Tranh luận: Học Tiếng Anh Giao Tiếp Ở Đâu Thì Tốt?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi lucky_star131, 26/9/2013.

1. hoanghieptv

hoanghieptv Thành viên mới

Em thấy mọi người đua nhau đi học trung tâm, nhưng em thấy muốn giao tiếp được thì ít nhất phải có chút vốn từ, rồi phải mạnh dạn nói chuyện mới khá lên được.
    Em thấy học giao tiếp thì đầu tiên nên học các từ theo chủ đề mà mình thích rồi sau đó đi tham gia các câu lạc bộ tiếng anh mà trao đổi thì mới khá lên được
    P/S: còn bác nào mà ở Hà Nội rảnh rảnh thì lên chỗ Hồ Tây giao lưu với người nước ngoài, người ta cũng nhiệt tình chỉ bảo lắm mà trình độ giao tiếp lên cũng nhanh đấy

Đang tải...

2. MinhHa975

MinhHa975 Thành viên đạt chuẩn

Chị cho em hỏi có phải Moon ESL này chuyên đào tạo về phát âm Anh - Mỹ không ạ? Em đang muốn tìm địa chỉ học vì tháng 9 sang năm em đi du học ạ. Cảm ơn chị

honghanh34 thích bài này.
  3. donal

donal Thành viên mới

Theo mình thì bạn nên học ở Ices quận 7, lúc trước đây mình cũng từng luyện giao tiếp bên ấy. Lớp tối đa chỉ có 5 người, nên thầy cô sẽ luyện cho bạn cách phát âm, đặt câu, ngữ pháp một cách chính xác. Học phí thì có rất nhiều ưu đãi phù hợp với sinh viên. Khi vào học bạn sẽ được tặng thêm balo, giáo trình, tài liệu miễn phí. Ngoài ra còn cung cấp thêm account học onl, giúp bạn có thể trao dôi thêm nghe nói tại nhà. Bên cạnh đó còn có giáo trình Power Point giúp bạn có thể ghi nhớ từ vựng một cách nhanh chóng và hiệu quả. Nếu bạn cần thì cứ qua tư vấn và test miễn phí nhé. Trường nằm đối diện trường cấp 2 Nguyễn Thị Thập bạn.

4. micamica

micamica Bắt đầu tích cực

Mình thấy Ms Hoa toeic đang có Khóa tiếng anh giao tiếp công việc phù hợp cho người đi làm.

Khóa học phù hợp với Sinh viên năm 3,4, năm cuối; Người đi làm mong muốn cải thiện kỹ năng giao tiếp để chinh phục nhà tuyển dụng, làm việc ở các công ty Sử dụng tiếng Anh, các Tập đoàn Đa quốc gia trên thế giới ....
    http://www.mshoatoeic.com/khoa-hoc-...c-dot-pha-pro-toeic-speaking-writing-nd462356

Theo tìm hiểu thì học phí 5m, hơi đắt chút.
    Bạn nào đã học Ms Hoa rồi cho mình xin ý kiến đánh giá với.
    Mình đang tìm hiểu và tiết kiệm để chuẩn bị đầu tư.
    Hy vọng cho một tương lai tươi sáng hơn.

5. taomeo2011

taomeo2011 Toi da tung de nu cuoi tat lim, còn bạn?

6. vayngoc

vayngoc Thành viên đạt chuẩn

cám ơn chủ top. mình sẽ tìm hiểu thêm

7. MeBuBinBon

MeBuBinBon Thành viên tập sự

Mình thì đang học ở ACET các mẹ ạ. Luyện nghe nói chuẩn lắm. Toàn thầy cô bản địa dạy. Học phí hơi cao nhưng em thấy đáng tiền mẹ nó ạ. Có thi đầu vào xếp lớp đấy. Em vẫn nhớ mãi cái thầy vừa trẻ vừa đẹp trai ở đấy, hút hồn em đi học :D Cơ mà học ở đây khiến mình phải nghiêm túc í. Em vừa đi làm vừa đi học mệt lắm rồi, lười nữa, nhưng vẫn phải cố làm đầy đủ bài tập k sợ bị tụt lùi so với các bạn khác thì chết. Già rồi đi học gian nan thật.

8. Tran_Thi_Ha

Tran_Thi_Ha Thành viên mới

bạn thử tìm hiểu bên KOS ý, giáo viên bên đó nhiệt tình và còn gửi lại bài học và bài tập qua mail nữa. Bạn thử tìm hiểu xem nhé

9. Mai Ngoc Huong

Mai Ngoc Huong Thành viên mới

Mấy mẹ hình như ở Hà Nội hả? Hình như vô nhầm địa chỉ rồi. Các mẹ nào học SG thì cho ý kiến thật lòng nhé.

10. honghanh34

honghanh34 Thành viên đạt chuẩn

Bên Moon chuyên luyện nói tiếng Mỹ. Dân đi du học hoặc làm ở nước ngoài đều biết chỗ này, thậm chí có cả dân đi Sing, Malay cũng về để luyện lại nói hay như Mỹ ở đây. Nhiều người khen nhưng bản thân mình nghĩ chỗ này quá ít giáo viên, không thể gọi là trung tâm và khó có thể mở rộng vì lúc nào cũng bảo chỉ có thầy quang và cô Moon mới dạy được.
    Mình đăng kí phải đợi từ 2-3 tháng, ảnh hưởng rất nhiều đến lịch làm việc. Mình nghĩ như vậy là chưa chuyên nghiệp. Hồi mình học, đc 1/2 khóa thì phải đi công tác, bảo lưu học lại sau khi đi ctac về, thấy rất phí vì đang học khí thế tự nhiên phải dừng, hơi bực mình một chút. Muốn đi học thì cân nhắc đặt gạch và sx công việc sớm, không học dở dang là rất mệt và phí xèng

nguyenlich thích bài này.
  11. Oggy's House

Oggy's House Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng nghĩ muốn học giao tiếp đầu tiên cũng cần có chút vốn tiếng anh :-< Chứ tự nhiên vập vào học khó theo mà nhanh nản lắm :-< Kiểu mọi người cày hết quyển Grammar is use thì đi học giao tiếp sẽ có tác dụng hơn rất rất nhiều đó ạ ^^

