Khác: Hội dê con tháng 12- có mẹ nào săn được chưa ạ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi BI_NUMBER_ONE, 16/4/2015.

1. huyenmio

huyenmio Thành viên chính thức

Em ngoài lề tí các mẹ nhé. Em đang tìm mua dừa xiêm mà ở khu nhà em toàn 25k/1 quả thôi. Lượn lờ facebook thế nào mà tìm được con bé bạn cũ. Bán dừa xiêm có 18k/ quả thui. Rẻ bất ngờ. Nó nhờ em giới thiệu giúp. Mẹ nào có nhu cầu thì pm nó nhé. Link facebook https://www.facebook.com/phuonguyen.nguyen.7330 . SĐT: 097.8808.700 .

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. huyenmio

Em đang uống Elevit. Ko thấy bị táo, ko thấy làm sao cả. Em mua ở colourful Thai Ha. Nhưng hộp chẳng có tem gì cả. Hỏi thì bảo hộp nào cũng thê. Không biết có bị thuốc giả ko.

3. huyenmio

Đã mẹ nào siêu âm và khám thai 22 tuần chưa ạ. Em muốn xét nghiệm máu xem có bị tiểu đường và thiếu canxi ko để ăn uống cho hợp lý nhưng chưa biết khám ở đâu. Các mẹ cho em lời khuyên với ạ. Em dự định là Phụ sản HN hoặc ĐH y.

4. mesusu2014

mesusu2014 Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ bầu ơi, công ty mình tổ chức hội thảo miễn phí hoàn toàn cho các mẹ mang thai với diễn giả là mẹ của Thần Đồng NHật Nam, chị Phan Hồ Điệp, nhà mình ai quan tâm thì ghé chữ kí mình đăng kí nhé.

Mục đích là cung cấp các thông tin mới mẻ hữu ích cho việc Nuôi con thông minh từ trong bụng mẹ, nhấn mạnh là các mẹ tham gia hoàn toàn miễn phí nhé :)

5. heodat0503

heodat0503 Thành viên chính thức

mình cũng đang có ý định đi xét nghiệm máu xem có thiếu chất gì không để bổ sung. mình được 21w rồi. cuối tuần này đi siêu âm 22w mình hỏi bác sĩ luôn. mình cũng đang định qua ĐH Y làm xét nghiệm vì có người quen ở đó. chứ vào phụ sản đông lắm chờ dài cổ mới tới lượt mình

6. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nọ e vừa xét nghiệm xong, gọi Melatec đến người ta lấy máu tại nhà luôn, phí cũng ko đắt lắm, thêm 1 địa chỉ cho các mẹ tham khảo

7. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

Mn cho lun giá thành đi. Mấy hum có kq vậy ạ?
    Bé nhà e đạp đạp rùi nhưng fải chạm tay vào mới cảm nhận đc chứ chưa trồi hẳn lên đâu.
    Cũng có hôm cả ngày chả thấy gì. Tối đến ku cậu mới đào mấy cái cho mẹ yên tâm
    Các meo uống nhìu nc dừa ko? E chỉ tuần 2 quả. Còn lại là nc và sữa.
    Cho e hỏi có mn có đôi lúc thấy bụng gồ lên và cưng cứng ko.

8. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Ui e gọi người ta tới 10h sáng thì 2h chiều là có kq ngay rồi, xn sắt 50k, magie 100k, canxi 2 loại thì hết 60k, thêm 10k phí đi lại là 220k thôi. Ku nhà e cũng như chị ế, thi thoảng mới nghịch nghịch mẹ tí, ông ba thì suốt ngày hí hửng dòm xem bao giờ đc thấy con đạp mà toàn sờ vào chỉ thấy mỡ thôi :)). Nước dừa thì e ít uống, toàn sữa tươi với nước.

