Không kiêng kỵ khi xây nhà năm kim lâu hậu quả muôn vàn đáng tiếc.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Dscenter, 2/10/2014.

1. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

Mình post bài này để chia sẻ cùng những ai sắp xây nhà. Cũng là 2 tuần kể từ ngay anh rể qua đời vì tai nạn. Đau thương vẫn còn đây. Anh mới 38 tuổi đã ra đi để lại chị gái và 2 cháu nhỏ nhà mình. Anh vốn là người hết sức cẩn thận trong mọi việc vậy mà lại bị điện giật chết khi mắc điện mà anh đã mắc điện như thế 2 lần rồi ko sao. Ngẫm lại con người dù có số cũng ko thể tin điều bất ngờ như thế lại xảy đến. Nhưng cũng ko thể bỏ qua chi tiết là anh rể xây nhà rất to năm ngoái (2013) mà anh sinh ngày 27/1/1977. Theo như mấy thầy bói thì năm anh mình xây nhà thuộc vào năm kim lâu kiêng kỵ xây nhà mà lại động thổ vào đúng ngày sát chủ trong khi anh là con trưởng của nhà và dòng họ. Mọi người sẽ hỏi tại sao việc lớn như xây nhà mà trước khi xây lại ko đi xem bói. Nhưng anh rể đã đi xem 3 chỗ bói và kết quả 2 chỗ nói xây được nên mới tiến hành. Thế mới thấy thầy bói bây giờ ko biết thế nào. Mình post bài cũng chỉ lưu ý những ai sắp xây nhà vì xây nhà khác với mua nhà xây nhà rất đen đủi có khi đen đến 3 năm. Mà xây nhà phải xem đủ các sách và nên tránh ra những năm kiêng kỵ như kim lâu, hoàng ốc, tam tai...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dscenter
    Đang tải...

2. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: Không kiêng kỵ khi xây nhà năm kim lâu hậu quả muôn vàn đáng tiếc.

ui, sợ thế, chia sẻ với gia đình bạn .

3. thungabnbg

thungabnbg

-đúng thầy bói cũng lung tung lắm
    -mình lúc xây xem 1 thầy,......tin
    -có ý định xem thêm thì ,thầy kia lại bảo ko đc động thổ ngày đấy và tuổi đó
    -sau mình có làm và mọi chuyện may ko có ghì,thực sự sợ lắm

4. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

em thấy chỉ cần xem tử vi biết là năm kim lâu đã không xây được nhà rồi chứ đừng nói là đi xem bói nữa, nhà em trước khi đi xem cái gì cũng lôi tử vi xem qua vì ở tử vi nó nói cũng đã có cái đúng rồi ạ

5. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

trước tiên em xin chia sẻ với gia đình
    theo em biết nếu như xem về lịch trung quốc thì anh rể nhà chị tuổi Đinh Tỵ, mà xây năm 2013 là quý tỵ, Quý Phá Đinh, bình thường những năm phá nhau theo kinh nghiệm của em ko xây nhà thì thì cũng có chút đen rồi
    Còn theo đạo phật thì cuộc đời có nhân quả, thọ mạng của anh rể chị tới đây là hết, mà khi động thổ rất hay giết hại phải nhiều con côn trùng lắm, tước đi quyền sống của ngừoi khác hay chúng sinh khác thì thọ mạng của mình cũng bị ngắn đi nhiều. Nên khi xây nhà ngoài xem tuổi cẩn thận , nên chịu khó phóng sinh, tụng kinh niệm phật làm nhiều điều phước lành giúp ngừoi và hồi hướng cho các chúng sinh và mình và gia đình. Thì sẽ bớt đi nạn xây nhà.
    EM biết chút ít trước tiên chia sẻ với gia đình chị và mẹ nào sắp tới xây nhà...

Dscenter thích bài này.
  6. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Bây giờ có lịch vạn niên do bộ văn hóa tái bản và nay đã đc đưa trên mạng rộng khắp: khi có việc các bạn nên tra cứu tránh vì có thờ có thiêng có kiêng có lành mà!
    Anh chồng mình đến nhà một thầy , thầy phán ko làm đc... Ra ngõ chị vợ vào xem cũng đọc tuổi chồng chị thầy phán làm tốt .....
    Cạnh nhà mình có ông xây nhà năm 49 ( năm tuổi) nhiều người dị nghị ông cười nói họ mê tín...
    Thế rồi đến khi xây xong ông tổ chức liên hoan tại cơ quan với bnj bè. Ăn gần tàn ông hóc mảnh xương cánh gà , do tính bảo thủ mọi người nói ra BV gắp ông ko nghe... Mua quả chuối tây nuốt cho xuong xuống , nào ngờ đâu rách họng và nhiễm trùng rồi mất sau hai tháng điều trị... Có khi phạm tuổi làm nhà- xin chia buồn với gia đình anh rể bạn nhé!

Sửa lần cuối: 2/10/2014
    Dscenter thích bài này.
  7. nhungthienthan

nhungthienthan Giảng Dạy Xuất Nhập Khẩu

Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Ông cha ta vấn dạy vậy mà, nên những vấn đề quan trọng tốt nhất là nên kiêng, dù gì đã kiêng thì về mặt tâm lý cũng thấy là yên tâm hơn rồi.

