Cần giúp: Mọi người ơi, mọi người vào động viên và chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ :(

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi mybube, 10/7/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mybube

mybube Bube Shop

Chào cả nhà
    Em thì năm nay mới 22 tuổi thôi nhưng biết đến diễn đàn mình cũng lâu lắm rồi, từ đợt em tập tành onl, bán ít quần áo hàng thùng từ 3 năm trước. Được mọi người ủng hộ nhiệt tình nên cũng vui vui
    Sau đợt đó thì em quyết định đi học nghề make up nhưng ko có duyên nên đành quay lại con đường buôn bán
    Em thì đam mê kinh doanh từ nhỏ, học hành ko đến nơi đến chốn vì trong đầu chỉ thích buôn bán
    Đợt này em tiết kiệm và vay mượn được chút tiền nên quyết tâm mở cho mình 1 shop mỹ phẩm nhỏ ở phố quan nhân
    Quyết định này hơi táo bạo vì e k có kinh nghiệm nhiều, nói chuyện còn kém nhưng em đang cố để mọi thứ dần hoàn thiện. Cửa hàng em chắc 1 tuần nữa bắt đầu đi vào hoạt động, thật sự em hơi run ạ. Cũng mong mình có duyên và may mắn
    Em bán mỹ phẩm - phụ kiện - hàng tiêu dùng thái lan. Khu em là khu lao động, em đang phân vân chưa biết mình nên làm thế nào để thu hút khách, làm thế nào để mọi người biết đến cửa hàng mình nhiều. Em định sẽ đi phát tơ rơi quảng cáo cho mọi người xung quanh, quảng cáo trên trang web, trên page FB...
    Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ bảo em với ạ
    Cửa hàng em bé thôi, 18m2, cũng ngay gần chợ và trường học các kiểu
    Theo mọi người thì em có nên mua đầu đọc mã vạch tính tiền, máy in hóa đơn luôn ko hay tạm thời chưa cần thiết
    Em đang kiếm vài cái tủ trưng bày thanh lí nữa là hoàn thiện, đóng mới đắt quá :(((((
    Cảm thấy run và lo mọi người ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mybube
    Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cứ để từ từ xem thế nào rồi trang bị thêm cũng không muộn.

Nếu đã có kinh nghiệm thì mới biết dồn sức vào cái gì còn chưa có thì nên nghe ngóng và phán tích đã.

3. nhunglyna

nhunglyna Bắt đầu tích cực

Phát tờ rơi không hiệu quả. Mỹ phẩm là sản phẩm kinh doanh khá là cạnh tranh trên thị trường kinh doanh online.
    Bạn nên lập website và nghiên cứu về Seo.
    Lập Fanpage và kiếm like qua bạn bè, người quen.
    Tạo chương trình khuyến mại trong 2-3 ngày hoặc 1 tuần mới mở shop.
    Đảm bảo rằng cung cấp cho khách hàng những sản phẩm tốt, chuẩn, giá phù hợp nhất. Hướng dẫn, giải thích, giới thiệu sản phẩm cho khách hàng thật nhiệt tình, cởi mở, vui vẻ, thân thiện.
    Vừa làm vừa rút kinh nghiệm thêm.

mybube thích bài này.
  4. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Nếu vốn bạn chưa nhiều thì bạn hãy tập trung vốn vào tiền hàng trước đi đã bạn ạ. Bạn có thể tạm thời mua 2 cuốn sổ, một cuốn là sổ mua hàng, một cuốn là sổ bán hàng và ghi chép thật cẩn thận mọi giao dịch mua bán. Cuối mỗi ngày bạn cứ cộng tổng lại mọi thứ và chuyển số dư sang ngày hôm sau (sang tờ mới).

Khi nào kinh doanh ổn định, vốn dư dư 1 chút thì có thể nghĩ tới giải pháp bán hàng (mấy cái đầu đọc mã vạch, cái máy in nó chỉ là thiết bị thôi bạn ạ, quan trọng là cái phần mềm quản lý ấy)

Giai đoạn đầu kinh doanh thường bỡ ngỡ và khó khăn, nhưng bạn hãy luôn nghĩ là dù có vất vả khó khăn thì cũng phải cố gắng kiên trì và bắt đầu óc mình luôn suy nghĩ cách (sáng tạo) để bán được hàng nhé, đừng để suy nghĩ tiêu cực.

Chúc bạn kinh doanh thành công!

5. mybube

mybube Bube Shop

Em xin chân thành cám ơn góp ý của mọi người :(
    Em sẽ cố gắng, bây giờ làm ăn khó khăn nhưng cứ cố gắng hết khả năng thì may mắn sẽ mỉm cười
    Mong là như vậy ạ

6. blackcat7979

blackcat7979 Thành viên tập sự

Muốn làm giàu phải có 3K:
    kiến thức + kinh nghiệm + khoản đầu tư dồi dào
    Cứ thế mà tính nhé :D

7. Đỗ Thái Linh

Đỗ Thái Linh Thành viên tập sự

Bạn nên chuẩn bị sẵn 1 bộ nhận diện thương hiệu như logo và namecard (danh thiếp) để đưa cho khách khi khách tới mua hàng, từ đó quảng bá hình ảnh shop mình luôn ^^

8. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Tình hình kinh doanh của bạn ra sao rồi?

9. ChungChamChi

ChungChamChi Bắt đầu tích cực

cố gắng lên em. anh thấy có vài góp ý cho em như sau.
    1. Cắt giảm tối đa chi phí cửa hàng : những cái j tận dụng được tận dụng tối đa. mã vạch. thiết bị. phần mềm quản lý ...
    2. Quảng cáo : bạn nên nghiên cứu thêm về quảng cáo facebook và adword . các cách khác như phát tờ rơi ko hiệu quả đâu. Về Seo thì có thể cân nhắc nhưng đấy trong giai đoạn 3-6 mới bắt đầu mang lại hiệu quả.
    3. về hàng hóa ship có thể nhờ các ship để tiếp kiệm chi phí.
    đôi lời góp ý. ecần tư vấn thêm pm nhé

10. Gạo sạch Ninh Bình

Gạo sạch Ninh Bình Thành viên sắp chính thức

Cứ bình tĩnh, thị trường cạnh tranh nhiều lắm, nếu bạn có vốn dài hạn thì hãy đầu tư, nếu ko có trục trặc là khổ bạn đấy.
    Chúc bạn thàn công!

11. calochapbau

calochapbau Thành viên mới

Bạn trẻ năng động quá, chúc bạn kinh doanh thuận lợi nhé

12. hocthietkewebsitemienphi1

hocthietkewebsitemienphi1 Thành viên chính thức

Muốn quảng bá shop được một cách bài bản và chuyên nghiệp mời mình một ly cafe nha. :)

13. tranhieu21022012

tranhieu21022012 Thành viên chính thức

chào bạn, hiện tại không biết việc kinh doanh online của bạn đã áp dụng những hình thức quảng cáo nào để phát triển kinh doanh online . Mình nghĩ 1 cửa hàng mới cần biết áp dụng những hình thức quảng cáo online sẽ hiêu quả và số lượng khách hàng sẽ có sự chuyển biến khi bạn biết cách quảng cáo và quan trọng hơn nữa là tiết kiệm chi phí tối đa cho bạn. Nếu cần tư vấn bạn có thể inbox để mình có thể trao đổi thêm ạ

14. H2Oloveu

H2Oloveu Thành viên tích cực

Ảnh avatar là hình của bạn ah?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.