Khác: Hội Dê tháng 11/2015 đây ạ, mn có dê tháng 11 thì cùng vào chia sẻ nhé!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi quyco_tuoidan, 16/3/2015.

Tags:
  1. gatan24

gatan24 Thành viên tích cực

Hí quay đi quay lại toàn người quen, vậy mà hôm trc ko byt sớm hẹn hò đi khai Trương showroom của otofun mn nhỉ? Nay lại cùng hội cùng thuyền vs bọn dê này nữa vui ghê

Đang tải...

2. Rica

Rica Thành viên chính thức

Cả nhà ai có kn vụ làm thế nào cho con tăng kg nhanh k ạ, tình hình là hnay e đi khám, Tũn dc 29w5d mà chỉ có 1289gr, xương đùi có 51mm thôi ạ :(. So với chuẩn tb bạn ý đang bị còi quá, có cách nào cho con tăng kg k ạ, chứ kiểu này mẹ tăng 1kg mà con tăng có 200gr/2w thì dù có đẻ đúng ngày dự sinh thì vẫn bị suy dinh dưỡng mất thôi :(

3. gatan24

gatan24 Thành viên tích cực

m tũn cứ bình tĩnh lo lắng a/h đến em. Đứa trước mẹ cháu cũng thế chịu khó ăn đa dạng thức ăn ( ko quảng cáo đâu nhưng tuần mẹ cố nhồi 1 con gà tần nhá). Mẹ mua sẵn hoặc về tự hầm các gói thuốc bắc mẹ nhớ ngâm kỹ nước muỗi loãng nhá, cẩn thận ko họ phun hóa chất chống ẩm mốc mn ạ.
    Uống sữa nào mẹ thích ý, trộm vía cu lớn nhà e tuần 30 tăng vù vù đẻ dx 3,8 kg

Rica thích bài này.
  4. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Cũng ko phải lo lắng quá đâu em. So với bảng thì làm gì mà "còi quá", chỉ ít hơn chuẩn có 30gr, mà còn sai số +- tới tận đi đẻ cơ mà. Hiện em có uống sữa ko? Tích cực uống sữa tươi ko đường, ăn bổ sung hải sản, thịt bò, trứng vịt lộn, khoai lang. Đấy là mấy bài tăng cân nhanh cho con đấy.
    Chị thì nghĩ như em là bt mà, với tốc độ đó thì khi em sinh, con đc 3.4-3.5kg, đâu phải là bé.

Ricagatan24 thích.
  5. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Mn ăn tim lợn ý con tăng nhanh lắm mình ăn vào mấy tuần cuối mà con lên 300gr/tuần sau m fai giảm ăn tất vì sợ con to quá đấy

Rica thích bài này.
  6. maitran2212

maitran2212 Thành viên kỳ cựu

e thấy k nên ăn nội tạng mấy đâu mn ạ, vì quá nhiều vitamin A k tốt

7. Rica

Gà từ hồi bầu tới giờ mình mới ăn 1,2 lần à, tại ở trong này toàn gà cn, kể cả gà mua sống ăn thịt cũng nhão, mềm lắm mà k ngon, với tại có lần mình ăn đúng đợt chân bị phù nên sợ luôn. Thuốc bắc hồi xưa mẹ bầu mình cũng uống nên da mình k có tí mụn nào luôn, hồi nào mình cũng định bảo mẹ mua gửi cho mà các cụ cấm k cho dùng vì sợ thuốc, mẹ bảo đã từng chứng kiến tận mắt ngta phun thuốc (thuốc gì k biết nữa) vào sân thuốc đang phơi giữa sân nên mẹ cấm luôn :(

Em theo dõi theo cái bảng này này chị: http://www.*********/forum/f92/bang-chi-tiet-chi-so-sieu-am-thai-theo-tung-tuan-va-tung-ngay-954960/
    Hic, chiều dài thì dưới ngưỡng thấp nhất, còn cân nặng chỉ hơn cái mức thấp nhất có 30gr, trung bình ở tuổi đó phải là 1508gr rồi, thấp hơn hẳn hơn 200gr :(
    Tại vì e thấy đến gd con bắt đầu tăng mạnh, 30gr 1 ngày, mà 2 tuần Tũn mới tăng thêm dc có 200gr nên e sợ càng ngày càng bị thụt lùi ý :(

Thật sự là em sợ thịt cá tôm lắm lắm luôn rồi ấy ạ, mà chắc kiểu này phải nhắm mắt nhắm mũi ăn thôi. Hồi đầu em có uống sữa bầu mà ngán quá k uống được hết hộp thứ 2, nên giờ e đang cố bằng cách uống sữa tươi với ăn phô mai bò cười (bt thì e cũng ghét cả 2 thứ này luôn :( ), hi vọng là cải thiện được.
    Trứng vịt lộn có cần giới hạn 1 tuần ăn bnh không hả chị? có mỗi món đấy là e còn nuốt được vì nó nhỏ gọn, mềm, bỏ mồm nhai 3 miếng là hết :(

gatan24 thích bài này.
  8. Destiny

Chị xem theo bảng trong link này. Theo bảng của em xem thì đẻ ra quá to ý (3.8-4.2kg). Thể trạng châu Á chỉ nên sinh con 3.4 - 3.5kg thôi.
    http://www.marrybaby.vn/thai-giao/can-nang-chuan-cua-thai-nhi-theo-tuan

