Làm gì để có thêm thu nhập đây?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi thulong2006, 19/8/2015.

1. huongnx13

huongnx13 Thành viên chính thức

XIN BẠN HÃY NÓI RÕ CHO MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI BIẾT VÌ SAO LẠI CHỈ NÊN THAM KHẢO TRÊN DIỄN ĐÀN VỀ BẢO HIỂM VÀ ĐA CẤP,??? NẾU BẠN HIỂU VÀ NÓI CHÍNH XÁC THÌ MÌNH XIN HẬU TẠ BẠN? CÒN NẾU CHƯA THỰC SỰ HIỂU THÌ ĐỪNG NÊN VỘI KẾT LUẬN NHƯ VẬY. CẢM ƠN BẠN ;)

Đang tải...

2. ping'shouse

ping'shouse CHĂN ĐỆM GIÁ RẺ

Em cũng làm nghề giáo, cũng ở quê không dạy thêm được, nhàn hạ thật nhưng lương thấp quá, lại đi học cao học. Lương chả đủ nuôi thân nên đang đi tìm thêm mối làm CTV bán hàng đây. Chị cũng thử tìm rồi chăm chỉ lên. Cái gọi là duyên chỉ là chọn lựa phù hợp, sự chăm chỉ và có tý xíu may mắn thôi ạ. Cố lên chị nhé!

3. Lananh161108

Lananh161108 Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó dạy học ở đâu, có ở HN ko ạ? mn có thể làm cộng tác viên cho bên em nhé, nhà em chuyên bán Bảo hiểm xe máy. Bán Bảo hiểm này ko mất vốn ạ. mẹ nó có nhu cầu inbox fb nhà em nhé:
    https://www.facebook.com/baohiemxemaylananh

4. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Về bảo hiểm, em biết đến Prudential năm 2003, khi mẹ em tham gia. Em hiểu đó là 1 công việc tốt, giúp mẹ em có thêm thu nhập, và giúp phòng tránh rủi ro. Thời đó nhiều người cho rằng làm bảo hiểm là lừa gạt, không được cho phép. Cái em muốn nói là họ hiểu sai, nhưng không phải tự nhiên hiểu sai mà có người đã lợi dụng hình thức này để đi lừa gạt.
    Đa cấp cũng vậy, em biết đa cấp chân chính năm 2009, lúc đầu cũng phản đối ngừoi nhà làm, nhưng dùng sản phẩm của họ thì khá tốt, rồi em đi tìm hiểu và đọc nhiều sách về đa cấp. Thấy đúng là một hình thức kinh doanh mang lại tính nhân văn. Song, hình thức này bị lợi dụng, bắt đầu từ Mỹ, quê hương của nó, rồi Việt Nam bắt chước. Trong đa cấp còn nhiều mạch ngầm, em không muốn nói. Em là người dùng sản phẩm của họ, tin tưởng vào chất lượng của họ.Luôn tồn tại song song 2 hình thức lừa đảo và chân chính.kinh doanh truyền thống cũng vậy.
    Em nói nên tham khảo bởi nhiều người hiểu chưa đúng, hùa theo, ném đá... trên mạng, diễn đàn. Họ đều đúng cả bởi họ hiểu trên quan điểm của họ. Còn bản thân người đọc, nếu muốn làm gì thì hãy đọc nhiều hướng, dùng kiến thức của mình để quyết định.
    Nếu em nói gì chưa đúng,xin bác cứ chỉ giáo.

5. huongnx13

huongnx13 Thành viên chính thức

XIN BẠN HÃY NÓI RÕ CHO MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI BIẾT VÌ SAO LẠI CHỈ NÊN THAM KHẢO TRÊN DIỄN ĐÀN VỀ BẢO HIỂM VÀ ĐA CẤP,??? NẾU BẠN HIỂU VÀ NÓI CHÍNH XÁC THÌ MÌNH XIN HẬU TẠ BẠN? CÒN NẾU CHƯA THỰC SỰ HIỂU THÌ ĐỪNG NÊN VỘI KẾT LUẬN NHƯ VẬY. CẢM ƠN BẠN ;)
    Đúng rồi chị ơi, nếu chị đã biết những hình thức đó là tốt tại sao ko giải thích hay khuyết khích mọi người tìm hiểu cả trên mạng và thực tế??? vì nếu mình ko làm thì sẽ ko biết đc. đặc biệt là bảo hiểm lại rất nhân văn vậy tại sao lại không khuyến khích mọi người tham gia và giúp người khác hiểu tham gia cùng mình???

ecoenvir thích bài này.
  6. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mình đã từng làm bảo hiểm và từng tham gia một công ty bán hàng đa cấp. Tuy bây giờ không tham gia những công ty này nhưng mình vẫn tin tưởng rằng bảo hiểm và đa cấp là rất văn minh và cần thiết cho cuộc sống.

