Hà Nội: Cần giúp : Có nên mua chung cư thông tấn xã vn?

Thảo luận trong 'Nhà đất' bởi quynhnguyen2210, 7/7/2015.

1. quynhnguyen2210

quynhnguyen2210 Thành viên đạt chuẩn

Chung Cư Thông Tấn Xã Việt Nam
    Thuộc CT1 Khu đô thị kim văn kim lũ.
    CHỦ ĐẦU TƯ CHUNG CƯ THÔNG TẤN XÃ VIỆT NAM: Công Ty CP Đầu tư đô thị và KCN Sông Đà 7
    1 sàn, 8 căn hộ.
    Giá: 17.000.000/m2.
    Theo e google ra thì là dư thế.
    Mà em lại mua lại suất của 1 bác làm ở thông tấn (có nghĩa là tên trên giấy tờ là tên bác ấy).
    Nhà e đang tăm tia. Nói thật là em chưa mua nhà cửa bao giờ, cũng chưa có kinh nghiệm bao giờ.
    Em đang băn khoăn k biết có nên mua k? Với giá ntnày và chuyện tên giấy tờ k phải là tên nhà em.
    Bố mẹ nào có thông tin gì về dự án này và đã có kinh nghiệm mua chung cư thì ý kiến giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhnguyen2210
    Đang tải...

2. quynhnguyen2210

cảm ơn b nhé

3. quynhnguyen2210

còn bm nào có thể tư vấn giúp e đc kỹ hơn k ạ?

4. dunguyenquang

dunguyenquang Chọn mua căn hộ

Dự án chung cư Thông tấn xã khá ok với vị trí đẹp và giá phải chẳng. (16950tr/m2 - suất cán bộ) thích hợp cho cả việc ở và đầu tư.
    Tuy nhiên trong thời điểm này thì chỉ có các suất cán bộ nhân viên Thông tấn xã VN chào bán.
    - Ưu điểm là chi phí thấp
    - Nhược điểm: Rủi ro cao, (HĐ cho cán bộ quy định trong 5 năm ko được sang tên chuyển nhượng căn hộ cho ng khác), có thể mua bán bằng cách ủy quyền tuy nhiên cách này lại đầy rủi ro. Vì thời gian xây dựng chung cư TTX này là 29 tháng cơ. Và trong 5 năm thì ko thể lường được điều gì.
    **Lời khuyên:
    Mẹ nó nên chờ suất ngoại giao ra hàng, chọn căn tầng đẹp. Mức giá thương mại cũng ko qua cao, dự kiến khoảng 19-20. Trong khi các tòa bên cạnh của vinaconex2 đã là 22.
    Đôi lời muốn nói.

giadunghctuan.songda7 thích.
  5. quynhnguyen2210

cảm ơn bạn đã thông tin tới mình.
    Theo như mình đọc dưới dòng ghi chú của bạn thì bạn cũng đang làm bên bđs đúng ko?
    Bạn có thể tư vấn cho mình thêm vđề này nữa đc ko?
    Giả sử mình mua 1 căn chung cư (chưa bàn giao, chưa xây tới tầng nhà mình), mình muốn chỉnh sửa lại thiết kế căn của mình, theo ý mình, thì mức phí phải nộp là bao nhiêu? và tính giá ấy ntn?

VuThiDuyen thích bài này.
  6. VuThiDuyen

VuThiDuyen Thành viên tập sự

Mình làm bên phân phối căn hộ bên Royal City này,Nếu bạn mua hàng của chủ đầu tư thì bạn có thể thoải mái sửa chữa lại căn hộ,hơn nữa còn được chủ đầu tư hỗ trợ thêm tiền sửa chữa được trừ vào giá căn hộ nhé.mail mình là vuthiduyen.viplifeland@gmail.com.có gì bạn cứ vào mình tư vấn cho.

quynhnguyen2210 thích bài này.
  7. dunguyenquang

Tùy vào từng dự án và chủ đầu tư mà mức phí sửa đổi thiết kế căn hộ cũng khác nhau. Thông thường thì chủ đầu tư sẽ quy đổi ngang bằng( về: vật liệu xd, nhân công lao động và nội thất). Nếu có phát sinh thêm chi phí thì bạn là người chịu chi phí đó.
    Quy trình đăng kí thay đổi thiết kế căn hộ như sau:
    1. Đơn xin thay đổi thiết kế căn hộ.
    2. Bản thiết kế mới của căn hộ cần sửa đổi. (2 bản)
    3. Bản photo hợp đồng, CMND, Hộ khẩu.
    Sau khi chủ đầu tư duyệt mẫu thiết kế mới, thì hồ sơ chuyển xuống bên thi công. Sau đó đơn vị thi công tiến hành sửa đổi thiết kế theo bản vẽ mới.
    Chú ý: Cam kết không làm thay đổi kết cấu chịu lực của tòa nhà như dầm, cột trụ, sàn và mặt ngoài của công trình. Điều này là bạn phải cam kết.

quynhnguyen2210 thích bài này.
  8. hieuphung

hieuphung Thành viên chính thức

Cc này ở đâu nhỉ?

9. quynhnguyen2210

số 1 nguyễn xiển bạn ơi

10. bimbimth

bimbimth Thành viên nổi tiếng

mn nói đúng wa ah,mn k nên mua theo mình độ rủi ro cao lắm,mua bán kiểu này chỉ trường hợp người nhà quen bít thân lắm thui mn ah

11. VuThiDuyen

Công nhận luôn,cái gì thì cái hạn chế rủi ro là an toàn nhất bạn nhỉ/

bimbimth thích bài này.
  12. hieuphung

Chấp nhận rủi ro sẽ có miếng to. Vậy thôi. Mua bán thì hợp đồng công chứng ủy quyền. Thử nghĩ xem, nhà hoàn thiện giá kì vọng là bn, nếu lên được tầm 21-22 thì lãi so với gửi ngân hàng ntn?

