Bé hay bị sổ mũi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Trần Đức Hà, 8/8/2015.

1. Trần Đức Hà

Trần Đức Hà Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi bé nhà e được 11 tháng mà bé hay bị sổ mũi lắm kể cả mùa hè, mỗi lần bị em đều hút mũi ngày 5-6 lần, cho uống cảm xuyên hương, uống nhiều nước mà toàn phải chục ngày cháu mới hết. Các mẹ có cách nào cho cháu nhanh hết sổ mũi chỉ cho em với. Cứ mỗi lần đè ra hút mũi là gào khóc thương lắm. Mấy phương pháp như uống nước tỏi em sợ mùa hè nóng quá ko cho cháu uống được. Em cảm ơn các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trần Đức Hà
    Đang tải...

2. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Không thấy mn cho con đi khám hay gì nhỉ?

3. Trần Đức Hà

Mn ơi bé nhà em chỉ bị sổ mũi thôi chứ ko sốt hay ho nên e ko cho bé đi khám ạ. Mà nói thật e sợ cho đi khám lắm vì cháu làm bạn với bệnh viện từ lúc 2 tháng rồi. Giờ đi lại 1 loạt thuốc tây mà bé nhà em lại hay rối loạn tiêu hoá nên những triệu chứng cảm lạnh thông thường em ngĩ nên khắc phục ở nhà thì tốt hơn. Bé nhà em sức đề kháng kém nên hay bị ạ. Tiện đây cho em hỏi các mẹ có con bị rối loạn tiêu hoá, khi bé bị có nên kiêng nhiều thứ ko ạ. Bé nhà em bị rối loạn là em chả dám cho cháu ăn gì ngoài cháo thịt với rau thôi. Mà cho cháu ăn lâu như vậy em sợ thiếu chất. Cháu uống mấy đợt thuốc rồi mà vẫn chưa ổn được.

4. vothithiet

vothithiet Bắt đầu tích cực

Bạn nên cho con đi khám vì sổ mũi để lâu dễ bị viêm tai giữa lắm. với lại bạn thường xuyên rửa mũi cho cháu bằng nước muối sinh lý.

5. Trần Đức Hà

Vâng ngày nào em cũng rửa nhiều lần cho cháu ạ. Nhà em cách bv mấy chục km nên cũng ko muốn cho cháu đi, 1 phần ko muốn cho cháu uống thuốc tây, còn khám ở nhà toàn bs chán lắm ạ. Nên em xin ý kiến các mẹ về cách khắc phục ạ

6. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

bé nhà mình ngày xưa cũng 2 tháng là nằm viện, nhưng mình ko để sổ mũi kéo dài như con bạn mà vẫn để ở nhà vậy đâu, sinh ra bác sỹ để cho đi khám chứ làm gì ạ? Nếu mình tự chữa được hết thì bác sỹ chết đói hết. Bạn ko nên chủ quan vì sổ mũi nhiều cũng ko tốt, rối loạn tiêu hóa thì lại có thuốc cho rối loạn tiêu hóa. Mình thì vẫn là an toàn là trên hết, phải gặp bác sỹ.

7. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bạn tốt nhất cho bé đi khám

8. Trần Đức Hà

Vâng nge mn nói em cũng xót ruột quá, tuần trước vừa khám ở viện nhi xong giờ cháu đang uống thuốc rlth. Chắc e phải cho cháu đi khám thôi. Thank mn

9. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

vì bé nhà mình sức đề kháng kém từ bé, nên ốm suốt, mình hiểu mà, trước bé chủ quan cứ chữa dân gian rồi bé viêm phổi luôn, về sau cứ hơi ốm là mình cho đi bác sỹ, bé phải trên 2,5 tuổi thì trộm vía lắm hihi. còn trước đấy tháng nào cũng kháng sinh, tháng nào ít nhất cũng phải trích lương cho bac sỹ 1 lần :)