Ở VN có một số công ty đa cấp không chân chính, nhưng đó là do những người muốn giầu nhanh cộng với sống trong môi trường mà luật pháp chưa đầy đủ và nhiều kẽ hở. Chứ điều đó không có nghĩa là đa cấp là xấu.

mecubi14meyeuvyphuong thích.
  7. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Chủ top là người Hải Phòng,ngày trước Pru cũng xuất phát ở đó rồi mới có văn phòng các tỉnh, đa cấp thì mình cũng biết vài công ty có mặt ở đó từ lâu rồi.
    Mình nghĩ là tính nhân văn thì luôn có,song không phải cứ tốt là phù hợp và làm được,còn tùy vào mong muốn,mục tiêu của người ta nữa.

8. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

Bạn có bán tinh dầu không. ^^

9. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Rất nhiều người là giáo viên và làm thêm bảo hiểm nhân thọ tốt vì bạn có mối quan hệ và thời gian thoải mái. Bạn hãy lên công ty tìm hiểu rồi hãy quyết định. Bạn làm giáo viên chắc ko muốn lừa ai và cũng ko ai nghĩ bạn lừa họ. Vậy nên làm bất cứ việc gì nên tìm hiểu cặn kẽ rồi hãy quyết định. Việc bạn làm gì không phụ thuộc vào người khác nói gì mà quan trọng bạn nghĩ gì? nó có phù hợp với điều kiện, hoàn cảnh, mục tiêu của bạn hay không.

10. Tiếng Anh Pasal

Tiếng Anh Pasal Thành viên mới

mn dạy môn nào vậy, sao mn không tính đến chuyện dạy thêm hoặc đăng ký dạy ở các trung tâm ý

11. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

hihi bạn kinh doanh đi bạn,hihi k biết thì mình sẽ học hỏi mà hihi

12. thulong2006

thulong2006 Thành viên mới

Cảm ơn bạn. Mình cũng đang đi học cao học. Đúng là chỉ những người trong nghề mới hiểu được. Mình sẽ cố gắng.

13. thulong2006

Cảm ơn bạn. Mình cũng đang đi học cao học. Đúng là chỉ những người trong nghề mới hiểu được. Mình sẽ cố gắng.

14. thulong2006

Cũng đang có ý định đó đây bạn ạ. Mình rất thích quần áo trẻ con và đang tìm hướng đi. Rất cần sự chỉ giáo của các bạn.

ping'shouse thích bài này.
  15. thulong2006

Cảm ơn bạn. Mình ở nông thôn nên tinh dầu chắc khó bán.

16. thulong2006

Đúng rồi. Khi mình còn là sinh viên bố mình đã làm cho Pru nhưng quả thực ở nông thôn bán bảo hiểm không dễ chút nào bạn ạ.

17. meyeuvyphuong

meyeuvyphuong Collagen AvyLight chất lượng cao đến từ Nhật Bản

Bán Gel trị mụn được không hả bạn...

18. phuonganh.66

phuonganh.66 Thành viên mới

tớ là đại lý quần áo trẻ em lullaby cũng có đồng ra đồng vào, tham khảo chữ kí của tớ để hợp tác nhé

19. sumychamvn

sumychamvn Bắt đầu tích cực

giáo viên thì có thể làm gia sư, dạy trung tâm buổi tối, còn không thì dành thời gian làm ctv, bán hàng,... nhiều mà, mẹ nó thấy mình phù hợp với món nào?

20. Bon Bon**:)*

Bon Bon**:)* Sữa bò tươi nguyên chất 100%

Mình cũng là giáo viên. Lương cũng rất thấp nên mình cũng đã tìm tòi mọi cách để kiếm thêm thu nhập! Và mình đã chọn kinh doanh online. Thực ra thì mình cũng ko có kinh nghiệm gì nhiều lắm về kinh doanh. Nhưng mình đã làm được. Đó là cv rất thik thú và cho là phù hợp với mình. Kinh doanh thời trang trẻ em. Bạn cứ thử đi nhé! Thành công sẽ đến với b!