bố có con riêng ở tuổi 60

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mecun1902, 24/8/2015.

1. mecun1902

mecun1902 Bắt đầu tích cực

có ai ở hoàn cảnh như mình không chia sẻ với mình với. Nhà mình có 2 con gái đều đã xây dựng gia đình, bố mình năm nay gần 60 tuổi rồi, giờ mình mới phát hiện ra ông có 1 thằng con riêng hơn 2 tuổi. Mình đang rất hoang mang không biết là như thế nào, ko muốn chấp nhận có đứa em nào hết và sợ nhất là mẹ mình biết chuyện. Mong có mẹ nào cùng hoàn cảnh chia sẻ nỗi lòng mới mình với :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecun1902
    Đang tải...

2. copnhaheo

copnhaheo Thành viên chính thức

Nhà mình có 4 chị em gái, dù tới hiện tại bố mình chưa có mối quan hệ ngoài luồng nào nhưng mình và cả mẹ mình đều chuẩn bị trước tình huống này. Là con gái mình lo nhất là mẹ chính vì thế trong tất cả các câu chuyện mình đều rào trước cho mẹ tình huống xấu có thể xảy ra. Còn chuyện của bạn, nó đã xảy ra rồi. Mình cũng chẳng biết nói thế nào, có lẽ bạn nên thử xem trước thái độ của mẹ bạn (bóng gió, xa gần, hay trêu đùa,...). Cả thử bà không chấp nhận thì chắc bà cũng đã được bạn cảnh báo mà đỡ đi phần nào. Còn nói thật, cũng khó mà không thể chấp nhận được lắm, dù gì cũng là con trai bố, bố sẽ không bỏ rơi được nó đâu. Vì thế: hoặc chấp nhận theo 2 hướng: 1. lờ đi hoặc cho qua lại công khai, 2. cho ông sang đó ở hẳn luôn (mẹ bạn không thể chấp nhận)

3. mecun1902

mecun1902 Bắt đầu tích cực

cảm ơn bạn đã chia sẻ, hiện giờ mình cũng nghĩ lờ đi ko có chuyện j xảy ra. Nếu vỡ lở là nhà tan cửa nát, còn chuyện riêng đó là của bố, bố làm thì tự bố phải chịu đựng. Mẹ mình mà biết thì chắc là ko thể ở chung đc.

4. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Cái này là do tư tưởng cũ để lại đây mà, nhà nào mà k có con trai là y như rằng "chết k nhắm mắt vì k có thằng nối dõi". Theo mình thì bạn đừng nói với mẹ về sự thật, nhưng cũng lựa hôm nào cả nhà vui vẻ thì trêu đùa bà xem giờ bỗng dưng bố dẫn con trai về ra mắt thì mẹ có nhận k? Đây cũng là 1 cách để đánh động cả ông lẫn bà về sự thật mà có thể 1 ngày nào đó sẽ đến để họ có cách xử lý tình huống trước.

5. Thu Béo 89

Thu Béo 89 Thành viên sắp chính thức

bố của mn có đang sống cùng mn không vậy?

6. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc theo mình chắc là vấn đề này để bố mẹ tự giải quyết thôi