Em ăn được trứng vịt lộn thì quá tốt, cái đó vào con nhiều nhất trong list đấy, đặc biệt tẩm bổ 1-2 tháng cuối mà. Tối đa 2 quả/ngày, ăn hàng ngày được. Chị thì ngán nhất trứng vịt lộn trong list đấy, vì cảm giác ăn vào cứ ngang ngang, từ xưa đã ko thích, nên chị ăn nhiều thịt bò và uống sữa thôi.
    Vừa ăn vừa nghe ngóng còn hãm nhé, sau này lại sợ to quá đấy :D

Ricagaotamthaihn thích.
  9. gaotamthaihn

gaotamthaihn

may quá đợt này em ăn dc trứng vịt lộn nên tuần cũng dc tầm 3 quả hihi, con cso pt cân nặng dc tốt hơn

Rica thích bài này.
  10. Destiny

Mẹ chị toàn phải nhồi cho chị ăn, thường cuối tuần về bà làm trứng vịt lộn hầm thuốc bắc, ăn dễ vào hơn, chị ăn được 2 quả. Con bé con nhà chị ngược lại, rất thích vịt lộn với cút lộn.

Ricagaotamthaihn thích.
  11. gaotamthaihn

gaotamthaihn

bình thường thì hầu như chả bao giờ em ăn đâu chị ah, vẫn ghế ghê hihi, nhưng tự nhiên thử gọi ăn thấy ăn dc nên thỉnh thoảng em mới ăn , cút lộn thì em cũng thích cơ mà ít khi ăn, em chưa dc thử món trứng hầm thuốc bắc bao giờ luôn.

Rica thích bài này.
  12. Rica

Ôi, đến giờ còn mỗi trứng là em ăn vào chưa buồn ói thôi chứ thực ra là bt em cũng ghét ăn trứng (cả lộn, cả bt), trừ trứng ốp la lòng đào (nhưng vì sống nên giờ cũng không được ăn luôn).
    Bt mỗi tuần e hay ăn 2,3 quả. Sáng nay em phải tăng lên ăn 2 quả 1 lúc thay vì 1 quả như mọi khi. Xui cái gặp ngay 2 con vịt già, hichic, lúc ăn nhìn nó mà cũng ghê ghê, lại còn vừa dai vừa đắng, mà đành phải cố ăn vậy :(
    Thuốc bắc thì trước h e cũng ghét (chắc tại hồi bé mẹ hay bắt uống), nên hầu như k bao giờ ăn món gì hầm với thuốc bắc cả. Nếu có thì may ra sắc thành nước em uống được thôi :(

À, có 1 cái là em thấy sa ngta chỉ có chỉ số chiều dài xương đùi, thế làm sao mà mình biết con mình dài bnh rồi chị nhỉ?

13. Destiny

Cút lộn dễ ăn hơn, mà chị ngại khoản lắt nhắt bóc vỏ từng quả. Trứng vịt lộn hầm thuốc bắc ngon lắm ý, ngon hơn gà tần luôn, hihi.

gaotamthaihn thích bài này.
  14. Destiny

Chị lại hợp ăn thuốc bắc, thơm thơm.

Ơ, trong em SA ko có các chỉ số chiều dài à?
    20 tuần đầu, chiều dài của thai nhi được tính từ đỉnh đầu tới mông.
    Từ 21 tuần, chiều dài tính từ đầu tới chân thai nhi.

So theo bảng 29w-30w thì chiều dài là 38.6 - 39.9 cm.

Rica thích bài này.
  15. quyco_tuoidan

quyco_tuoidan Oliver

hihi, dạo này em cg ít đi lắm, chỉ đi làm rồi về nhà thôi, 2 tháng cuối bắt đầu mệt mỏi rồi, ngủ ko đc, mệt lắm ấy ạ, giờ ngồi cg thấy mệt rồi

gaotamthaihn thích bài này.
  16. gaotamthaihn

gaotamthaihn

em ngồi hay bị tức bụng nên thinh thoảng phải dậy đi dạo, ko thi nằm nghỉ

17. quyco_tuoidan

quyco_tuoidan Oliver

uh, hnay thấy mệt với đau đầu quá, chị đang tính xin nghỉ buổi chiều để nghỉ ngơi đây, công việc nhiều khi stress quá em ạ

18. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Thời tiết kiểu dở ương này cũng mệt mỏi lắm

quyco_tuoidan thích bài này.
  19. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

mình cũng giống mn này. dnay ít đi hơn chứ. cứ nghĩ là do uống ít nước đi

20. HoneyXinh88

HoneyXinh88 Bắt đầu tích cực

uống nước nhiều bh cũng tốt mn nhé, giúp lưu thông máu tốt đó