8. htfashion

htfashion Thành viên rất tích cực

có kiêng có lành
    mà sao cả 2 thầy đều nói ko đúng nhỉ
    chia buồn với gia đình chị ^^

9. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, nah fminfh cũng đang chuẩn bị xây nhà, ck mình sn 1984, mình xem tử vi trên mấy trang mạng đều nói ko phạm kim lâu, hoàng ốc, tam tai gì, năm nay 2014 xây nhà rất tốt. Vậy mà ông đi xem bói 2 chỗ họ đều nói ko được tuổi, phải mượn tuổi để xây nhà, mình chả bít làm sao nữa, có mn có kinh nghiệm vụ xem tuổi này xem hộ mình với. Thanks all

10. Jeep78

Jeep78 Thành viên chính thức

Thấy bảo. Nếu không được tuổi thì làm giấy bán nhà cho người hợp tuổi và nhờ người ta động thổ cất nóc và nhập trạch là được mà. Sau ...sau đó mình mới vào ở sau.

11. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

xây nhà thì phạm kim lâu không tốt đã đành, nhưng mua nhà vào năm kim lâu thì sao các mẹ nhỉ? Mẹ nào có kn chia sẻ cho em với ạ

12. Dscenter

Bạn ơi thế xây nhà khác với mua nhà đúng không? Ví dụ mua chung cư chẳng hạn, mua vào năm kim lâu có sao ko bạn?

13. Dscenter

Mình cũng có băn khoăn câu hỏi này giống bạn. Vì vợ chồng mình năm nay mua nhà mà năm nay là năm phạm kim lâu. Ko biết mua nhà rồi có sao ko? Mình đang tính ít nữa nhận nhà lúc nhập trạch phải làm thủ tục bán nhà cho người hợp tuổi rồi mới về ở. Bạn hỏi thêm ai khác xem thế nào

14. huyvt81

huyvt81 Thành viên chính thức

Có thờ có thiêng có kiêng có lành, trong đời có 3 việc lớn: lấy vợ, xây nhà, tậu trâu vì thế cứ kiêng cho nó bình an

15. pinktigon1987

pinktigon1987 Thành viên mới

http://tracuu.tuvisomenh.com/tool/xemtuoixaynha?day=27&month=1&year=1977&yearView=2013
    Chia sẻ với gia đình bạn, vấn đề này đúng là cần lưu ý. Vừa rồi mình với mẹ còn xung đột về việc tính tuổi này do mọi người ở quê chỉ truyền miệng mỗi người nắm được 1 mảng nên mình sợ kg có cái nhìn tổng thể. Mẹ mình cứ nói năm nào 1,3,6,8 là kim lâu mà chồng mình năm nay 31 theo phân tích ở đây đẹp tuổi làm nhà.Anh rể bạn xây 2013 cũng phạm Hoàng Ốc chứ kg phạm Kim Lâu

16. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

ơ thế mua nhà hay mua chung cư có phải xem tuổi kim lâu không các mẹ nhỉ.

17. oanhkiều

oanhkiều Thành viên rất tích cực

hic...em cũng có nghe nói đến hạn làm nhà. thực tế nhà em cách đây 2 năm làm lại nhà (lên tầng 2) mà sau đó bố mẹ em cũng cùng bị tai nạn cả, vẫn nói do hạn xây nhà nên em cũng ko biết thế nào ạ :( Nhưng sợ quá :eek:

18. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Nhà cô chú bạn với nhà mình. Xây nhà xong, chưa kịp sơn trát gì thì con trai đột tử lúc ngủ trong nhà mới, đến 5h sáng mẹ gọi con dậy thì thấy con cứng đơ rồi. 2 vc cô chú ấy chỉ có mỗi cậu này, lúc ấy đã học cấp 3 rồi. Sau mấy năm, 2 vc cố đẻ thêm 1 bé nữa dù tuổi ngoài 40.

19. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Còn nhà chồng mình. Ob nội xây nhà, ông vẫn đứng tên chủ hộ. Làm được 2/3 cái nhà ông tai biến luôn, may mà k bị Thần chết bắt đi. Ông cũng là ng vô thần vô thánh.
    Mọi ng đều nói xây nhà rất đen, do động thổ - động chạm đến thần linh, long mạch. Vì vậy, 2vc mình xác định chỉ mua nhà chứ k xây, hihi.

20. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

Mua nhà chung cư thì thế nào các mẹ, chồng em năm nay tuổi đuôi 6-phạm kim lâu, đi xem thì thầy bảo mua được nhưng vợ làm giấy tờ hết, chồng chỉ kí thôi. Ấy mà vẫn trục trặc, vẫn nhiều cái đen. May là giờ thì cũng xong rồi. Sang năm nhà em mới nhận nhà, sang năm ck em đẹp tuổi rồi nhưng k biết lúc đến ở có cần lễ hay cúng bái gì không ạ. hiện tại vợ chồng em vẫn ở nhà thuê nên cũng k lập bát hương