Cần giúp: Tiền công gia sư

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi hloan1, 17/8/2015.

1. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Con nhà mình năm nay học lớp 4. Mình muốn thuê gia sư dạy kèm môn Toán cho con thêm để con vững kiến thức chuẩn bị cho cấp 2. Mình muốn tham khảo các bố/mẹ: Giá cho mỗi buổi dạy là bao nhiêu ạ? (trường hợp đang là sinh viên và trường hợp đã ra trường đi dạy rồi (cô giáo)). Tks cả nhà đã quan tâm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hloan1
    Đang tải...

2. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Sinh Viên từ 100-200k/ buổi 2 tiếng

3. HòaH Nguyễn

HòaH Nguyễn Bắt đầu tích cực

em chuyên đi dạy thì 2h là 120K ạ. Em k học sư phạm nhưng e đi dạy 4 năm cấp 1 rồi. Có bé e dạy năm nay là năm thứ 4

4. yenchu

yenchu Thành viên mới

Tùy năng lực và trình độ người dạy ạ. Sv khoảng 100k. Giáo viên tầm 150k 200k

5. hloan1

Ui, hôm trc em sv đến nhà mình xin dạy cho con, bảo thấp nhất 130k, chứ k có cái giá 100k đâu bạn ạ. Em í bảo: e dạy cấp 2 còn 200k luôn í!!!

msthuynt thích bài này.
  6. gatan24

gatan24 Thành viên tích cực

Nhà tớ thì đang trả 200 k cho 2h mn ạ. Sv năm 3 giáo dục tiểu học dạy

7. gatan24

gatan24 Thành viên tích cực

Chết h mới để ý mn hị hị, mẹ cháu chưa kịp gọi xin feedback hôm qua nv nhà mẹ cháu có giao hàng đúng h chị ko? Hị hị hị c góp ý cho e nhé

8. BimBim.BomBom

BimBim.BomBom Bắt đầu tích cực

giá em đi dạy mẫu giáo đã 120/1,5h rồi nhưng em là giáo viên .chứ giờ hầu như là k có giá 100k đâu

9. yenchu

yenchu Thành viên mới

Em bên đh dư phạm Hà Nội thì thấy các em và bạn bè vẫn dạy như vậy. Cũng còn tùy vào trường hợp học sinh và vài yếu tố nữa chị ạ. Gia sư mà tận tình với con thì giá cả cũng đâu quan trọng ạ :)

10. msthuynt

msthuynt Thành viên đạt chuẩn

khoảng 150-200k chị nhé. Mặt bằng chung rồi chị ạ.

11. hoangla86

hoangla86 Mỹ phẩm Hàn Quốc uy tín

Giờ đi dạy mà mặc cả như đi chợ ý nhỉ??? Mình nghĩ sv 150k là hợp lý, GV thì tầm 200k.

12. hloan1

Sao lại k mặc cả hả em? Gia sư cũng có ng dạy đc có ng k, cũng có ng học đúng chuyên môn truyền đạt tốt có ng không, vậy sao lại chung đồng giá và k mặc cả? Ở VN, ngoài thuốc tây thì mọi thứ đều mặc cả đc em ạ.

incoi2410bau thích.
  13. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

Ben van phong gia su Michigan ben minh thuong tu van cho phu huynh ve phi gia su:
    Hau het cac trung tam , van phong gia su se co mot muc san chung la SInh vien tu 100 - 180k tuy vao nang luc sinh vien, ky nang va kinh nghiem giang day. Con giao vien tu 180k - 350k. Doi voi cac lop on luyen thi, hoc cap toc hay doi hoi trinh do cao thi muc phi con cao hon rat nhieu. ...
    Tuy nhien muc phi dua ra chu yeu phu thuoc vao dieu kien va kha nang chi tra cua gia dinh chi ah, sau do ben Vp em se tu van va giup gia dinh co su lua chon gia su phu hop nhat, cac ban sinh vien cug dua vao tung tieu chi, thoi gian va khu vuc de nhan lop theo mong muon. Nhu the se phu hop voi ca 2 ben gia su va gia dinh, va se hop tac duoc lau dai hon.
    Voi be nha c lop 4 c can nhac dk kinh te gia dinh de dua ra muc phi ma gia dinh co the dap ung dc cho Gia su va viec hoc cua con, sau do VP gia su se tim giup chi gia su phu hop nhat
    Ve mat tri thuc ko co mac ca duoc, c the thoi gian day va chi phi di lai cho gia su la phan nho nhug kinh nghiem va phuong phap day, ky nang truyen dat cua gia su lai dang gia rat cao.

