Những lưu ý giúp trẻ em giảm cân an to

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi man29chame, 30/7/2015.

1. man29chame

man29chame Thành viên tập sự

Thực tế, tình trạng trẻ em béo phì hiện nay khá phức tạp khiến cho không ít ông bố, bà mẹ lo lắng. Để chọn cho con em mình một phương pháp giảm cân an toàn và hiệu quả thì bạn nên lưu ý những cách sau đây.

Không được nóng vội
    'Muốn nhanh thì phải từ từ' đó là phương châm giúp con em mình giảm cân an toàn. Trong quá trình giảm cân chúng ta đừng đặt mục tiêu quá cao mà nên tạo thói quen ăn uống, tập luyện đều đặn để có sức khỏe tốt.

Cùng vận động với trẻ

Thay vì để trẻ ngồi trước tivi hay các thiết bị điện tử thì bạn nên tập luyện thể thao cùng trẻ. Đây là một hoạt động lành mạnh cho gia đình bạn. Vừa có thể giúp trẻ giảm cân vừa có thể giúp bạn hiểu trẻ hơn.

Nếu thời gian không cho phép thì bạn nên khuyến khích trẻ chơi đùa cùng bạn bè, đó là cách khiến trẻ trở nên năng động hòa đồng hơn.

Giúp trẻ thư giãn hợp lý

Bạn hãy giúp trẻ thay thế thói quen ăn uống bằng các hoạt động vui chơi giải trí. Tránh để trẻ rơi vào trạng thái giận dữ hay buồn chán , giảm căng thẳng.

Ăn uống đúng cách

Gia đình nên có những nguyên tắc, thói quen ăn uống cho cả nhà. Việc cả gia đình tuân thủ một nguyên tắc giúp bé thực hiện dễ dàng hơn, dễ dàng hơn dẫn đến giảm cân hiệu quả hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi man29chame
    Đang tải...

2. anhthayhn

anhthayhn Thành viên tập sự

hiện nay có rất nhiều trẻ em bị béo phì. đặc biệt là những trẻ em ở thành phố

3. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

rất hay, cảm ơn chủ top :)