Cần giúp: Học Tiếng Anh Giao Tiếp Ở Đâu?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi hoalac, 31/3/2014.

1. hoalac

hoalac Banned

mình là sinh viên năm 2, đang muốn đi làm thêm, giờ thì muốn học thêm tiếng anh để chuẩn bị ra trường đi xin việc , cho hỏi ở đâu đào tạo cấp tốc và hiệu quả ? giới thiệu cho mình với .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoalac
    Đang tải...

2. tamahedulink

tamahedulink Bắt đầu tích cực

Ðề: Học tiếng anh giao tiếp ở đâu?

Bạn có thể giao tiếp Tiếng Anh ko? Nếu bạn không ngại đi xa, tính chất công việc khá căng thẳng thì bạn có thể email qua mail: hanhung203@gmail.com để xin làm trợ giảng nhé. CHị ấy đang tuyển trợ giảng.

3. anhnguheli

anhnguheli Hoamongrong

Bạn ở HN hay HCM? Hiện nay các trung tâm đều có khóa học TA cấp tốc cho những người có nhu cầu. Nhưng bạn mới học năm 2, mình nghĩ chưa thật sự cần phải đăng ký khóa cấp tốc đâu. Vì thời gian học dồn dập, ko kịp ôn lại bài vở, nhất là bạn còn đang đi học, thứ 2 nữa là chi phí cho các khóa học cấp tốc thường rất cao. Đôi lời chia sẻ ^^

4. honghoa77

honghoa77 Thành viên tập sự

Học Anh văn giao tiếp chất lượng thì nên đến Talent, ko phải mình học rồi mà mình khen đâu. Nhưng thiệt sự mới học trong 1 thời gian ngắn mà mình tiến bộ hơn hẳn. Giáo viên ở đó nhiệt tình lắm, cái thích nhất cách giảng dạy giúp cho học viên tiếp thu nhanh dễ hiểu. Phương pháp hiệu quả, chất lượng, lớp mình 10 học viên lúc mới vào học trình độ ko đồng đều nhưng học hết 1 khóa, tụi mình có thể giao tiếp với nhau thoải mái mà ko tự tin như lúc đầu.
    Web: http://talent.edu.vn/

5. kemhomhinh

kemhomhinh Thành viên tập sự

Chị tham khảo các trung tâm có mô hình nhỏ 4-6 người học cho hiệu quả. Ở Minh Khai cũng có 1 chỗ dạy đấy, chị thử LH: không chín tám 5986086 xem, trước bạn em chỉ em nhưng bận công việc quá chưa qua được

6. chuottui00

chuottui00 Thành viên đạt chuẩn

Mình viết bài viết này muốn chia sẻ cho các bạn mình đã học tiếng anh như thế nào. Thực sự trước đây mình không tự tin vào tiếng anh của mình và rất ngại giao tiếp với người nước ngoài. Mình cũng đã học 1 vài chỗ nhưng không hiệu quả, có thể do mình lười học ở nhà. Nên mình cũng quyết tâm tự học, nhưng vẫn không hiệu quả cho lắm do không có người hướng dẫn và không có môi trường để mình thực hành. Rồi mình cũng tâm sự với bọn bạn, đứa bạn mình cũng kể nó đã học tại ILI và giờ nó rất tự tin nói tiếng anh. mình cũng thử tìm đến đó. Đầu tiên mình rất thích và ấn tượng với sự thân thiện và chu đáo của các bạn tư vấn viên. Và mình đc làm bài test miễn phí, rồi xếp lớp. Vì đang có chương trình khuyến mãi nhiều nên mình đăng kí học luôn. Những hôm đầu đi học mình rất ngại và sợ khi bị thầy giáo nước ngoài gọi lên bảng. Nhưng vì sự thân thiện hài hước và giảng rất dễ hiểu của thầy mà mình tự tin và mạnh dạn lên rất nhiều. Mỗi lần mình nói sai thì được thầy chỉ bảo rất tận tình, và phát âm, ngữ điệu chuẩn như Tây ). Giờ mình rất tự tin và yêu tiếng anh :x. Thật sự cảm ơn ILI rất nhiều. Nhờ ILI đã truyền cho mình một tình yêu đối với tiếng Anh ko thì chắc tới bây giờ môn tiếng Anh vẫn còn là nỗi ác mộng của mình rồi.

