, hết mới đi mua nữa.

yogastudio thích bài này.
  5. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Ôi hoàn cảnh nhà mn giống mình thế. Vợ chồng mình cũng sống với nhau bởi câu cuối của mn ý. :) Mà hạnh phúc lắm.
    Có con cái rồi sẽ có nhiều ước muốn, dự đinh hơn. 2 vợ chồng sống vui vẻ cùng phấn đấu vì tương lai vì con là mừng rồi.
    Thế mn nghỉ ở nhà có bán gì online thêm ko cho đỡ buồn.

6. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

sữa tươi thay sữa bầu vói riêng cá nhân tớ thì thấy quá tốt luôn. Tập 1 yếu rớt, uống sữa bầu từ đầu đến cuối, chỉ ăn với nằm con đẻ ra có 3.3kg. Tập 2 chả tẩm bổ nhiều, ko uống tí sữa bầu nào luôn, chỉ uống sữa tươi hàng ngày, chăm chỉ vận động. trộm vía mẹ khỏe con khỏe, con sinh ra đc 3.6kg, giờ 3m đã 8kg mà cũng cứng cáp, lẫy liếc ầm ầm, trộm vía phát nữa

yogastudio thích bài này.
  7. yogastudio

yogastudio Thành viên đạt chuẩn

ôi hnay mới phát hiện ra m có thể uống đc sữa bầu rùi . Đợt mới mang bầu ck toàn mua vị Vani chuyên mấy loại ko uống đươc nên chọn sữa tươi uống. Htrc nói chuyện với đứa bạn nó bảo thử vị khác xem thế là m ra quán mua vị Chocolate của Amphamama về uống thử . Vaayj là uống đc vị như uống Milo ý .

8. Colin House

Colin House Thành viên đạt chuẩn

Không uống được sữa bầu thì uống sữa tươi cũng rất tốt mà bạn. BS ở nước ngoài họ chỉ chỉ định uống sữa bầu cho những bà bầu bị thiếu dinh dưỡng hoặc thai quá nhỏ thui. Còn không thì cứ ăn uống đủ chất, uống sữa tươi hàng ngày là ok mà. Ngoài ra, bổ sung thêm vi chất như thuốc uống, vitamin...
    Bạn biết ko, đứa đầu mình ngày nào cũng uống sữa bầu mà đủ ngày đủ tháng đẻ ra con có 2,8 kg thôi.
    Đến lần thứ 2 thì lại sinh đôi. Cũng cứ tự động viên mình là phải ăn uống đủ chất và uống nhiều sữa bầu. Nhưng mỗi lần uống sữa bầu là cứ ọe hết ra rồi kinh cả ngày luôn. Sợ quá ko uống nữa, uống mỗi sữa tươi thôi. và ăn uống đủ chất, uống thêm Elevit nữa. Mình sinh non khoảng 32 tuần mà 2 đứa , mỗi đứa xấp xỉ 2kg, ai cũng choáng là to so với tuổi thai , mà mẹ tăng có 11kg thui à.
    Nhà mình có bán Elevit, sữa tươi Devondale, bạn có thể tham khảo nhé! Đây là kinh nghiệm thực tế, mình chia sẻ thôi nhé, ko phải là bán mà nói tốt đâu ạ!

9. my_akira

my_akira Thành viên chính thức

Ôi các mẹ tăng cân quá chuẩn làm mình ghen tị.
    Mình cg ko sữa tươi mấy, sữa bầu cg thỉ thỉnh thoảng mà tăng cân vùn vụt :(

10. mebun1402

mebun1402 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ bầu có nhu cầu sữa tươi thì alo mình nhé. Mình hiện có nguồn sữa TH Date 15/9 giá cực kỳ ưu đãi ạ.
    Loại 110ml-150k
    Loại 180ml-220k
    Loại 1l- 220k
    Các mẹ ủng hộ mình nhé

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  11. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Các mẹ k uống đượcc sữa thì uống ELEVIT bà bầu của Nga cung caasp các vitamin và khoáng chất cầ n thiết cho mẹ và bé

12. mebun1402

Chị đang bầu mà hãy uống sữa tươi, bên em đang có hàng TH date tháng 9 giá rẻ lắm ạ chỉ 220k một thùng thôi, Có gì chị ủng hộ em nhé

13. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

mình đang uống sữa bầu sắp tới cũng định chuyển sang sữa tươi đây

14. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

mẹ này có phải nick trên fb tên là Yến Hoàng ko

15. mebun1402

Sao lại gặp nhau ở đây nhỉ, hehe bạn tinh thật đó/. Siêu nhân thật đó hehe

16. mebun1402

Khi nào có nhu cầu pm mình nhé!

17. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Mình chỉ sữa tươi và Blackmore mà mẹ cũng tăng vừa còn con thì trộm vía cũng ổn, ko 1 ly sữa bầu nào luôn

18. wakodolebens

wakodolebens Thành viên chính thức

Mẹ không uống được sữa bầu cũng không sao mà, chỉ cần chịu khó ăn uống bổ sung đầy đủ dinh dưỡng là được rồi. Các cụ nhà mình cũng có sữa bầu đâu mà vẫn sinh con mạnh khỏe, bụ bẫm đấy thôi ạ. Nếu không uống được sữa bầu mẹ uống sữa tươi cũng tốt mà, hoặc tham khảo các sản phẩm trà dinh dưỡng cũng tốt đấy ạ.

19. mesusu2014

mesusu2014 Bắt đầu nổi tiếng

tớ là nghĩ mỗi loại có một tác dụng nhưng ko nhất thiết phải uống sữa bầu hoặc sữa tươi, sữa nào cũng tốt miễn là mẹ bầu uống được

Nếu ko uống được sữa bầu mà cố uống lại gây đầy bụng, nôn ọe thì lại thành hại

Nếu không uống được sữa tươi mà cố uống gây đi ngoài thì cũng....vô tác dụng phải ko các mẹ

20. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Vâng nghe các mẹ em vẫn uống sữa tươi và ăn uống thêm vào. may mắn mà con phát triển tốt và mẹ đã lên cân ổn rồi.