Tâm sự Em Nên Xử Lý Chồng Thế Nào Để Ngăn Ngừa Hậu Hoạ Về Sau?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Me_copcon, 25/3/2015.

1. Nhật- Nguyệt

Nhật- Nguyệt Thành viên tập sự

2. My Mỳ 167

My Mỳ 167 Thành viên chính thức

Em rất sợ những hoàn cảnh ntn:)

Cô Thị thích bài này.
  3. mẹ_pepsi2013

mẹ_pepsi2013 Thành viên tích cực

lưu kho hết chị ạ

4. megauhd

megauhd Thành viên chính thức

quan trọng nhất vẫn là niềm tin mn ak

5. Phuongchull

Phuongchull Thành viên chính thức

nếu là e thì e sẽ chờ xem ck mình nói gì đã sau đó mình sẽ nói việc này luôn, nếu OX ấp úng thì tùy tâm trạng mà xử thôi ạ.

6. Phuongchull

Công nhận cô bạn trong nhóm này cũng "duyên" thật. Không biết có nói dối chồng để đi công tác như "các anh" kia không ? Chắc là cũng dối thôi, vì nếu là anh ck của chị ta thì chắc chắn là không cho đi rồi. Một mình chị vk là nữ mà cũng cho đi chơi với các anh ctrai đã có vk thì mình thật là phục anh ck kia đó ^^

meanan87 thích bài này.
  7. Phuongchull

đây là ý kiến cá nhân của e mn đừng ném đá nhé. :) Biết mà cứ bỏ qua thì cau có khó chịu cả ngày mất.

8. meanan87

meanan87 Thành viên chính thức

Tới luôn đi mn ơi, biết rồi thì vạch ra đi, để lâu nó ung thối đấy mn ạ nghe ức thật đấy. MÌnh k thích cáci kiểu bạn bè như thế. bạn bè mời về nhà ăn cơm nói chuyện chơi rồi về nhà, k có chuyện đàn đúm nhưu vậy được. nghe k chấp nhận nổi.

9. meanan87

meanan87 Thành viên chính thức

mình công nhận đấy, ai đời phụ nữ gì mà đàn đúm với 3 ông đàn ông thế kia

10. Phuongchull

đúng đấy b ạ, chả ra làm sao cả..... :(

meanan87 thích bài này.
  11. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

Mn ngăn đc vụ này, mà nhất là ra mặt ngăn đc thì mình đảm bảo k bao giờ mẹ nó biết đc những vụ sau. Bởi k dập đc đâu nếu có tình ý, ngồi đó mà xem. Mà chắc gì bạn gái kia đã tình ý với chồng mẹ nó.

12. cuatomoc

cuatomoc Bắt đầu tích cực

Ôi nghe chuyện của em mà chị lại muốn đau tim .Chán thật .

13. Nhật- Nguyệt

Chuyện nhà em đã xong chưa? lu bu quá chị không vào được, hôm nay rỗi chị vào 88 tiếp với emcho vui đây!

Sau kỳ nghỉ mát đó Chị cũng không hỏi chồng vội mà âm thầm theo dõi vì muốn biết chồng chị có tình cảm với em này không. Nếu chồng chị là người khởi xướng trước trong chuyện này thì chị sẽ buông tay. Thời gian này trên FB chồng chị và đồng nghiệp kể cả FB của em ấy thường xuyên xuất hiện ảnh em ấy kè kè bên Xã chị giống như em ấy ngầm sở hữu mặc dù bàn tiệc thường chia khu nam- nữ riêng. Nhưng tới giờ chị vẫn không hiểu chẳng lẽ chồng em ấy không biết gì sao? Thậm chí đồng nghiệp Xã chị thấy lộ quá còn chụp vài ảnh gởi cho chị xem nữa.

[​IMG][​IMG]

14. Nhật- Nguyệt

Rồi những chuyến công tác hay nghỉ phép dài ngày du lịch riêng gia đình chị là tin nhắn liên tiếp của em ấy tới máy anh. Khi thì báo công việc chung nhưng đa phần gởi qua viber những biểu tượng tình cảm, cũng không hiểu thời gian đó anh nghĩ gì mà không xoá các sms ấy nhưng thỉnh thoảng có cho chị xem và bảo có cô đồng nghiệp hay sms giỡn vậy thôi chứ không có gì . Chị thấy anh thỉnh thoảng có sms trả lời em ấy nhưng lời lẽ cũng không có gì vượt xa tình đồng nghiệp.