9. hongnga21

hongnga21 0902002504

mẹ nó ơi mua xong check mã cot cẩn thận vào mình được trước cũng mua hộp kem hăm ở đấy về chec mã cot chả thấy gì chẳng dám dùng cho bé nữa vì hôm sau mình sang nhà đứa bạn cùng lọ kem hăm như vậy check mã cot rõ ràng luôn

10. huyenmio

mã code chỗ nào vậy c. Em lại để thuốc ở nhà. Tối về nhà check xem sao. C nói e lo quá. Ko sợ mất tiền chỉ sợ thuốc đểu, uống vào hại người lại thiếu chất thì khổ con. C cho em xin đường link check mã code luôn nhé, Thanks c nhiều

11. huyenmio

Em cũng thỉnh thoảng thấy bụng cứng, gồ hẳn lên. E được 22w, trộm vía bé đạp nhiều lắm. Tức cả bụng mẹ. Nhìn là thấy bụng nhô lên chị ạ. Hôm nay bé còn đạp vào bàng quang, làm em buồn tè mới buồn cười chứ. :)
    yêu lắm

chieucuoiha thích bài này.
  12. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

Ko bít lúc đấy bé đang làm j mà gồ hẳn lên mn nhỉ. Mình còn bị 2,3 lần tự nhiên tim đập nhanh.
    Ah cho e hỏi cái này nữa. Các mẹ uống viên sắt thì " out put" có bị mầu đen ko?

13. vochongaphuthoinay

vochongaphuthoinay Bắt đầu tích cực

em mới các mẹ cho e tham gia với nhé!
    e mới 19w, không biết các mẹ có ai giống e ko a? tam cá nguyệt đầu tiên ko nghén gì ăn uống bình thường, sang tam cá nguyệt thứ 2 e bị nghén gần 1 tháng trời chỉ ăn lưng cơm chan canh, thịt - cá - trứng - sữa ngửi thấy là sợ và bị ói. ăn đc gì là cho ra hết mệt lử, ko lên kg nào mà còn sút cân :((. đợt này đang tập ăn lại thức ăn thì mới chỉ ăn đc thịt chưa ăn đc cá, cứ ngửi thấy mùi là muốn ói ra. có mn giống e ko và có cách nào chỉ e với!

14. huyenmio

E cũng ko rõ, nhưng chắc ko sao đâu. Em bị gồ lên như vậy từ hồi 3m rồi. Em uống elevit nhưng ko bị màu đen c ạ.

15. huyenmio

Chị hơi khác nhỉ. theo em bị nghén thì khi nào nó hết thì tự hết thôi chứ đâu có cách nào chữa nghén ạ

16. vochongaphuthoinay

vochongaphuthoinay Bắt đầu tích cực

mình cũng biết vậy, đang mún hỏi các me, có mn có cách nào để hạn chế và ăn uống đc ko? chứ mình so với bé đầu nhà mình cùng thời kỳ mà bé này bé quá, mình đang lo lắng về cân nặng của con. sợ dinh dưỡng ko cung cấp đủ cho bé vì mẹ ko ăn đc gi. :((

17. heodat0503

heodat0503 Thành viên chính thức

hôm qua mình vừa đi siêu âm 22w về. trộm vía em bé phát triển bình thường. đợt 16w mình bị cảm cúm cũng lo. em bé nặng 506g. mình có hỏi bác sĩ tuần bao nhiều làm xét nghiệm máu , bác sĩ tư vấn bảo từ tuần 24 đến 28w thì làm.

18. hongnga21

hongnga21 0902002504

làm ở ĐH y cũng được mejnos ạ ở đấy vắng hơn chứ lên phụ sản đông mẹ nó muốn nhanh thì phải đến sớm lắm từ 6h ý

19. BI_NUMBER_ONE

BI_NUMBER_ONE Thành viên rất tích cực

đang mùa dừa xiêm, mình mua 12/1 quả thôi, mẹ nó mua đắt rồi

huyenmio thích bài này.
  20. thanhhuyen3214

thanhhuyen3214 Bắt đầu tích cực

Năm nay săn khỉ vàng nào các mẹ