Kinh nghiệm: Chia Sẻ Kinh Nghiệm Bán Hàng Online Fb, Zalo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi phuong_gpmb, 10/3/2014.

1. meyeuvyphuong

meyeuvyphuong Collagen AvyLight chất lượng cao đến từ Nhật Bản

Đang tải...

2. vợ xeko

vợ xeko Bắt đầu tích cực

ủn đít cho các mẹ cần

3. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Thấy mn buôn bán dóc thật, tới bjo e dc như mn nhỉ,mún kím mặt hàng nào lãi hơn bán thêm qua, đồ thực phẩm như e lời lãi chán quá, đắt thì k ai mpua

vợ xeko thích bài này.
  4. Lengkengshop

Lengkengshop Thành viên tập sự

Chào mẹ deeluv
    Mình mới tập tành kinh doanh. Mình kinh doanh mặt hàng Trang sức phụ kiện xuất khẩu và Hàn QUốc.
    Mẹ nó tư vấn giúp mình cách kinh doanh hiệu quả hơn được ko?
    Mình cảm ơn nhiều.
    Đây là page của mình :
    http://facebook.com/lengkeng.accessories

5. vợ xeko

vợ xeko Bắt đầu tích cực

Đồ thực phẩm lãi ít nhưng lại là đồ mua thường xuyên , có lượng khách quen đông thì chả hơn hả mn, chứ đồ kia cả năm mua 1 lần, cứ phải kiếm khách mới suốt. Lãi chỉ hơn chút mà cũng vật vã lắm đấy!

6. Yen tom

Hix, nhưng mà đấy là mn quen rộng thôi, e mới bán, khách khứa chán lắm, đang loay hoay xài fb đây ạ, mn có dùng fb k, e mún hỏi ít việc mà k bít hỏi ai

vợ xeko thích bài này.
  7. LLSboutique

LLSboutique Thành viên mới

cảm ơn, bài viết rất hay ạ :):):)

vợ xeko thích bài này.
  8. vợ xeko

vợ xeko Bắt đầu tích cực

ai cũng phải bắt đầu từ khi không có khách đến lúc bắt đầu có khách quen, rồi có nhiều khách quen thôi mn ah, cứ làm 1 thời gian đủ dài rồi mới biết có nên chuyển hay không, chứ cứ vài ngày thấy không ổn mà chuyển thì mãi mn vẫn không có khách đâu. Có gì cứ ib em. Em cũng biết tí chút thôi. Bán hàng vẫn đầy lúc ế ẩm, vật vã lắm!

9. tranhieu21022012

tranhieu21022012 Thành viên chính thức

Đầu tiên , mình xin tự giới thiệu mình tên là Hiếu. Sau một thời gian làm việc tại khá nhiều công ty về công nghệ thông tin , với vị trí tư vấn, kinh doanh khác nhau mình cũng đúc rút ra được một vài kinh nghiệm kinh doanh online như sau :

1 . Xác định mục tiêu rõ ràng khi muốn kinh doanh online: mức độ phát triển, các hình thức muốn áp dụng khi kinh doanh online, hướng đi cho từng thời kỳ( thời khi mới vào thị trương, hay thời kỳ đã có những bước tiến vững chắc)

2.Đặt mục tiêu khi tiến hành kinh doanh: số lượng khách hàng , chăm sóc khách hàng thế nào

3. Cách thức đạt được mục tiêu để ra:
    - Áp dụng hình thức quảng cáo
    -Tìm hiểu thông qua các diễn đàn hoặc các tư vấn về kinh doanh online
    -Luôn nhiệt huyết với chính việc kinh doanh mình đặt ra và luôn tìm kiếm cái mới để thay đổi và phát triển mục tiêu( mình nghĩ đây là điều quan trọng nhất ).

Trên đây là 1 vài kinh nghiệm mà mình đã đúc rút được sau quá trình trải nghiệm và tư vấn cho khách hàng nếu có gì thiếu sót rất mong nhận được sự góp ý chân thành của mọi người để mình có thể hoàn thiện bản thân trong môi trường kinh doanh online đầy khắc nghiệt hiện nay

Thân ái .

Trường Việt Á thích bài này.
  10. Trường Việt Á

Trường Việt Á Trà Thái Nguyên ngon - Vườn nhà

Fb giờ như cái bãi rác rồi còn đâu, nhất là kiểu group, nhóm, fange page, tình trạng spam quá nhiều, cần có đội ngũ admin, mod kiểm duyệt bài, band nick thành viên vi phạm.
    Cá nhân mình thấy tự tạo lấy 1 fanpage của riêng cá nhân, sau đó thì kéo like, pr, quảng cáo cho fanpage ...
    Dễ quản lý và hiệu quả hơn nhiều.
    Các group, các nhóm có thể tham gia để quảng cáo, kéo like cho fanpage bán hàng của cá nhân.

vợ xeko thích bài này.
  11. gaibacninh

gaibacninh HÀNG KHÔNG ĐÚNG CHẤT LƯỢNG ĐỀN TIỀN 10 LẦN

Mình cũng mới tham gia bán online mà không thấy hiệu quả, đang thấy bế tắc quá.

