Khác: Sinh xong, chưa có sữa ngay thì dùng sữa nào?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Kún iu, 3/8/2015.

Tags:
  1. tuyenhoang

tuyenhoang Thành viên rất tích cực

dielac là sữa nội nên rẻ hơn sữa ngoại

Đang tải...

2. levan19

levan19 Thành viên rất tích cực

sữa aptamil của Anh giống sữa mẹ bạn à

Kún iu thích bài này.
  3. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Chắc cũng phải xem xem con thích loại nào nữa chị nhỉ? Mà hồi trước em thấy chị em sinh cháu xong, bs ở viện hầu như tư vấn cho Similac ý chị @bill_ty
    Vâng, em cũng mua hộp tạm hộp 400gr đề phòng thôi chứ cũng không mua hộp to chị ạ. Tại em thấy mọi người nói nhiều loại sữa mà em thì không biết loại nào với loại nào. Cứ phải chuẩn bị trước, đến lúc đi sinh chỉ xách túi đi thôi chị nhỉ! À, trước chị @codai2012 sinh ở viện nào thế ạ?

4. thanhhuyen3214

thanhhuyen3214 Bắt đầu tích cực

Dùng sữa nào cũng được mà mn chủ yếu là con có hợp hay không thôi

Kún iu thích bài này.
  5. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

Mn tháng mấy sinh thế. Nếu sinh l pshn thì cho tớ kinh nghiệm với nhé. Tớ tháng 12 nhảy ổ.

Kún iu thích bài này.
  6. tuoitreonline

tuoitreonline Thành viên mới

bệnh viện 103 cũng cho da tiếp da sau sinh bạn nhé. chị mình mới sinh ở đó mà.SInh ở đâu cũng được nhưng bạn nói với bác sĩ và hộ sinh là ở đây có cho da tiếp da không? có cho tráng ruột bằng sữa công thức hay nước đường không? Bạn nói với họ là được mà. nếu cần thì mình viết giấy cam kết. Nhà mình thì gần cuối tháng 10 mới sinh. Sinh cùng tháng với nhà bạn đó @Kún iu

Kún iu thích bài này.
  7. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Thế ah mn? Vậy thì mình phải hỏi trước bác sĩ xem thế nào @tuoitreonline . Chứ được da tiếp da với con thì tốt quá. Vậy là cùng dê tháng 10 rồi nhỉ? hihi. Mình dự sinh đầu tháng 10.

tuoitreonline thích bài này.
  8. tuoitreonline

của nhà mình dự sinh cuối tháng. cùng tháng luôn. năm nay dê vàng. Nhà mình lần này là tập 1 bé gái, Nhà bạn thì sao

9. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Nhà mình cũng tập 1, bé zai @tuoitreonline ah, mọi người bảo con đầu hay sinh sớm. Mong các bạn ý đủ ngày đủ tháng hãy đòi ra. Thế b đã sắm đồ dần cho bé dê chưa? Mọi người bảo kiêng sắm đồ tháng 7 âm nên mình cũng đang sắm dần đồ cho con.

tuoitreonline thích bài này.
  10. tuoitreonline

Con đầu lòng hay sinh sớm bạn à. nhưng cũng có đứa sinh đúng đủ ngày. An uống ngủ nghỉ thoái mái, tinh thần k suy nghĩ gì sẽ tốt cho cả mẹ và bé. có bất kì dấu hiệu nào thì nên đến gặp bác sĩ nhé bạn. Nhà mình chưa sắm 1 chút nào cả, Tính sắp sinh thì đi sắm, lúc đó hi vọng khỏe để đi sắm, vừa để tập thể dục cho dễ sinh hjhj

Kún iu thích bài này.
  11. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Mình cũng mong con đủ ngày đủ tháng chào đời. Bé nhà mình hôm 28w đi khám còn chưa thuận ngôi cơ @tuoitreonline . Thanks b nhé! B sự sinh cuối tháng 10 thì tầm giữa hoặc cuối tháng 9 đi sắm đồ vẫn thoải mái mà, hihi

12. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Mình dự sinh đầu tháng 10. M cũng định sinh ở PSHN đây @chieucuoiha . Mn nhảy ổ sau t 2 tháng ah.
    Vâng thê ah chị @levan19, em cũng thấy mọi người nhắc đến Aptamil với Nan nhiều ạ

13. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

Hóng các mẹ, cái này e bờm lắm k bít ạ :p

Kún iu thích bài này.
  14. detechbio

detechbio Thành viên rất tích cực

Lý do mẹ thiếu sữa mẹ nên sức đề kháng của bé sẽ bị giảm, vì vậy mn nên bổ sung thêm sữa non để tăng cường sức đề kháng cho trẻ nhé

Kún iu thích bài này.
  15. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

e mua hộp sưa dialac optimum step 1 y danh cho tre so sinh day loai nay cua viet nam nhung tot đó e dắt gan ngan sua ngoại nhap đây. chị sinh 2 lần đều sinh ở viện thanh nhàn, thấy rất thích thỏa mái sạch sẽ ko ko nghẹn thở như sản tw, nhớ đem it tiên 10-50ng để khi họ đi tắm cho con thì nhét vào áo con mặc khi ng ta tắm cởi áo cho con ra ng ta thấy có xien lam tot hơn hiii nói thất chẳng bit có tốt ko nhug nhà nào cũng thế e ạ. nên mình phải theo thoi nhơ con mình ko có ho lại ko lam tot lại thương con vi no chang dang la bao. moi de dua dau chi nao biet vao y moi ng noi moi bit day chu.

Kún iu thích bài này.
  16. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

Có nhìu loại sữa các hãng khác nhau.nhưng mình thấy nhìu mẹ dùng Nan. Mát và nhạt. Dùng Nan Việt cho yên tâm còn Nan Nga chưa có cty nhập khẩu toàn hàng xách tay hoặc...@kún iu tớ tháng 12 cơ.

Kún iu thích bài này.
  17. tpcn69

tpcn69 Thành viên đạt chuẩn

theo bên công ty mình tư vấn thì trong vòng 2h đầu sau khi sinh , bạn phải cho bé bú để bổ sung sữa non nhé, sữa non có rất nhiều kháng thể, bé bú sữa non như là được tiêm mũi kháng sinh đầu đời. Và sữa non còn nhiều công dụng khác lắm, tốt cả cho mẹ và cho con khi cho bé bú sữa non đầu ngay sau khi sinh.
    Nếu như bạn không thể cho con bú, bạn có thể mua sữa non cho trẻ sơ sinh tại bên mình nhé!

Sửa lần cuối: 7/8/2015
    Kún iu thích bài này.
  18. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

chẳng cần chờ 2 tiếng đâu mẹ nó a. tớ sinh thường 2 lần sinh xong khoang 10-15p sau bac si da bế con ra cho ti rồi. mấy bà ý vach ti các mẹ ra xem co sữa non chưa rồi bế con ra cho mẹ cho con ti luôn. 2 lần 2 đua nhà mình nó ti đến nửa tiếng luôn ý.

19. haisan_quehuong

haisan_quehuong Cốc nguyệt san, Dung dịch vệ sinh, Gel bôi trơn

Em thì mua mấy thanh Meiji phòng trường hợp phải đẻ mổ. Sữa Nhật vừa tốt mà mình chỉ dùng ít khi sữa mẹ chưa về nên mua vài thanh vừa bảo quản tốt chứ ko như mấy hộp sữa to đùng, không dùng hết bỏ đi phí lắm.:p

Kún iu thích bài này.
  20. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Vâng ạ, vậy là em biết thêm 1 loại sữa nữa rồi! Thế hả chị? em định đăng ký ở PSHN vì nhà e ra Thanh Nhàn thì xa lắm! Còn PSTW thì cực đông rồi ạ. Đấy, chị ko nói em cg gà mờ về chuyện tắm cho con ở viện, đúng là chẳng biết ngta như nào nhưng mình cứ nhét thế cho yên tâm chị @codai2012
    Mua sữa thanh à @haisan_quehuong , cũng là ý kiến hay, m tưởng sữa thanh chỉ có số cho bé lớn. hihi