Cần giúp: Gái ế sn 81 ở HN cần tìm chồng

Thảo luận trong 'Kết bạn' bởi nth81, 3/8/2015.

1. nth81

nth81 Thành viên mới

Cảm ơn em.
    Mọi người ơi mình buồn quá. Quen 1 người con trai 4 tháng trời thật lòng với người ta mà người ta chơi trò bắt cá. Vẫn gặp gỡ mình hứa hẹn như đúng rồi trong khi sau lưng thì vẫn tiếp tục làm quen với rất nhiều người con gái khác nữa. Thật buồn ko ngủ được nữa. Chẳng lẽ khó tìm được người tử tế vậy sao? Mà người này cũng đã từng có gia đình rồi mà giấu mình mãi đến 3 tháng sau mới phát hiện ra nhưng định chặc lưỡi thôi đành nhưng mà sống giả tạo lừa dối thế này thì hết thật rồi. Đã thế người này còn lợi dụng mình đủ đường, mượn điện thoại dùng như của mình, vay tiền, mượn tiền sống dựa vào bạn gái nữa. Haizzzzzzzz......

Đang tải...

2. choc ngoay

choc ngoay Thành viên mới

Điêu lòi ! Bây giờ chỉ có mấy đứa học lớp 7 lớp 8 mới mượn điện thoại của nhau . Chứ còn người lớn bây giờ toàn dùng 2-3 sim , làm gì có ai đi mượn điện thoại của người khác nữa .

3. quanghaith2

quanghaith2 Thành viên tích cực

Em nên tìm kiếm xung quanh mình, như hàng xóm, bạn của đồng nghiệp chẳng hạn, sẽ dễ dàng hơn nhiều so với lên mạng tìm kiếm.

4. myhome56

myhome56 Bắt đầu nổi tiếng

Chúc chị sớm tìm dc 1 nửa của mình

5. mettocdai

mettocdai Bắt đầu nổi tiếng

Minh cung 81, con gai dau thanh thieu nu roi. Chia se voi ban. Minh co ong anh sinh nam 73 gio van chua co gi. hic. Minh quang ong ay len day nhieu nam roi ma van canh tu nau an, ko mo long noi voi co nao.

6. nth81

nth81 Thành viên mới

Khó lắm bác ạ. Mọi người dường như ko quan tâm đến mình. Biết là tìm trong thực tế mới tin tưởng và dễ hơn nhưng thực sự thì mình ko thể mở rộng được theo hướng này. Ai cũng lo cơm áo gạo tiền gia đình mình, họ ko quan tâm đến 1 gái ế như mình để mà giúp giới thiệu nữa.

7. nth81

nth81 Thành viên mới

Nghe bạn nói mà tủi thân thật. Ước mơ có 1 gia đình, được làm mẹ chắc là không được rồi. Càng ngày hi vọng càng mong manh.

8. nth81

nth81 Thành viên mới

Bị lừa mà. Đừng chọc ngoáy nữa được ko.

9. choc ngoay

Để tớ rậy bạn nha !!!
    1 . Xây dựng gia đình không phải giống như xây dựng một công ty nha .
    2 . Tìm chồng không phải là đi tìm chế độ chính sách phúc lợi nha .
    3 . Làm vợ trong một gia đình không phải là giốngn như làm cán bộ công nhân viên trong công ty nha .
    4 . Người yêu , chồng mình không phải là giống như giám đốc , nhân viên của mình nha .
    Không hài lòng là mình có thể chuyển công ty , tìm người hợp tác mới ... Càng từng trải thì càng có nhiều kinh nghiệm , càng có giá . Nhưng mà bỏ người yêu , bỏ chồng là mất điểm , con trai không muốn đến nữa nha .
    5 . và một điều nữa cực quan trọng ... con trai nghe thấy thì 90% sẽ tránh xa ngay lập tức .

10. hoahuongduong18

hoahuongduong18 Thành viên chính thức

Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc ạ

11. nth81

nth81 Thành viên mới

Mình ngu dốt ko hiểu những lời vàng ngọc bạn dạy đâu.

12. choc ngoay

Thế thì ...........
    Bạn xem ở gần chỗ bạn có Ngôi Chùa nào không ?