10. Trần Đức Hà

Vâng, bé nhà em cũng đi khám suốt nhưng trước ở nội thành đi khám tiện, giờ cách tận mấy chục km sợ bé ốm thêm. Gần nhà em thì chẳng có bác sĩ giỏi, khám các ông đấy thà chẳng khám còn hơn. Mn cho em hỏi có cách nào cho bé ít ốm hơn ko ạ. Em giữ gìn lắm rồi mà sao bé vẫn hay ốm quá. Với lại bé nhà em bị rlth nên ko dám cho ăn hoa quả nhiều có lẽ vì thế sức đề kháng kém chăng

11. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Bé còn nhỏ nên sức đề kháng kém đo smn à, mn nên cho bé ăn nhìu rau hoa quả, sữa, đi ra ngoài là mũ kính khẩu trang đầy đủ nhé

12. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Hì hì bé nhà mình sinh ra đã nhỏ hơn bình thường nên ko có cách nào cả, lớn chút thì cho uống thêm vitamin cho khỏe, còn nếu mình biết cách thì con mình đã chẳng mất cả 2 năm hơn 2 năm dặt dẹo rồi, lớn sẽ hết mn ạ, yên tâm :)

13. namviethanoi

namviethanoi Thời trang nam Owen, thời trang dành cho phái mạnh

Nhà em thì cũng như mn hàng ngày em rửa hút bằng nước muối, nhưng em hút ngày ít hơn mn. Kiên trì nên khỏi đấy mn ơi

14. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Chị có thể cho bé ra ngoài trời hoạt động nhiều hơn, tìm những địa điểm mà không khí trong lành ít khói bui rồi cho bé chạy nhảy vui đùa, nếu có thêm mấy bạn cùng tuổi thì càng tốt, làm như vậy bé vừa được hoạt động thể chất vừa được tăng cường sức đề kháng :)

15. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

đúng rồi cho ra ngoài sẽ khỏe hơn đấy.

16. bietngaymai

bietngaymai Thành viên mới

Nhiều mẹ rất là chủ quan , nói chung những cái dân dan chữa đơn giản thì chúng ta áp dụng thui , chứ lên khám BS là đặt lên hàng đầu các mẹ nhé . Đơn giản như muấn con biết chữ thì cho con đi học , chứ các mẹ ko thể ngồi nhà dậy con được . Mà các bé phát triển bệnh rất nhanh , nhiều bé chỉ 1 ngày từ ho sổ mũi sẽ gay ra Viêm Tai Giữa rồi , Đợi các mẹ chữa cách đơn thuần chắc bé bị khá nặng rồi . Các mẹ lên tư vấn BS họ có chuyên môn ít nhất hơn 10 năm và trình độ mà nhiều lúc chữa còn nhọc với các bé , huống chi chúng ta đòi chữa bằng cách đơn thuần . Ngày xưa chả bệnh tật gì , sao giờ y học phát triển mà vẫn nhiều bệnh ko chữa được ( nói thế các mẹ chắc tự hiểu rồi )

17. meaodam

meaodam Thành viên mới

Chào mẹ, 3 đứa nhà mình cũng thường xuyên bị nhất là mùa thu đông ,bác sỹ nhà mình khuyên nên vệ sinh, rửa mũi bằng nước muối sinh lý và uống thuốc adkold-new for childen , thuốc này dùng cho trẻ từ 6 tháng tuổi, chữa sổ mũi, ngạt mũi

18. Hieubeobu

Hieubeobu Member

ngoài khám ra mn nên hút mũi cho hết để khỏi ảnh hưởng. m không biết diễn tả thế nào nhưng bé mà được hút hết mũi sẽ k bị kéo dài đâu.

19. BookingCare

BookingCare Thành viên chính thức

mẹ nên cho con đi khám để kiểm tra đường hô hấp cho con đi. chảy như thế là có vấn đề rồi đấy. mẹ nên cho con ăn nhiều hoa quả và uống thêm vitamin nhé. đeo khẩu trang đế tránh bụi và vi khuẩn cho con mẹ nhé

20. minhtrang368

minhtrang368 Bắt đầu tích cực

Sổ mũi có thể là do thời tiết thôi, bạn cho bé đi khám bác sĩ cho yên tâm