Cần giúp: Hỏi xin kinh nghiệm mổ u nang buồng trứng

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi voicoi90, 7/8/2015.

1. voicoi90

voicoi90 Thành viên chính thức

Em chào các anh chị ạ!
    Em có người nhà bị u nang buồng trứng, là u bì, kích thước 84*77mm, cần phải mổ.
    Em đang tìm hiểu để mổ ở bệnh viện Phụ Sản Trung Ương, có chị nào có kinh nghiệm mổ ở đấy rồi, cho em xin kinh nghiệm với ạ!
    Dự định mổ thường, ko mổ dịch vụ thì chi phí và quy trình khám, mổ thế nào, em có xem trên các diễn đàn nhưng ít thông tin quá, các chị giúp em với!
    Em cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi voicoi90
    Đang tải...

2. newmoon8488

newmoon8488 Thành viên tích cực

Ng nhà bạn đã có em bé chưa? Có tiền xử bị bệnh mãn tính j o?nếu thể trạng tốt,o có nhu cầu sinh thêm e bé nữa thì tốt nhất cứ mổ ở viện tỉnh là ok.vì mổ u nang bt rất đơn jản,họ chỉ gọi là tiểu phẫu thôi.

3. newmoon8488

27 tết,m fát hiện u nang bt,kích thước 12*14cm,to hơn nh của ng nhà bạn nhé.m chưa sinh e bé bao jờ,m có ng nhà làm ở bv tỉnh và sản nhi tỉnh nhưng cậu m khuyên lên đến pstw,1 phần vì m chưa sinh nở nên lên pstw làm cho yên tâm và m đang ctac tại hn.nên mồng 6 m nhập viện,cậu m nhờ ng qurn júp cho nên m đi tắt và làm dịch vụ nên khá nhanh.mồng 6 nhập viện,làm hết các thủ tục cần thiết và bên kho dịch vụ họ cử y tá dẫn m đi làm hết các xét nghiệm,chụp tim,phổi,... trưa về nhà lấy đồ,2 bộ quần áo hoặc váy để hôm ra viện mặc về cho đỡ đau và 1 số đồ cá nhân.mọi thứ đơn jản nhất có thể.chiều 2h quay lại nhập viện và làm thêm 1 số xét nghiệm khác và bs hội chẩn phương pháp mổ,chiều tối ăn nhẹ,6h uống thuốc sổ cho đi hết mọi thứ,5h sáng m dậy tắm gội sạch sẽ và uống tiếp lọ thuốc sổ t2. 6h sáng qua phòng thủ thuật họ vệ sinh vùng kín cho m,8h30 m được gọi lên phòng mổ tầng 4 nhà g và bắt đầu gây mê.m làm dv,đóng vào 12 tr,các chi phí khám hết hơn 1 tr nữa,pb bs mổ 2tr,kíp mổ 500k,kíp gây mê 500k.cái này cbi trc,lúc m vào phòng mổ thì ng nhà m lo khoản này cho khoa mổ luôn.1h30m đc gọi dậy,đau,khó chịu,buồn tiểu,buồn vs nhưng chả có j vì uống thuốc sổ ra hết rồi.k2h y tá đưa m xuống phòng lúc chưa mổ nằm,tiêm,truyền,3 ngày là họ đuổi về dù m vẫn còn khá đau,mệt.nhưng hỏi bs họ bảo o vấn đề j.họ kê thuốc về nhà mua uống.1 tháng sau ktra lại.12 tr đóng vào,m lấy về đc gần 2 tr sau khi đã trừ hết các khoản.tổng thiệt hại cả pbi vào gần 20tr và ăn uống.m nằm phòng dv 700k/ngày,nên ra viện buổi sáng thì o bị tính thêm 1 ngày,còn ra buổi chiều họ tính là sang ngày,m nằm 4 ngày mà thành 5 đó.về nhà,m thuê taxi về cho đỡ đau,đi xe máy cũng đx nhưng đi chậm và nhẹ nhàng thôi.về nhà 3 ngày đầu ck m thay băng,vs cá nhân hết cho m.từ những ngày sau m mới tắm,hoặc tắm ngay cũng đc nhưng mua miếng dán bằng lilong dán vào vết mổ để tránh nhiễm trùng.10 ngày là đi làm vô tư,còn đau chút xíu vết mổ,sinh hoạt v/c thì thoải mái sau khoảng 10-15 ngày nếu o còn đau nữa

4. newmoon8488

Ng nhà m cũng có 2 ng nữa là bà mợ và c chồng,c ck sinh thêm bé t2 nên cũng lên pstw mổ.bà mợ hết trứng rồi thì mổ ở sản nhi tỉnh,tất cả đều ok,lên pstw mỗi cái yên tâm nhưng o cần thiết vì còn tùy may rủi và lương tâm bs nữa,còn bv tỉnh của bạn cũng hoàn toàn xử lý đc mà đỡ đi lại vất vả,chi phí thấp,còn tầm này mà vào pstw,o làm dv thì khám xong chờ 1 tháng sau mới sếp lịch mổ nhé,làm dv mà o có ng quen cũng phải chờ ít nhất 1 tuần.còn bv tỉnh thích mổ lúc nào cũng đc.và u nang bt thì rất nh ng bị,thậm chí mổ rồi vẫn bị lại như thường,nang bì thì ít tái phát,vì m cũng nang bì,bs bảo vậy.

