Cần giúp: Có mẹ nào dùng bỉm vải Bambi Mio chưa ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Me yeu an, 12/12/2014.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Lê-a

Mẹ Lê-a Thành viên tập sự

Em có xem trên fb tã vải hiện đại thấy giới thiệu tã của hãng baby first tốt hơn của bambi mio, vì nó chống tràn. Có mẹ nào dùng rồi không ạ? Loại nào tốt hơn ah? Mà giá cả thì sao ak?

Đang tải...

2. oanhbp_2015

oanhbp_2015 Thành viên đạt chuẩn

em cũng sắp sinh rồi mà băn khoăn ko biết loại nào các mẹ ah. help me

3. Hiếu Hải Food

Hiếu Hải Food uy tín quý hơn vàng

m xin chia sẻ thực tình với cm thế này, mn có ý định mua bỉm vải thỉ cân nhắc nhé, mn bán bỉm vải thì đừng ném đá nhé. trước chị họ em ở lai châu bán bỉm vải, em vào hỏi thăm thì thấy chị nói tốt này tốt nọ, đợt đó con trai em mới 1 tuổi, em lên gg search và tìm hiểu, đều nói tốt cả, em đặt mua trên mạng 4 cái đề phòng giặt ko kịp khô. 4 cái cũng kha khá tiền ấy chứ có ít ỏi gì đâu, mẹ ck thấy mua về tiếc tiền, nhưng e cũng nói với mẹ là tiết kiệm chứ vì dùng đi dùng lại chỉ cần giặt sạch là đc hơn nữa đỡ bị hăm hơn bỉm giấy. nhưng dùng được 1 tuần em thấy chán quá cm ạ, trẻ con hay đái ị, con nhà em thì ban ngày thả rông và xi, ban đêm mới đóng thôi, nhưng nói thật là bỉm vải thấm hút kém đêm nào cũng dậy thay bỉm vải vì toàn bị trào bỉm ra hết cả quần áo và bỉm. trời thì mùa đông, bỉm dầy giặt rất lâu khô, bỉm dầy nên mặc vào mông to đùng ko mặc nổi quần nữa chứ ko gọn như bỉm giấy, rồi những lúc vừa đóng bỉm xong con ị ra bỉm lại phải lúi húi đi rũ và ngâm ngay ko để đc, chứ ko tiện như bỉm giấy xong vứt đi lun nhàn mà vệ sinh, chứ giặt cái bỉm cứt của con xong đến bữa ko ăn được cơm, mà em mua những 4 cái nhưng nhiều lúc vẫn ko có bỉm vải đóng phải cầu cứu bỉm giấy, cuối cùng em mang cho cô em gái chuẩn bị sinh 4 cái đó và lại trung thành với bỉm giấy đến bây giờ, trộm vía dù là bỉm gì con em cũng ko bao giờ bị hăm cả nên rất dễ dùng
    thế đấy cm ạ

banbancl thích bài này.
  4. hotboy

hotboy Thành viên mới

Ôi lại bỉm :))
    Mặc dù mình làm cha được 3 tháng rồi nhưng thú thực chưa bao giờ phải đóng bỉm cho con
    Lâu lâu mới vào diễn đàn, hóa ra nhiều mẹ cũng chọn bỉm như hồi bx nhà em mang bầu :)), thực tế con hợp cái nào thì dùng. Nhà em dùng cái Huggies, giá vừa với túi tiền của hai vợ chồng

5. shop 182 bình

shop 182 bình Thành viên mới

Em hỏi tí, bé nhà em đóng bỉm sáng hôm sau dậy hay bị nổi cái mụn nhỏ xíu, sau đó em phải tháo bỉm ngay thì lại đỡ, mấy hôm nay trời nóng thì cái mụn liti nó lại nhiều hơn nữa
    Có mẹ nào có bé bị ntn ko

6. Nguyễn Yến Anh

Nguyễn Yến Anh Thành viên đạt chuẩn

em cũng chưa dùng, hóng các mẹ ạ

7. Thienphu92

Thienphu92 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy mua ở trôm vía chất lượng khá là tốt

doantrang_84 thích bài này.
  8. mylinhssd

mylinhssd Thành viên tập sự

Mình thấy Goon và Merries là tốt rồi, hồi đầu mới dùng mình thấy nó hơi ráp, ko mềm như mấy bỉm VN, nhưng thấm hút tốt, bé tè đêm, mà sáng ra chạm vào bề mặt bỉm ko thấy ẩm, ko lo bị hăm.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.