14. msthuynt

Hic. Cá nhân em thì nghĩ Y, Dược và Giáo dục là 3 ngành ko có mặc cả. Nếu học số lượng người đông thì người dạy sẽ giảm học phí thôi, chứ em chưa gặp trường hợp nào phhs mặc cả giá với giáo viên cả. Nếu dạy tốt còn được thưởng thêm tiền, quà tặng giá trị ... Trường hợp cô dạy ko tốt hoặc cô trò ko hợp nhau thì cho cô nghỉ, tìm cô khác, chứ ko ai mặc cả giá chị ạ.
    Dùng từ "mặc cả" giá trong ngành này ko phù hợp.
    Em ko có ý gì, nhưng nghe thấy từ mặc cả, em lại liên tưởng đến chuyện : nếu em đòi 300 mà chị chỉ muốn trả 150, thì em dạy nửa bài vậy :))

15. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

giờ dạy học cao thật, ngày xưa em đi dạy học thì chỉ 100k/ buổi, nhưng mà giờ đã là 150-200k, chắc em bỏ nghề để đi dạy học quá :D.

16. hloan1

Chị chỉ hỏi em đơn giản thế này thôi nhé: Em đến xin đi dạy. Em nói với ng thuê: Tiền công của em phải 300k. Liệu chủ nhà có chịu k trong khi mức trung bình chỉ là 200k? K lẽ, các em nói sao thì ng thuê cũng phải chịu à? Đấy chưa tính đoạn em nói thưởng quà có giá trị. Chị xin lỗi em nhé, k phải ai cũng có đủ điều kiện để thuê em, để tặng quà giá trị cho em đâu. Bởi vì, lương 1 tháng đi làm phải chắt bóp, phải tính toán chi li mới đủ để cho cuộc sống gia đình k bị eo hẹp quá nhiều, để con cái đc học hành tốt nhất. Các chị cũng k phải tự nhiên có tiền đút vào túi rồi chi trả đủ mọi khoản xông xênh đâu em ạ. C nói, đây k phải là mặc cả như mớ rau ngoài chợ, nhưng nó cũng phải có mức chung của nó. Khi bị đòi quá cao thì phụ huynh cũng phải đề nghị giảm xuống đến mức phổ thông và vừa phải có thể chịu được thôi. Vẫn biết thày cô giáo là con đò đưa học trò đến với tri thức, nhưng cũng k phải vì thế mà "thích gì cũng được" em ạ. Cái từ "mặc cả" là do 1 bạn khác đưa ra, vì vậy em đừng "nhạy cảm quá" khi nói thế về ng khác e nhé.
    Riêng y, dược, thì cũng chỉ vì 2 chữ "cứu người" nên giá thuốc ở VN mới vô tư đội cao quá giá trị như hiện tại, và Nhà nước đã phải "xắn tay áo" vào để bắt buộc phải niêm yết giá bán, để dân có thể "sống" được em ạ. Ngành nào cũng vậy, cũng cần phải có "mặt bằng chung" thôi em. Chứ cứ cao ngất ngưởng lên thì ai mà chịu nổi. Tất nhiên, với những người có tâm thì c k nói, còn những ng nghĩ rằng mình làm cái nghề này thì phải " cho ra nghề" thì nên nhìn nhận lại bản thân, nếu k vẫn phải trao đổi thẳng thắn về mức thù lao được nhận.
    Vài lời trao đổi với em thôi, hi vọng câu chuyện với 2 từ"mặc cả" xuất phát từ 1 mem khác sẽ chấm dứt ở đây.

Sửa lần cuối: 21/8/2015
  17. hloan1

Đúng thế, quan trọng nhất là chất lượng, "gái có công thì chồng chẳng phụ". Nhưng chị cũng tham khảo để lấy giá chung cho đỡ thiệt cô hoặc "phá giá thị trường", hi.

msthuynt thích bài này.
  18. msthuynt

ok c. E cũng nói ở trên mặt bằng chung là 150-200 mà

19. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Con mình học ôn thi đại học vừa rồi tiếng anh học 1 mình 2h 150k học ghét cùng 1 bạn nữa 100k. Tiếng anh thì nên lập nhóm 5 -7 bạn thuê hẳn giáo viên. Còn ôn thi cấp tốc thì 1-2 con 1

20. khanghy

khanghy Thành viên rất tích cực

Giá gia sư sv tầm 120-200k/2h chị ạ. Giáo viên 200-300k/2h