5. voicoi90

Em ấy chưa có em bé, chưa có gia đình các chị ạ! Nghe nói mổ này có khả năng u không hết, phải mổ lại nên khá lo. Hôm trước em đi khám cùng ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng, em không được vào nghe nhưng nghe nói bác sỹ bảo làm dịch vụ thì khoảng 20tr. Em áy thì muốn vào viện cho đỡ tốn kém, vì gia đình cũng ko có điều kiện, cũng muốn sử dụng BHYT cho tiết kiệm

6. newmoon8488

Bạn cứ khuyên ng nhà bạn yên tâm,xử lý nang bt cực kỳ đơn jản,mổ nội soi,o đau lắm đâu,cứ bình tâm nhé.chúc ng nhà bạn may mắn và mạnh khỏe

7. newmoon8488

Vậy thì vào pstw cho yên tâm,cứ qua pstw ktra đi,u bì o dễ tái phát và o dễ vỡ,còn u nước dễ vỡ và 1 số u còn tự tiêu nữa,o nguy hiểm lắm đâu nên mn cứ khuyên e ý yên tâm,làm thường cũng đc,có điều là hơi lâu vì tuyến tw luôn quá tải mà,chi phí mổ thường chỉ khoảng 10tr cho tất cả ca mổ thôi.o tốn kém nh lắm đâu mn ạ

8. xuancdy

xuancdy dịch vụ y tế sức khỏe lh 01657411577

đừng lo lắng quá mn ạ!
    mn có thể mổ ở đâu từ tuyến tỉnh trở lên cũng đc(ngày trước có thể mổ đc ở tuyến huyện) nhưng đã quyết định mổ ở sản C rùi thì cũng rất tốt vì chú trưởng khoa phụ 1 ở đó rất tốt.hộ lý và y tá hơi...khó tính nhưng mn cứ bt và ko đưa pb thì sẽ ok nhé

9. voicoi90

Vâng, em cảm ơn ạ :)

10. camnhunga90

camnhunga90 Thành viên đạt chuẩn

Sao mẹ nó ko mổ nội soi cho đỡ đau ạ

11. voicoi90

Cũng đang định mổ nội soi chị ạ, cứ đến khám rồi nghe theo hướng dẫn của bác sỹ thôi ạ

12. sinhvien_hn

sinhvien_hn Thành viên tích cực

Mình quen chị làm chỗ BS/GĐ BV HĐ, bác ấy chuyên mổ ca khó, nếu cần m cho số chị ấy làm chắc tầm 4tr thì xong hết, k tốn kém như PSHN hAY PSTW đâu bạn

13. voicoi90

BS/GĐ BV HĐ là ở đâu thế ạ

14. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, hình như to là phải mổ phanh, u bé thì mới được nội soi đó

voicoi90 thích bài này.
  15. voicoi90

Em update tình hình của em nó ạ. Thứ 2 tuần trước đã đi khám để đăng ký mổ ở sản TW, mổ BHYT, đi khám, xét nghiệm các loại từ thứ 2 đến thứ 4, thứ 6 gọi lên khoa hỏi lịch mổ. Em chạy chọt, phong bì hết 500k để được mổ sớm, thứ 2 (31-8) nhập viện, thứ 3 mổ, do có báo hiểm đúng tuyến nên mới hết có 70K tiền khám thôi ạ, nhưng mà thủ tục lâu quá :(
    À, em ấy mổ phanh do u to ạ!

16. hotrotuvanbangcap

hotrotuvanbangcap Thành viên mới

bạn đã đi khám và kết quả như thế nào

17. sinhvien_hn

sinhvien_hn Thành viên tích cực

Viện ĐA KHOA HÀ ĐÔNG - HÀ NỘI bạn nhé

18. voicoi90

Mai nhập viện, ngày kia mổ chị ạ

19. thuyvantm1976

thuyvantm1976 Thành viên tập sự

Cho mình hỏi là bạn mổ bs nào? Mất có nhiều tiền ko? Mổ bóc tách phải ko bạn