13. tuan.songda7

tuan.songda7 Thành viên chính thức

Chúc chị sớm đìm đuợc 1 nửa.
    Tự tin thân ái

14. thanhlydocuvp

thanhlydocuvp Thành viên mới

minh có ông ban sn 85 đang ê ế lấy sdt nhe 0986133195 nt làm quen đi

15. quanghaith2

quanghaith2 Thành viên tích cực

Tính troll nhau à? người ta đường đường sinh năm 81, 81 nhá, làm chị hẳn hoi.

16. laobachho

laobachho Thành viên chính thức

Tìm mãi chẳng gặp nhưng có khi lại ngay bên cạnh. Tình yêu thì khó mà đưa ra quan điểm lắm. Phải quen nhau trc rồi sẽ thấy, chứ tìm thế này 99% k thành. Sao lại chọn con đg khó vậy

17. gacon_ga

gacon_ga Thành viên đạt chuẩn

Đã lâu em không lên diễn đàn nhìn lại topic này, không biết chị tìm được 1 nữa của mình chưa nhỉ, chia sẻ mọi người cùng vui cùng nhé

18. HoangHaDung2003

HoangHaDung2003 Bắt đầu nổi tiếng

...." Mình lên đây để chia sẻ với các bạn. Bây giờ mình khao khát có 1 gia đình như người ta lắm. Thèm được làm mẹ. Nói thật là vì khao khát thế này nên nếu mà có được gđ chắc mình sẽ phải rất giữ gìn nâng niu vì nó khó khăn với mình quá để đạt được. Và bây giờ mình cũng đã nhận ra sai lầm của mình rồi. Bây giờ chỉ muốn 1 người bình thường thôi, nhưng mà chưa lập gia đình lần nào. Nếu bạn nào biết có ai đang ế vợ thì giới thiệu cho mình làm quen với nhé. Trước tiên cứ làm bạn đã, nếu hợp thì mới tính. "

Đọc đến yêu cầu này của chủ top thấy choáng !!!!! Bởi bạn sinh năm 1981, yêu cầu ông xã tương lai ( chắc chắn là hơn tuổi 81 ) mà lại chưa lập gia đình lần nào thì may chăng gặp mấy mấy ông gàn dở ẩm ương chứ 1 người bình thường thì chắc chắn họ đã lấy vợ từ lâu rồi bạn àh. Theo tôi tiêu chuẩn này của bạn nên bỏ mà chỉ cần yêu cầu hiện tại đang độc thân ( có thể đã ly dị, vợ chết... ) là ổn. Có thể đưa thêm yêu cầu phụ về con cái của vợ trước.... nhưng nói chung càng ít yêu cầu tốt. Bởi đến tuổi này rùi cũng chẳng nên quá cầu kỳ kén chọn, chỉ cần ông xã tương lai có những đặc điểm, tính cách ..cơ bản ổn là được rồi.

19. nth81

nth81 Thành viên mới

Cám ơn bạn. Bạn nói chuẩn lắm. Nhưng ở đời chẳng thể vơ đũa cả nắm. Tất nhiên người còn độc thân mà ko gàn dở thì cũng vẫn còn chỉ có là may ra thì mới có thôi, ko nhiều. Họ có thể vì 1 lý do nào đấy mà chưa có time để nghĩ đến chuyện lập gđ chẳng hạn. Như mình đây chưa lập gđ thế chả nhẽ mình là người gàn dở à? Do mình lận đận, do mình ko may mắn... vậy thôi.
    Nhưng nói chung mình mà vẫn cứ giữ quan điểm của mình thì chỉ càng làm khó cho bản thân thôi. Cơ mà quen mấy người bỏ vợ rồi. Sao mà chỉ toàn thấy phức tạp thôi, chưa quá thân thiết mà đã thấy phức tạp và mệt mỏi rồi.........

20. HoangHaDung2003

HoangHaDung2003 Bắt đầu nổi tiếng

Lạy hồn !!! Thế thì bạn phải chấp nhận là ...vào chùa hoặc ở vậy một mình thôi. Chứ cuộc sống luôn luôn phức tạp và làm ta mệt mỏi, quan trọng là ta có đủ bản lĩnh để làm nó đơn giản đi và đỡ mệt mỏi hơn thôi. Người đã từng có gia đình thì có thể hơi phức tạp một chút nhưng người chưa từng có gia đình có khi còn phức tạp hơn nữa đấy - ví dụ kiểu như " Giặc bên Ngô Ko bằng bà cô bên chồng " ý - chưa gì bạn đã kêu phức tạp và mệt mỏi thì hãy dẹp ý định lấy chồng luôn cho nó nhanh !

Limitit thích bài này.