7. cherry2001

cherry2001 Thành viên tập sự

m
    Có phải KOS ở NGuỹen Công Hoan ko bạn, nhà mình ngay Ngọc Khánh

8. rongconlonton0000

rongconlonton0000 Thành viên sắp chính thức

Hic, em ở Hà đông, không biết các mẹ có biết chỗ nào tốt ở đằng này ko? e còn đi học, đi xe buýt mà xa quá thi cũng ko đi đc...huhu

9. thoxinhdep1995

thoxinhdep1995 Thành viên tập sự

Em cũng đang nghiên cứu 1 số trung tâm tiếng anh, băn khoăn giữa GLN và Kos, cả 2 đều gần nhà nhưng thấy GLN học phí hơi đắt. hic Học phí bên Kos mềm hơn mà mô hình lại ít hơn nhóm 4-6 người 1 lớp thôi

10. duhocsingapore05

duhocsingapore05 Banned

Nếu bạn ở HN và chỉ định học tiếng anh giao tiếp để ra trường xin việc thôi thì bạn có thể học một số trung tâm sau: Lesh ( ban đầu cái này chí là câu lạc bộ thôi, buổi sáng thì người nước ngoài dạy tiếng anh cho các bạn sinh viên còn buổi tối thì các bạn sinh viên dạy tiếng Việt cho người nước ngoài), trung tâm anh ngữ Việt anh, Anh ngữ London, 12/7 ( hình như cái này gần ĐH Quốc gia), Langmaster ( trung tâm này dạy theo cách " mở" cũng rất hay).... Bạn thử tham khảo xem nhé!

Chúc bạn học tốt!

11. titmit2000

titmit2000 Thành viên tập sự

Học ở KOS đc ko các bạn, minh đang định đến tìm hiểu, mỗi tội nhà xa nên lười đi

12. Ninolac

Ninolac Thành viên rất tích cực

Trước giờ mình học Tiếng anh ở khá nhiều trung tâm, đa số học mấy buổi chán quá lại bỏ (vì giáo viên dạy chán quá, toàn dậy những cái mình biết rồi) :)) Bạn nên học theo giáo trình của tiến sĩ AJ Hoge đó (search trên mạng có rất nhiều tài liệu) Mình thấy phương pháp khá ổn

13. TOYS4RENT

TOYS4RENT TOYS4RENT VIET NAM

Mình vẫn giữ quan điểm là tự học nếu bạn đã có kiến thức căn bản tiếng anh nhé. Tất cả phụ thuộc vào quyết tâm của bạn!

Riêng về cách phát âm, bạn nên xem toàn bộ clip này do Kenny, người mỹ gốc Việt chỉ dạy qua youtube (miễn phí):

Mình cũng chả có bằng cấp gì cao, nhưng riêng về khoản giao tiếp với người nước ngoài thì cực kỳ tự tin do quá trình mình tự học rất nhiều :)

Chúc bạn thành công!

14. junghye

junghye Bắt đầu tích cực

Mọi người có thể kết bạn facebook với em, và học tiếng Anh cùng em, em nghĩ cùng học sẽ rất hiệu quả
    https://www.facebook.com/fanh.alex

15. ngoctram1991

ngoctram1991 Thành viên tập sự

Chị có thể tham khảo qua khóa học ở bên trung tâm Wow nhé, họ có phương pháp mới khá hay. em cũng vừa hoàn thành xong 1 khóa học cơ bản ở đấy. học cũng khá ổn mà dễ hiểu
    http://wowenglish.edu.vn/

16. one_day

one_day Thành viên tập sự

các mẹ cho em hỏi học tiếng anh gia tiếp ở ideazone có tốt không, vì em đang muốn học ở đấy nhưng còn phân vân lắm

17. thundersun

thundersun Bắt đầu tích cực

Bạn ở hà nội thì bạn qua trung tâm Smartcom mình nghe nói ở đó dạy ok :)

18. binhtooc

binhtooc Thành viên mới

Bạn nên đến các khu vực có nhiều người nước ngoài qua lại rồi băt chuyện thì dần dần trình độ của minh sẽ tăng lên thôi. Ở đó có các nhóm tình nguyện sẽ giúp đỡ bạn rất nhiều mà bạn không phải chi phí nhiều.

19. Ngo Truong An

Ngo Truong An Thành viên mới

Bạn có nghe đến trung tâm ILI chưa? Nhà mình theo học ở đây. Tớ học chương trình người lớn nhưng còn bé thì học Anh văn thiếu nhi. cũng được người quen giới thiệu thôi chứ chưa nghe tiếng tăm gì nhiều. Nhưng học rồi được cái giáo viên dạy rất chuẩn, nhiệt tình nữa. Học suốt khóa với giáo viên nước ngoài nên bước đầu hơi khó khăn. Nhưng theo kịp thì phản xạ rất nhanh luôn

20. congautruc26

congautruc26 Thành viên mới

The minh nghĩ bạn có thể tham khảo một số kenh bài giảng online để tìm hiểu trước về một trung tâm dạy nào đó nhé.