Thông tin: Cần Giúp Đỡ Về Vấn Đề Đau Bụng Kinh

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi linhvnt, 17/8/2015.

1. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Em là con trai mà lại phải tìm hiểu vấn đề này ==" Tại ny em lười tìm hiểu quá.
    Chẳng là ny em năm nay 19t, mỗi lần đến tháng thì ôi thôi cứ như địa ngục í, đau kinh dị có lúc choáng váng, có lần còn ngất luôn, giờ ny em tháng nào cũng phải uống thuốc giảm đau bụng kinh gì mà hình tam giác màu hồng ( hỏi thì bảo quên tên, bó tay)
    Em muốn hỏi một số vấn đề như sau, mong các chị em tư vấn, giúp đỡ cho :
    - Tình trạng đau như của ny em khoảng bao nhiêu tuổi sẽ hết ạ ?
    - Uống thuốc kia nhiều có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không ?
    - Có phương pháp nào hiệu quả giúp giảm đau mà không cần uống thuốc không? Em tìm trên mạng cũng nhiều cách nhưng muốn tham khảo kinh nghiệm của chị em trên diễn đàn cho thực tế.
    Em xin cám ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhvnt
    Đang tải...

2. Ms.Trinh

Ms.Trinh Thành viên đạt chuẩn

không nên uống thuốc nhiều ko tốt đâu e, e nên khuyên bạn em ăn sầu riêng, uống nhiều nước mía... có thể sẽ giúp được bạn e đở đau á :)

3. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Vâng, bọn em cũng biết là uống thuốc nhiều không tốt, mà không uống thì không chịu được, nước mía mà tốt thế ạ? Cái này chắc là em làm được :d. Em cám ơn chị!

Ms.Trinh thích bài này.
  4. Ms.Trinh

Ms.Trinh Thành viên đạt chuẩn

nước mía và sầu riêng có lợi cho tử cung, giúp làm thành tử cung dày lên, làm khỏe tử cung. Nên khi có kinh sẽ bớt đau và ko bị đau nữa. :):)

5. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Thông tin hữu ích lần đầu em mới biết, mỗi ngày nhồi cho vài lít nước mía ms đc :D

6. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

ngày xưa mình cũng đau bụng. nhưng tập thể dục nhiều tự nhiên nó hết đau. đặc biệt là sau thời gian tập yoga thì hết đau nhiều bệnh nữa. ^^.

7. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Chị ơi, thế ny tập gym thì có được như thế không ạ? Chiều tối là bọn em đi tập gym khá là điều độ

8. 6thmay

6thmay Thành viên chính thức

Em thử bảo bạn gái chườm nóng xem sao, chị thấy khá hiệu quả ^ ^

9. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Vâng, cách đó ny em cũng làm, mà em muốn cách lâu dài í ạ, chứ ở nhà còn chườm được chứ đang đi học ở lớp thì chịu chết luôn =="

10. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

ngày xưa chị hay đi bộ. nhưng tập được yoga, điều hòa được hơi thở thì tốt hơn nhiều, nếu mới tập nên tìm trung tâm có thầy Ấn độ dạy .

11. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Hic, thế thì không được rồi, khổ cũng muốn tối rủ đi bộ vừa được gặp nhau vừa thư thái mà tối bố mẹ ny em lại không cho ra ngoài, nhà bọn em cách nhau có vài trăm m, chắc tẩm bổ nước mía như chị Trinh nói là khả quan Dù sao cũng cám ơn chị đã góp ý nhé, cách này chắc sau về 1 nhà thì thoải mái hehe

12. 6thmay

6thmay Thành viên chính thức

Em thử Cao Ích mẫu xem, có điều phải kiên trì 1 xíu ;)

13. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Em thấy các chị em bảo thuốc í uống nóng mọc mụn lắm, mà ny em cũng không chịu uống cái í luôn =="

14. phunu71

phunu71 Thành viên đạt chuẩn

đun nước gừng uống nhé bạn gái .

15. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Em cám ơn chị! Nhưng ý em muốn hỏi là cách xử lý lâu dài í ạ, chứ không phải giải pháp tạm thời mỗi tháng, vì ở nhà còn dùng mấy cách đó được, chứ lúc đang đi học mà đau quá thì không làm gì được í. P/s : Em là boy nhé, em hỏi giúp ny thôi hì hì.

