Cần giúp: Cả nhà cho mình xin ý kiến để lựa chọn trung tâm học tiếng anh.

Thảo luận trong 'Học tập' bởi alala, 21/8/2015.

1. muaphoxa

muaphoxa BongKun Market - chuyên đồ trẻ em hàng xưởng

giờ trung tâm tiếng anh nhiều vô kể, e cũng đang có nhu cầu học để thi lấy chứng chỉ, hóng topic :|

Đang tải...

2. linhphuong325

linhphuong325 Thành viên tập sự

Nếu lựa trung tâm thì mọi người xem chỗ nào ở chuyên về một món nào đó (giống kiểu nhà hàng vậy), thì chất lượng tốt hơn là mấy trung tâm hổ lốn cái gì cũng dạy. Đấy là theo kinh nghiệm chinh chiến của mình. Trước đứa bạn mình học ở Moon thấy khen nhưng mình thấy chỗ đấy phải tư vấn với giáo viên trước khi đăng kí (hơi bị lằng nhằng chút) + học phí khá chát nữa, chất lượng thì mình chưa thử.

bonggon12 thích bài này.
  3. Lezin

Lezin Thành viên mới

Thật ra cách này giúp bạn luyện về phản xạ và khả năng nghe 1 cách tốt nhất đấy

4. Lezin

Lezin Thành viên mới

theo như em được biết thì mỗi chứng chỉ thì chỉ có tác dụng trong vòng 2 năm thôi.

5. muaphoxa

toeic 2 năm chứ chứng chỉ khác thì k phải nhỉ?

6. Lezin

Lezin Thành viên mới

Chứng chỉ Toeic, IELT hay Toelf là chứng chỉ đánh giá khả năng ngôn ngữ thì chỉ có giá trị trong vòng 2 năm thôi bạn ạ.
    Còn những chứng chỉ đánh giá tư duy logic như GRE, GMAT hay SAT... thì có giá trị trong vòng 5 năm.

muaphoxa thích bài này.
  7. muaphoxa

à ra thế :D cảm ơn b nhé

8. bonggon12

bonggon12 Thành viên mới

Giờ mình thấy trung tâm nào chả dạy hổ lốn? Bạn có biết chỗ nào dạy cho người nói tiếng Anh tốt tốt rồi nhưng mà không có môi trường không? Mình không có nhu cầu luyện thi. Chỉ muốn sửa cách nói để cho nói hay hơn và giống tây hơn thôi. tks

9. Lezin

Lezin Thành viên mới

Đúng rồi bạn ạ.
    Mình nghĩ là chứng chỉ thì chỉ khi công ty yêu cầu thôi. Chứ nhiều cty họ cũng chỉ muốn nhân viên có thể giao tiếp nghe nói được chứ ko cần chứng chỉ.

10. alala

alala Thành viên mới

Mình thì muốn giao tiếp tốt thôi, bằng cấp không cần lắm, giao tiếp tốt là điều kiện đầu tiên cho các công ty nước ngoài, sau này nếu có điều kiện minh sẽ học thêm để thành thạo cả 4 kỹ năng, theo minh như vậy sẽ hay hơn.

11. nangkhieu

nangkhieu Thành viên tập sự

Mình cũng gặp tình trạng như vậy!

12. Nhung Tien

Nhung Tien Thành viên đạt chuẩn

Bây giờ thực tế đi làm cần dùng được. Ngày trc mình đi học trung tâm, bảo là có nhu cầu học gtiep, họ ktra đầu vào bảo mình nghe nói tốt thế thì luyện IELTS, vừa gtiep lại vừa thi đc CChi. Nghe lời vào học, tiền mất tật mang. Buổi đầu vào đã thấy toàn dạy tips để làm bài thi. Mình chán quá, bỏ tiền luôn (7tr nhé), chả học nữa.
    Theo mình nghĩ ng đi làm k định đi nc ngoài học thì k cần thi CC cho mất công, cứ nói t.anh ầm ầm và nói hay là gây ấn tượng rồi :D. Sau này mình k tìm khóa gtiepnữa mà tìm khóa thực hành t.anh bên Moon thấy tốt hơn nhiều.

13. ht1902

ht1902 Thành viên mới

Mình thấy nếu bạn cần học tiến bộ trong 1 thời gian ngắn thì nên học gia sư bạn ạ. Học riêng thì bạn có thể lên chương trình học cho riêng mình và chọn được giáo viên phù hợp. Còn học trung tâm thì mình phải theo người ta và giáo viên thì cũng có người dạy hay dạy dở mà

14. Oggy's House

Oggy's House Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ trừ khi mẹ nó muốn lấy bằng chứ ko mẹ nó cứ đi học giao tiếp ý. Thiết thực hơn việc ngồi luyện thi T____T Dù gì xài được vẫn tốt hơn tờ giấy công chứng ^^.

alala thích bài này.
  15. alala

alala Thành viên mới

Nếu có điều kiện học gia sư cũng tốt. Mình cũng có tìm gia sư nhưng mức học phí cao quá, có khi gấp đôi học phí tại trung tâm nên mình không học, kiếm trung tâm nào lớp học ít với phương pháp dạy linh hoạt như vậy theo mình cũng ó kết quả tốt

16. alala

alala Thành viên mới

Khóa học gì mà 7tr ghê vậy bạn.

17. alala

alala Thành viên mới

Trung tâm anh ngữ Ikun ( cô Thúy TOEIC) ở Gò Vấp tháng 09 này có khai giảng lớp Tiếng Anh giao tiếp không vậy mọi người, tính qua bên đó đăng ký học thử như thế nào rồi quyết định. Dù sao cũng học thử miễn phí.....

18. alala

alala Thành viên mới

Có trung tâm nào học phí rẻ chút ko bạn.

19. anh98

anh98 Thành viên đạt chuẩn

Nói chung mình thấy rẻ thì thường chất lượng cũng sẽ không tương xứng, đừng học chỗ nào đắt quá mà không biết rõ chất lượng là đc. Mình thường rất tin tưởng bạn bè ng thân giới thiệu. Hôm trc có chị bạn giới thiệu học ở Moon esl nhưng chỗ này mình chưa nghe thấy bao giờ. Mình thường học ở ttam lớn nên hơi băn khoăn. Đến làm bài test và nc với giáo viên thì thấy thoải mái ok, nhưng vẫn hơi lăn tăn một chút vì khóa học học phí khá cao (tầm 300k/buổi 2 h), k kém các trung tâm lớn là mấy. Nếu có chị em nào học rồi thì cho mình xin chút ý kiến để củng cố niềm tin với. Làm sao biết đc chất lượng 1 trung tâm như thế nào là tốt đây?

20. anh98

anh98 Thành viên đạt chuẩn

Nói chung mình thấy rẻ thì thường chất lượng cũng sẽ không tương xứng, đừng học chỗ nào đắt quá mà không biết rõ chất lượng là đc. Mình thường rất tin tưởng bạn bè ng thân giới thiệu. Hôm trc có chị bạn giới thiệu học ở Moon esl nhưng chỗ này mình chưa nghe thấy bao giờ. Mình thường học ở ttam lớn nên hơi băn khoăn. Đến làm bài test và nc với giáo viên thì thấy thoải mái ok, nhưng vẫn hơi lăn tăn một chút vì khóa học học phí khá cao (tầm 300k/buổi 2 h), k kém các trung tâm lớn là mấy. Nếu có chị em nào học rồi thì cho mình xin chút ý kiến để củng cố niềm tin với. Làm sao biết đc chất lượng 1 trung tâm như thế nào là tốt đây?