12. Yen tom

Nghe b thành thạo quá, t mù thông tin, trc có fb cá nhân những ít bạn vì chỉ muốn bạn bè thân quen thôi, hôm rùi mới tạo fanpage mà k bít làm sao để tách riêng 2 bạn kết bạn, cái cá nhân thì chỉ bạn cũ, nhóm kết bạn mới phục vụ bán hàng tạp nham nhìu, k mún mà k tách ra dc, b bít làm thế nào k, giúp với

13. Trường Việt Á

Trường Việt Á Trà Thái Nguyên ngon - Vườn nhà

Mình cũng đang mày mò làm seo, nên các thứ đều có tìm hiểu qua một chút.
    Mình cung cấp dịch vụ bảo vệ, quảng cáo và seo trên facebook không hiệu quả nên mình không tìm hiểu sâu mảng facebook lắm. Chủ yếu chỉ dùng để tuyển dụng và kéo traffic cho web.
    Còn phần tách kết bạn như bạn nói, hình như là không tách ra được thì phải. Nhưng mình thấy nếu như fanpage mới tạo, thì bạn cứ kb càng nhiều càng tốt b ạ. Có khi còn phải chạy thêm cả tool nữa, để kéo thêm nhiều thành viên hơn.

vợ xeko thích bài này.
  14. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Mình thấy các bạn trẻ nên thực hiện như vậy tốt lắm

15. vợ xeko

vợ xeko Bắt đầu tích cực

Mn giống mình, chủ yếu vào group để kéo những fan quan tâm đến sản phẩm của mình thôi, nhưng group không phải là nơi không bán được hàng nhé. Mình bán trên lamchame ít lắm, chỉ bán trên group là nhiều thôi, sau chuyển dần thành khách quen.

16. Yen tom

Thế hả mn, e mới bán trên lamchame, khach ít thật, mn vào nhóm thì như nào, mà ngày nào xungz phải post bài à, đồ thực phẩm, ngày nào cũng như nhau, chả có gì đeer post, mn bít bán thực phẩm thì vào nhóm nào k ạ

vợ xeko thích bài này.
  17. Yen tom

Vâng đúng là tốt, chả qua mún cập nhật tình hình bạn bè quen của mh, kb nhìu nó cứ nhảy hết vào, đọc hoa mắt mới thấy bạn mh, fp chỉ làm bán hàng thôi, nhưng mới bán trên lamchame, hơi ít khách quá

18. ngakhanhle

ngakhanhle Thành viên sắp chính thức

Mn giúp mình nhé, từ hồi lập Face chưa bán được đơn hàng nào trên này.
    https://www.facebook.com/gomsuducminh.
    Thanks mn.

19. deeluv

deeluv Thành viên đạt chuẩn

Chào mn, theo e thấy facebook kia là loại facebook cá nhân. Nếu mn muốn bán hàng trên facebook này thì e nghĩ như sau:

+ Mn lên danh sách các nhóm đối tượng khả thi có thể mua hàng của mn,từ danh sách đó mn hãy tìm các group nhiều nhất có thể để tham gia.
    + Từ các group trên mn nên đăng bài spam trên các group vào các khung giờ cao điểm.
    + Vì đây là facebook cá nhân nên hơi đặc thù chút: Nếu có ai hỏi hay mua hàng thì mn nên kết bạn và sau này có thể sẽ tag tên người đó vào bài post của mình trên trang cá nhân.
    (như e thấy facebook này của mn là có khoảng ~250 người, và tham gia 15 nhóm, e nghĩ là sức lan tỏa không đủ rộng. Mn nên tham gia nhiều group buôn bán hơn, thương mại hóa facebook cá nhân hơn. Tạo thêm vài feedback và chỉ số ảo v.v)

+ Khuyên: Mn nên lập 1 fanpage, phát triển từ từ và kết hợp quảng cáo facebook ads nếu muốn bán hàng luôn. Bán trên facebook cá nhân e thấy bán dễ nhất mn phải có 1 profile "hot girl, hot boy" mà em nghĩ ko phù hợp với sản phẩm mn đang bán.

marketing online nói là đơn giản nhưng khi làm thì mới thấy tốn công tốn sức mn ạ. Nếu làm 1 mình thì quả là kinh khủng !

20. deeluv

deeluv Thành viên đạt chuẩn

Sr mn chắc sẽ chậm trễ xíu ạ. Hôm qua trời mưa quá e để quên laptop ở cơ quan chắc là thứ 2 mới có máy để làm. Mn có thể tự chỉnh cho phù hợp hoặc đợi e cũng đc ạ :( kích thước chuẩn e cũng đưa ra cho mn ở trên rồi đó ạ :(