Hà Nội: Cần giúp: Có thể học IELTS ở đâu tại Hà nội?

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Moon_Light, 16/5/2010.

1. little_baby

little_baby Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Cần giúp: Có thể học IELTS ở đâu tại Hà nội?

c ơi, c ở Cầu Giấy thì học cô Liên - GV ĐHNN đi c. cô mở lớp ở bên Hoàng Quốc Việt đấy. nhưng c muốn học IELTS thì chắc phải đợi vì hình như tháng 6 cô mới mở lớp. e đang học TOEIC chỗ cô đây ạ, cô dạy hay mà nhiệt tình lắm

2. tuyetmuahe_0111_2007

tuyetmuahe_0111_2007 Thành viên tập sự

có mẹ nào cần sách học IELTS thì pm e nhé. thanks

3. gitchigoo

gitchigoo Thành viên đạt chuẩn

tớ cũng vote cho ACET :d ------------------------------------------------

4. joolrock

joolrock Thành viên tập sự

Hi !
    theo mình thì bạn nên đến Golden Bridge. ở đó bạn có thể học theo yêu cầu. người ta sẽ kiểm tra trình độ miễn phí và tư vấn cho bạn. với lớp học theo yêu cầu ở bên đó bạn chỉ phải đóng học phí khoảng 500k/1 buổi. 1 mình một giáo viên. nếu bạn rủ đc thêm 1-2 bạn nữa thì cũng chỉ 500k/buổi thôi.

Trung tâm đó ở số 8 ngõ 37 Lê Thanh Nghị

5. newstepclass

newstepclass Thành viên tập sự

Mình học cô Hiên - lớp cô dạy ở số 2A ngõ 613 Hoàng Mai. Mình tìm được thông tin của cô trên webtretho, thấy mọi người khen lắm. Mình học thấy cô rất nhiệt tình và quan tâm. Nếu bạn muốn có thể liên lạc với cô qua sđt: 0989815296

6. Maychilo

Maychilo Thành viên mới

Mình vote CNR nha.

7. thutrang1990vn

thutrang1990vn Thành viên tập sự

Mình đã thử hỏi qua kinh nghiệm bạn bè mình và cũng tự trực tiếp đi tìm hiểu. Mình thấy trung tâm nào cũng đông, toàn 15, 20 người một lớp. Cô giáo dạy ở nhà thì cũng có người dạy tận 40 người 1 lớp. Mình mất cả 2 tuần trời mò mẫm diễn đàn, đến từng nơi để hỏi học. Sau đó có mấy chỗ gọi điện hỏi "bám" mình liên tục, sau mình sợ ko dám nghe máy. Cuối cùng mình tìm được 1 trung tâm học có 6 người 1 lớp, giá rẻ hơn mấy trung tâm trên. Kỷ niệm của mình là, mình tới kiểm tra đầu vào thì cô giáo tư vấn nhiệt tình cực kì, còn cho tài liệu về tự học. Xong mình về, họ cũng chẳng gọi điện "bám" mình như mấy trung tâm khác. Cuối cùng mình phải tự gọi điện để đăng ký học. Cứ như họ chả thiết tha gì học sinh ấy. Mình học thì thấy cực kỳ happy, happy cả về lớp học lẫn giáo viên. Tóm lại là mình suggest bạn nào thử qua Prosource.

doidepmongmo thích bài này.
  8. quynhtrangls

quynhtrangls Thành viên tập sự

ơ trước mình cũng học ở Prosource nè, bạn học lớp nào ấy, lớp có 6 người biết đâu quen nhau nhở. Giờ bạn còn học không. Mình học xong 2 khóa ở đấy thi được 6.5 rồi. nhưng phải công nhận giáo viên nhiệt tình, không bôi bài. Mà chia làm ít level, mình dốt dốt mà học 2 khóa còn được 6.5! Vote cho prosource nha.

doidepmongmo thích bài này.
  9. doidepmongmo

doidepmongmo Thành viên tập sự

Bạn ơi bạn học xong ở prosource chưa. kết quả thế nào. hóng hóng. mình cũng đang băn khoăn mấy trung tâm . mình cũng qua kiểm tra ở prosource rồi. eo ôi mình đến buổi sáng kiểm tra mà cũng đông ghê. thế có học 6 người thật không cậu. mà cậu học gì. tớ định học IELTS vì sang năm định đi du học. à mà cậu tự học bằng sách gì không hay chỉ học ở chỗ prosource thui!!!!!

10. vanghoe986

vanghoe986 Thành viên tập sự

cũng nhiều nơi học nhỉ!!!!!!!!!

11. thutrang1990vn

thutrang1990vn Thành viên tập sự

Giờ nhiều trung tâm và thầy cô giáo dạy học lắm.thực sự vô cùng khó tìm.bạn bè mình đổ xô đi học khắp nơi.mình thấy có 1 vài nơi uy tín. các bạn tham khảo thử xem nhé:
    - Đơn vị này của / liên kết với IDP: ACET
    - Hội đồng Anh: BC
    - Trung tâm này cơ sở vật chất rất chuyên nghiêp: AMA
    - IELTS Thư Đặng Prosource
    - RES
    - GLN
    - Cô Đức Hoàng Quốc Việt
    - Thầy Thọ Mỹ Đình
    - thầy Mạnh
    - Cô Nhã
    .....

huonglanVCG thích bài này.
  12. blinkkk12

blinkkk12 Thành viên tập sự

Mình vote cho trung tâm của cô Thư đặng ở pháo đài láng nè các mẹ. Chính bản thân mình ban đầu cũng rất hoang mang, lên mạng tìm thấy rất nhiều chỗ học IELTS. thấy nhiều người cũng review học chỗ cô Thư được. nên mình cũng đăng ký đến đó test đầu vào xem như thế nào. Thật sự mà nói, lúc mình đến thì mình cũng hơi hoang mang vì cơ sở vật chất ở đó không được như các trung tâm khác không biết học hành như thế nào. :))). Nhưng mà cơ duyên thế nào, mình lại đăng ký học ở đây, mục tiêu của mình ban đầu là tầm 5.5 thôi. Mình được chị Thư kiểm tra kĩ năng nghe nói, sau đó xếp mình vào khóa basic rồi sau đó mới học lên khóa luyện IELTS đầu ra theo như cam kết của trung tâm là 5.0-5-5. Từ một đứa chuưa biết gì về IELTS, sau 4 tháng học tại trung tâm, và 1 thời gian ngắn luyện thi ở nhà. Mình đã thi được 6.0. Khóa học rất hữu ích với mình, giáo viên trẻ nên nhiệt tình lắm cacs bạn.

13. archvietnam

archvietnam Làm những gì mình nghĩ.

Chào các bậc phụ huynh! Tôi đang tìm trung tâm tiếng Anh cho con của mình, tôi có tìm hiểu trên mạng thì quả thật hoa mắt không biết cho con học ở đâu. Vì trước đây khi còn bé thì học ở Apollo, lớn hơn tý thì học ở Res " Vì họ đến tận trường để mời chào" nhưng quả thật không hề hiệu quả. Cho nên bây giờ chẳng biết thế nào nữa?
    Tôi đang có dự định cho con tôi di du học. Cho nên cũng rất cần một trung tâm chất lượng, Có phụ huynh có giới thiệu Cô Thư Đặng vì có con học rồi và đạt kết quả 8.0 gì đấy. Thời gian thì không còn nhiều nên tôi rất muốn con tôi học ở trung tâm thực sự tốt và hiệu quả. Cảm ơn các phụ huynh nhiều lắm.