Nên cắt bao quy đầu cho trẻ sớm

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi minhhacxuongmai, 3/8/2015.

1. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với các mẹ có con hẹp bao quy đầu. Con trai mình vừa thi đại học xong con bị hẹp bao quy đầu từ bé đi khám bác sỹ bảo không sao bề tự lột nhưng mãi không lột được và cũng bị ám ảnh đứa cháu cắt khi 5 tuổi không biết hồi đó thế nào mà bác sỹ cắt cho thằng bé trịu thụi lụi và nó rất đau. Cả 2 vợ chồng nhìn thế đều sợ cứ lẫn lữa mãi nay không thể lần lữa nữa nhờ người quen ở khoa ngoại Bạch Mai làm. Bác sỹ bảo yên tâm nhờ đúng người đảm bảo làm đẹp như trăng rằm. Trong thâm tâm 2 vợ chồng cứ nghĩ hẹp chắc họ chỉ lấy banh rồi rạch 1 tí chấm thuốc cầm máu là xong. Nhưng phải tiểu phẫu nói là tiểu phẫu nhưng cũng 30' mới xong không biết khâu bao nhiêu mũi nhưng đúng 1 vòng tròn. Làm xong con đi taxi về xuống xe chỉ có đi bộ mấy bước mà con nhích từng bước nhỏ 1, 2 ngày đi thay băng 1 lần sau 10 ngày thì cắt chỉ. Ngày đầu tiên con rất đau nhưng sang ngày thứ 2 trở đi không đau lắm nhưng bác sỹ khuên hạn chế di chuyển nên gần như cho con ở trong phòng và phục vụ tận nơi. Đến nay hơn 10 ngày con đi lại gần như bình thường. Bác sỹ bảo làm sớm thì đỡ đau nhưng làm muộn thế này khâu theo kiểu sẹo lồi để vợ sau này được nhờ. Không biết thế nào nhưng con bảo đau chả khác gì hoạn. Vậy các mẹ lưu ý kiểm tra cho con từ khi nhỏ nhé. Nếu bị hằng ngày tắm rửa mà cố lột được cho con thì tốt không thì phải đi khám

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhhacxuongmai
    Đang tải...

2. yeubethu

yeubethu Vợ hai lúa

Chắc tại mn không thường xuyên kéo dãn bao quy đầu nên không lột được đấy, chứ lúc nhỏ khám mà bác sĩ đã bảo không sao thì chắc không bị hẹp quá nặng đâu? Mình thấy mấy bạn đi cắt bao quy đầu về vẫn đi làm bình thường mà, làm gì thấy đau đớn lắm đâu nhỉ? Mà lần đầu tiên em nghe khâu sẹo lồi cho vợ được nhờ đấy, nghe tếu tếu nhỉ hihi