12. dinhanhhong

dinhanhhong Thành viên tập sự

mình trước cũng học giao tiếp nhưng mình học với giáo viên người việt thui vì mình học cũng kém nếu học với giáo viên nước ngoài luôn mình không học được, mình học cùng với bạn mình ở bên prosource chỗ pháo đài láng. Nói chung là mình thấy mình học khóa đấy xong tiến bộ nhiều vì lúc đầu nói thật mình cũng đi kiểm tra đầu vào ở nhiều nơi mà nơi nào cũng bắt đóng tiền một cục ấy, tiền thì vẫn phải đóng rồi nhưng mà họ vồ vập quá làm mình sợ, xong qua bên này thị cái chị Thư tư vấn lớp cho mình, nói thật mình kiểm tra xong mà không nói gì bảo học hay không chị ấy còn quên cơ, gọi nhắc chị ấy bảo là chị không thấy em nói gì chị sợ gọi nhiều sợ làm phiền em, mà chị giáo viên dạy mình kĩ lưỡng khẩu hình, phát âm các kiểu. hay tại lớp có 6 người thôi nên thế nhỉ?

doidepmongmo thích bài này.
  13. nguyenhunghp198

nguyenhunghp198 Thành viên mới

Mình cũng đang có nhu cầu, mình thuộc quận Hoàng Mai. Bác nào biết giới thiệu mình với

14. congautruc26

congautruc26 Thành viên mới

Mình thì đề nghị Ms HOA TOEIC đó, bởi thấy các clip của cô giáo trên đó dạy hợp lý lắm

15. nguyenlich

nguyenlich Thành viên đạt chuẩn

Đồng ý với chị vì vụ ít giáo viên. Nhưng em lại thấy như vậy mới giữ đc chất lượng. Nếu chỗ nào thuê nhiều gv quá thường khó mà quản lý đc chất lượng chương trình lắm. Chị đọc bài này đi nhé:
    http://phatamtienganh.vn/hoc-phat-am-tieng-anh-o-dau.html

honghanh34 thích bài này.
  16. trunglk13

trunglk13 Thành viên chính thức

Mình đi học ở MR sunshine thấy thầy dạy thích. Các bạn mới nói thật là vốn từ sẽ ít nên thầy mỗi ngày cung cấp 40 từ mới đê rhojc. Các dạy từ theo phương pháp phản xạ nên cũng rất dễ nhớ. Học sinh gần nhưu thuộc 80% từ ở lớp rồi. Và thấy cùng yêu cầu nghe, xem phim tiếng anh nhiều nên cũng tiến bộ khá khá.

17. doidepmongmo

doidepmongmo Thành viên tập sự

hôm trước qua kiểm tra nhưng mà trung tâm nhỏ , không biết chất lượng thế nào , chỉ sợ tiền mất tật mang , bạn học khóa gì ở đấy, có thể cho mình lời khuyên không

18. thienduongcanho

thienduongcanho Thành viên đạt chuẩn

Đừng nghĩ quá xâu xa về các lớp cao cấp đề học giao tiếp tiếng Anh. Tốt nhất bạn nên đầu tư thời gian học lại khóa "cơ bản nhất" của Tiếng Anh. Mình không nói cái lớp dạy ngữ pháp He/She/It, Am/Is/Are.... Mình đang nói đến lớp học dạy phát âm từng chữ cái tiếng Anh luôn đấy! Nhiều người cứ muốn học cao mà phát âm đánh vần chữ cái còn sai tùm lum.

Nói chung khi vào đăng ký học tại trung tâm, các tư vấn viên mặc định sẽ chỉ yêu cầu mình học các lớp cao hơn lớp học "cơ bản nhất" đó để tiện cho việc sắp xếp học sinh. Như vậy dẫn đến việc là nhiều người đã bỏ qua cái bước quan trọng nhất trong việc học tiếng anh mà cho dù, các bạn có lên website tự học thì cũng chẳng ai chỉ các bạn cả.

19. th0nggaday

th0nggaday Thành viên đạt chuẩn

bên MISS HOA chỉ đc cái tiếng thôi, đứng giảng toàn gv trẻ tuổi non kinh nghiệm ak :(

20. thuylinh_0808

thuylinh_0808 Thành viên tập sự

mình vừa mới hoàn thành 1 khóa học tiếng anh giao tiếp dành cho những người mới bắt đầu ở talk class. có 2 địa chỉ học ở thái hà và bạch mai. chi phí chỉ với 2.1 triệu. học hoàn toàn với giáo viên bản ngữ. sau khóa học thỳ khả năng giao tiếp của mình đã tăng lên rất nhiều. mình nghĩ đây là 1 địa chỉ rất đáng tin cậy cho các bạn có nhu cầu học tiếng anh giao tiếp. các bạn có nhu cầu lien hệ sđt 0984022247 nhé

http://talkclass.edu.vn/gioi-thieu/gioi-thieu-ve-talk-class