Chồng nói dối quanh!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi trinh yen, 10/9/2015.

1. trinh yen

trinh yen Da bò, cừu, dê + Gầy xuất Nhật Bản

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

bạn đi kiểm tra tháng 7 mới rút . có nghĩa công ty nợ lương thật và đến tháng 7 mới trả được chút ít. nên chắc chồng bạn lấy tiền đó để tiêu vặt. vì ảnh đi làm ít ra phải đổ xăng hoặc khi bạn ở quê phải chi tiêu sinh hoạt trên này nữa. nếu ảnh mà lương thấp nếu lấy được chắc cũng tiêu hết mn ạ.

3. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn chỉ tin vấn được tháng 7 thôi phải ko? và tháng đó chồng có lương và có rút tiền?
    Hỏi mà cứ im lặng như chồng bạn thì mệt thật.
    Bạn để thêm 1 vài hôm nữa rồi hỏi tiếp xem sao.
    Nếu tiếp tục không trả lời, bạn nghĩ xem chồng bạn thân với người nào nhất thì dò hỏi người đó.
    Vẫn không ra thông tin thì chỉ có thuê người theo dõi thôi. Nhưng phương án này chỉ nên thực hiện khi chẳng còn cách nào khác.
    Còn bạn, m biết bạn rất buồn nhưng buồn chẳng giải quyết được gì, bạn cứ nghĩ thoáng một chút, dành thêm thời gian cho bản thân để bạn được thư giãn nhé.

4. trinh yen

e xem in sao kê đc 5 giao dịch gần nhất thôi ạh. Chỉ có rút ra vài trăm với hơn 2tr thôi. Nhưng tính lão nhà e cứ cái nhau là im thin thín k thèm nói gì sất nên e càng điên lên chị ạh.

5. trinh yen

Mẹ nó ơi, tiền chi tiêu vặt mình cung fải lo hết, xăng xe , đthoại mình đều trả hết cho ông í hàng tháng...Mình làm nhân sự nên nch với nhân sự bên cty ck hỏi về nợ lương nhân viên thì bên ấy bảo k nợ gì cả...Càng làm mình thấy k tin nổi ck

6. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Hỏi mà cứ im im thì bực mình thật.
    Em cố gắng thật bình tĩnh khi nói chuyện với chồng, em cứ nói việc em phải lo toan từ tết đến giờ xem chồng em nói sao.
    Như em kể chị thấy chồng em cũng thương con, biết giúp đỡ vợ, vậy là tốt, mỗi cái tính im im làm vợ bực thôi. Em thử nói thẳng với chồng xem sao hoặc học theo cách của chồng, lúc nào chồng nói em cũng im lặng xem chồng phản ứng thế nào.
    Sau đó mới nói chồng lý do em im thin thít để chồng hiểu tâm trạng em lúc chồng em im lặng.

7. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

ghét thật! sao lại quanh quẩn thế.

8. susu_2011

susu_2011 Bắt đầu nổi tiếng

đã k nợ lương mà không đưa tiền cho vợ chăm con thì thật là bức xúc, lôi ra oánh cho một trận cho ra ngô ra khoai :)

gaotamthaihn thích bài này.
  9. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chuẩn rồi, lôi ra oánh cho trận bắt khai hết, nhưng trươc khi oánh phải có hết bằng chứng ko nợ lương, sao kê ngân hàng :)

susu_2011 thích bài này.
  10. tam_ly_An_Binh

tam_ly_An_Binh Thành viên chính thức

Vợ chồng không có gì không thể nói. Chị kiểm điểm lại thái độ của mình khi nói chuyện với chồng có vấn đề gì không ạ. Bị nghi ngờ ai cũng có sự phản kháng, thêm thái độ bất đồng nữa sẽ càng khó hợp tác.

11. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, thế thì bạn phải nói chuyện thẳng thắn với ck thôi, cuộc sống còn con cái chi tiêu mà bạn chịu hết làm sao được, ck phải có trách nhiệm nữa chứ

12. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

càng quẩn thì đến lúc đường cùng ko biết giải quyết như nào lại càng quẩn, làm gì có cty nào nợ lương cả nửa năm vậy mà nv ko ai kêu ca gì nhỉ?

13. trinh yen

Bạn ơi inbox cho bạn mà k đc? Mình thực sự bế tắc chưa giải quyết đc vđề này. Mong bạn tư vấn giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều

14. gia1612

gia1612

a này là ko đc rồi, phải nói chuyện thẳng thắn thôi

15. CherryJimy

CherryJimy

Mn nên bình tĩnh, hỏi ck nhỏ nhẹ, bảo ck giờ đã có con vs nhau thì pải có trách nhiệm vs nhau, nếu có gì khó khăn thì cứ nói vs nhau 1 câu, vk ck sống vs nhau đến lúc có con rồi, có gì mà ko giải quyết đc, có gì khó khăn thì vk ck cùng nhau vượt qua. Mn cứ thử nc nhỏ nhẹ xem thế nào.

16. CherryJimy

CherryJimy

Nhiều ông ck vì sĩ diện mà gặp nhiều chuyện ko bao giờ nói ra. Mn pải thật nhẹ nhàng, nc vs ck, đã lấy nhau, đồng cam cộng khổ thì có chuyện gì cũng nên bỏ qua mọi sự sĩ diện, có thể sĩ diện vs ng ngoài chứ ko nên sĩ diện vs vk con. Chỉ có như vậy mới giải quyết đc mọi khó khăn thôi. Mà đã là vk ck thì ko có chuyện vk coi khinh ck vì chuyện này chuyện kia, có khó khăn thì cả 2 cùng giải quyết mới mau chóng qua đc... Mn thử mn vs ck xem sao.

17. trinh yen

tính e nhieu khi k nhỏ nhẹ đc chị ạh, điên là xả or là im luôn k them nói nữa. E vừa fải đóng tiền nhà gần 10 củ nốt vậy là từ A đến Z em chịu hết rùi...Chán quá

18. CherryJimy

CherryJimy

:( mn nói thẳng vs ck đi. Ko chắc đến nước nc vs bme ck để nhờ bme ck phân xử cho.

19. trinh yen

Hôm nay buồn quá, lại vào viết cho đỡ căng đầu.
    Lại chuyện ck mìh nói dối thôi, htrc đã nhờ đc người xem đc lương ck từ tháng 2 đến bây giờ hóa ra vẫn đổ lương bình thường, ck vẫn có lương du k cao nhưng đã dấu nhẹm tất cả, mồm luôn cty chưa có lương. Dấu tiền ấy làm jì mình k biết: chơi bời hay bồ bịch đây? Kệ mẹ mình 1 thân lo tiền ăn, tiền trả nợ ngân hàng, lo cho con đi học, lo tiền bỉm sữa của con, lại còn nhục nhã đi trả tiền nhà trọ nợ từ tết đến giờ 10 tháng trời...Hắn mở mồm kêu mình đi vay các chị cùng cty, khi mình bảo mình chịu k có tiền trả nợ, ông chủ nhà thì ngày nào cũg ra đòi.....Nghĩ mà mình là người Ngu quá, nghĩ ck mình sao hèn và khốn nạn với mình thế này....

20. CherryJimy

CherryJimy

Hjc, tội nghiệp mn quá, mn nhờ người ở cty sao chép hoặc chụp lại hóa đơn, chứng từ cty trả lương, để trên bàn hay chỗ nào mà ck về nhà có thể nhìn thấy đc ngay, xin nghỉ 1 - 2 hôm cuối tuần rồi bế con về nhà ngoại xem thử phản ứng của ck ntn, có gọi điện nói chuyện hay cứ im lặng như thế.