Chị tiếp tục nhờ đồng nghiệp anh kín đáo để ý giúp, biết được khi thì tách coffee mua sẵn cho Xã chị đầu buổi trưa, khi thì mời anh ở lại cùng ăn trưa đương nhiên em ấy khôn khéo mời thêm vài người cùng phòng, khi thì giờ nghỉ trưa nhờ anh chở giúp đi việc riêng vì sợ nắng??? Nhưng Xã chị từ chối và sau này anh có tâm sự với chị là anh linh cảm thấy gia đình cô này không hạnh phúc. Anh sợ cô này ngộ nhận trong lúc đang cô đơn, chỉ thấy tội tội thế nào cho chồng em ấy.

Theo anh kể em ấy từng tâm sự chồng là giáo viên dạy anh văn, thường xa nhà nên tất cả chuyện trong, ngoài, con cái cô ta quán xuyến hết nên đôi khi thấy bế tắc. ( chị thấy giống bật đèn xanh hơn là tâm sự em nhỉ vì nếu là sự thật thì sao lại tâm sự với đồng nghiệp nam? ). Còn theo nguồn tin của chị làm cùng thì em này đang chán chồng vì chê chồng làm ít tiền??? ( bao nhiêu là đủ ) và anh chồng này là giáo viên dạy em ấy năm xưa, anh này cũng do chiêu trò em ấy “bắt về” vì khi đó em này ngưỡng mộ anh chồng này lắm.

15. Nhật- Nguyệt

Còn nhiều chiêu trò lắm nhưng chị lượt bớt. Đỉnh điểm của sự việc là ngày lễ tình nhân vừa qua em ấy gởi viber cho Xã chị tỏ tình thẳng luôn. Vì mấy ngày này là cận tết ÂL nên Xã chị hay cơm khách ít vào Cty.

Thời gian này tâm trạng chị không phải ghen mà khó chịu kinh khủng!!! Rất tin chồng vì chồng mình mình biết tính, “ con thầy, vợ bạn, gái cơ quan” không dính vào, vã lại dạng đẩy đưa cưa cẩm cũng không phải gu. Mà nhất là em này còn đang có chồng con sờ sờ ra đó nữa thì ai mà dám nhảy vào…Nhưng thú thật chị cũng có chút lo vì nghe đồn em này chiêu trò nhiều lắm, sợ mưa dầm thấm đất vì đàn ông ai mà không có chút nghĩa hiệp đúng không em…hihihi……Chỉ tội anh chồng của cô này em nhỉ, còng lưng đi làm kiếm tiền phục vụ vợ con mà vợ thì cạn nghĩ!

16. baongoc482

baongoc482 Thành viên tập sự

Dân mạng đang lùm xùm vụ Hà Hồ xem tới bài của chị em ngao ngán luôn! Xã hội giờ sao nhiều phụ nữ nhân cách và đạo đức tuột dốc không phanh. Hình như đang là mốt công sở hay sao đó chị.

17. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

Đúng thật bạn nhỉ,xã hội giờ loạn mất rồi,cứ nhan nhản chuyện cặp bồ,ly hôn haizzz,mà suy cho cùng thì phụ nữ đã khổ rồi mà lại toàn làm khổ thêm cho nhau

baongoc482 thích bài này.
  18. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là con gái trơ trẽn,e cũng có gia dsinhf nên rất ghét loại phụ nữ à ơi kiểu này,sao c k chụp đoạn chát e ấy à ơi gửi thẳng cho chồng e ấy ý ạ,xã hội giờ lắm loại ng quá

baongoc482 thích bài này.
  19. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

ca này khó, nói ra thì nó trối bay trối biến ngay. Rồi phủ nhận các kiểu. khó xử lý quá

20. Me_copcon

Me_copcon Bắt đầu tích cực

Hic, lâu lắm rồi e mới vào diễn đàn.
    Chuyện nhà em thì sau vụ đó xã em chuyển công tác xa, thi thoảng mới về nhà nên gần như là nhóm đó cũng ko có hoạt động gì nữa c ah.
    Giờ thì e chỉ lo không biết có mối nguy nào ở khu vực xã công tác hay không nữa thôi, cơ mà đôi khi cứ nghĩ "mắt ko thấy, tim ko đau", hơi đâu mà ngồi nghĩ ngợi linh tinh. Tuy đợt này xã ko tình cảm với em nhiều như đợt đi làm xa trước, nhưng nghĩ do tính chất cv đợt này căng thẳng, lu bu hơn, lại về thường xuyên hơn đợt trước nên e cũng ko suy nghĩ nhiều c ah. Ko biết có hơi chủ quan không nữa, hihi.
    Chuyện nhà c thì thế nào rồi ah? công nhận cô kia đẹp mặt ghê ấy nhỉ, để mọi người trong cquan còn nhận ra thế mà vẫn mặt dày ghê!