13. VuThiDuyen

nhưng mà theo mình nghĩ an toàn là trên hết ,Nhà là để ở "An cư lạc nghiệp", trước khi bắt tay vào một công việc làm ăn thì nên ổn định nơi ăn chốn ở .Thế nên cái gì cũng nên hạn chế rủi ro,mình chỉ góp ý thôi,không có ý đồ gì ạ.

hieuphung thích bài này.
  14. hieuphung

Tùy theo nhu cầu bạn mua lần đầu, để ở hay đầu tư mà. Còn nếu để chắc cú thì cứ mua nhà vào ở luôn.

15. dunguyenquang

16. tuan.songda7

tuan.songda7 Thành viên chính thức

Chào bạn
    Đọc thấy thông tin của bạn, về chung cư Thông Tấn Xã Việt Nam, dự án của bên mình
    Mình sẽ trả lời bạn như sau nhé
    Hiện tại dự án đang triển khai , và có thể mở bán vào tháng 11 năm nay. Tất cả các thông tin trên mạng chưa chính chứ - và chưa có giá cụ thể
    Về phía bên cán bộ Thông Tấn Xã: các bộ sẽ mua đuợc với mức giá hòa Vốn 16.950.000/m2

Khi mở bán, khách hàng mua với giá cao hơn.

Hợp đồng mua bán giành cho bên cán bộ nhân viên, kèm theo 1 điều khỏan không đuợc mua bán chuyển nhuợng khi ra sổ đỏ - đv dự án, sổ sẽ làm sau 1 năm khi đi vào hoạt động
    Vậy bạn mua của bên cán bộ, hợp đồng sẽ không sang đuợc Tên - mà chỉ là giấy tờ viết tay, dựa trên uy tín và tin tuởng lẫn nhau
    Khi có sổ bạn mới sang tên mình đuợc

Rủi do: Khi thị truởng bds lên. giá căn hộ tăng cao ( lòng tham )
    Lợi: Bạn mua đuợc giá rẻ hơn

Mình tư vấn khách quan như vậy để bạn hiểu: Khi bạn mua trực tiếp , đối với khách hàng là căn hộ bán thuơng mại, bạn vào tên trực tiếp - và có thể chuyển nhuợng khi bạn không có nhu cầu ở nữa,..

17. ngocanh89hn

ngocanh89hn Mèo xù xì tin ^^

Mình ko tin sông đà 7 lắm, rút kinh nghiệm từ việc đang sở hữu 1 căn bên Văn Quán. Tiến độ lúc đầu khá nhanh nhg khi hoàn thiện thì bắt đầu chậm chạp :( Mà ghét nhất vụ giá chênh để giảm thuế! Ko một căn hộ nào là ko có giá chênh cả!

tuan.songda7 thích bài này.
  18. tuan.songda7

tuan.songda7 Thành viên chính thức

Mỗi 1 công ty có 1 cách làm việc. Nguời mua chấp nhận giá bán, tổng tiền mình phải trả cho 1 căn hộ - và m hài lòng
    Không phải chỉ có 1 khách hàng mua. Có những dự án, mà đôi khi bạn nhìn vào cái tiền chênh - bạn mất đi cơ hội cho mình
    Tất cả mua 1 dự án BDS đều là 50/50. - 100% là khi bạn mua dự án đã hình thành
    Chủ đầu tư chưa chậm bàn giao cho khách hàng căn hộ - chưa có nghĩa là họ chậm tiến độ. Chúc bạn 1 ngày vv

19. nhatle1304

nhatle1304 Thành viên tập sự

1)Tên dự án:Đầu tư xây dựng nhà ở cho cán bộ nhân viên củaThông Tấn Xã Việt Nam

2) Địa điểm: Lô đất CT1 thuộc khu đô thị mới Kim Văn Kim Lũ, phường Đại Kim, quận Hoàng Mai, TP. Hà Nội

3) Chủ đầu tư: Công Ty Cổ Phần Đầu Tư Đô Thị & Khu Công Nghiệp Sông Đà 7

4) Giới thiệu dự án: Dự án Chung cư Thông Tấn Xã Việt Nam nằm trong quần thể khu đô thị Kim Văn - Kim Lũ, dự án đã được UBND TP. Hà Nội có văn bản đề xuất là dự án xây dựng nhà ở cho cán bộ nhân viên của Thông Tấn Xã Việt Nam, thời gian thực hiện từ quý 4 năm 2014 – quý 4 năm 2018. Dự án gồm 3 tòa cao 21 tầng, 2 tầng hầm và khuân viên sân vườn rộng rãi với quy mô 12.000m2. Dự án đã hoàn tất thuế đất và có giấy phép xây dựng

5) Giá bán dự kiến: 20tr/m2 (thông thủy), đã bao gồm VAT và 2% phí bảo trì. Đóng tiền theo tiến độ dự án: dự kiến đóng thành 6 đợt

Thông tin chi tiết về mặt bằng, thiết kế từng căn hộ, tiện ích: Nhật Lệ - 0943 448 798
    http://www.chungcuthongtanxavietnam.net/

leanhhn2810 thích bài này.
  20. vinhomesgroup

vinhomesgroup Bắt đầu tích cực

Giá rẻ thì quá tốt nhưng cũng đừng ham rẻ và tin người đề mua nhà là giấy tờ của người khác . Nếu mua nên có hợp đồng rõ ràng giữa hai bên để tránh sau này xảy ra tranh chấp bạn nhé

tuan.songda7 thích bài này.