16. ciciari

ciciari Bắt đầu tích cực

Trước ngày có kinh nguyệt 1-2 ngày thì bạn mua nước dừa về cho bạn gái uống nhé. Nếu chuẩn ngày thì uống sát ngày có kinh nguyệt càng tốt. Mình cũng bị đau bụng và áp dụng phương pháp này rất hiệu quả. Ngoài ra hạn chế ăn đồ cay nóng, đồ lạnh và nước có ga trong thời gian này.

17. linhvnt

linhvnt Thành viên mới

Chị ơi, ny em thường thì biết trước ngày kinh nguyệt, vì thấy bảo đau ngực, thế chắc là chuẩn chị nhỉ. Vậy là uống nước mía như chị Trinh nói ( dài hạn ) và uống nước dừa theo cách của chị ( ngắn hạn ) có vẻ dễ thực hiện :d. Em cám ơn chị đã góp ý nhé!

18. ciciari

ciciari Bắt đầu tích cực

Những người kinh nguyệt đều thì rất dễ tính đc ngày và căn chuẩn ngày để uống nước dừa nhé. Kiểu này cứ cho người yêu uống nước mía với nước dừa nhiều lại hết đau bụng mà lại béo đẹp ra í chứ :)

19. hoavanang_n

hoavanang_n Bắt đầu nổi tiếng

Thống kinh nguyên phát thường thấy ở những phụ nữ độ tuổi sinh để, chưa kết hôn, chưa sinh con. Bệnh thường khởi phát vào khoảng 1-2 năm sau khi có kinh lần đầu tiên. Thong kinh nguyen phat có các triệu chứng đau vùng bụng dưới, đau dữ dội từng cơn, đau lan ra sau lưng, mỏi các cơ.

Thống kinh nguyên phát hay còn gọi là thống kinh vô căn, là hiện tượng đau bụng khi hành kinh của một chu kì kinh có phóng noãn, hiện nay đối với tình trạng này thì nguyên nhân chưa được xác định.

Ngược với thống kinh nguyên phát, thống kinh thứ phát thì biết được nguyên nhân hay bệnh lý cụ thể. Triệu chứng đau bụng trong thống kinh thứ phát giống như thống kinh nguyên phát nhưng đau thường xuất hiện trước khi hành kinh , đau kéo dài trong suốt chu kì kinh và có thể đau vào các thời điểm khác trong tháng. Thống kinh thứ phát thường xuất hiện muộn sau nhiều chu kì thậm chí nhiều năm, độ tuổi thường gặp là từ 30-40 tuổi

Hiện tượng dau bung kinh xuất hiện trong một thời gian ngắn trước ngày hành kinh hoặc trong ngày đầu tiên của chu kỳ kinh, có thể kéo dài trong nhiều giờ, thậm chí suốt chu kì kinh. Cơn đau thường xảy ra ở bụng dưới và thắt lưng gây nhiều cảm giác khó chịu cho người bệnh, khoảng 50% phụ nữ có một hoặc nhiều triệu chứng như buồn nôn, nôn, mệt mỏi, đau đầu, tiêu chảy, đi tiểu nhiều lần... có thể kèm theo các biểu hiện như nhiều mồ hôi, mặt tái nhợt, tay chân lạnh thậm chí hạ đường huyết.. nếu mức độ đau nhiều và dữ dội.
    ===Để điều trị dứt điểm thì bạn nên đi khám và điều trị bệnh này theo đông y là hiệu quả nhất (vì tây y chỉ có thể sử dụng liệu pháp hoocmon = cái này ko tốt ) .Có mẹ đã chia sẻ cao ích mẫu là loại thuốc hoạt huyết điều trị thống kinh rất hiệu quả trước tiên bạn nên dùng thử ,nếu ko đỡ thì dùng thuốc thang sẽ toàn diện hơn.Còn các cách dùng nước mía ,nước dừa,trờm ấm chỉ là liệu pháp tức thì thôi.Bạn của bạn ko chịu uống thuốc đông y mà dùng thuốc giảm đau nhiều sẽ ko có lợi.chúc bạn mau khỏe

20. sieuthi_tructuyen

sieuthi_tructuyen Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn. bên mình có sản phẩm điều trị chứng đau bụng kinh của bạn gái bạn ở trên.
    bạn có thể tìm hiểu cụ thể hơn qua trang wed của công ty http://dongypqa.com/pqa-thong-kinh-dtp1