Ăn gì hôm nay các mẹ???

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi thaotrang1104, 17/9/2015.

1. thaotrang1104

thaotrang1104 Bắt đầu tích cực

Công nhận đó mn ạ :( em thỉnh thoảng cũng có le ve BigC mua ít thực phẩm, có những lúc đợi thanh toán xếp hàng muốn té xỉu luôn ý haizzz rồi cái khoản đi lấy xe cũng mỏi cả chân cơ ạ :eek::eek:, thôi thì tặc lưỡi chịu khó tí chứ biết mần răng :p:p

Đang tải...

2. Chuyện tình buồn

Chuyện tình buồn Bắt đầu tích cực

Thế thì mn vào mấy siêu thị chuyên về thực phẩm sạch như Ăn gì Hôm Nay, Vfress, the Food ... mà mua chứ vào các siêu thị lớn như Big C hay Lotte mart làm gì, xếp hàng chờ thanh toán đã đủ chết o_Oo_Oo_O

thaotrang1104 thích bài này.
  3. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

lạnh này ăn món kho ngon mà, 2 tuổi bé ăn cá kho được rùi mà :)

4. thanhthuan21

thanhthuan21 Thành viên chính thức

Có cái gọi là siêu thị thực phẩm sạch Ăn Gì Hôm Nay thật à cm :p:p? Mấy lần trên face book em tưởng bọn nó là nhà hàng bán món ăn gọi sẵn, làm theo thực đơn cơ đấy :D:D.

Tu tútthaotrang1104 thích.
  5. love_mybabies

love_mybabies Bắt đầu tích cực

E nghĩ 2 tuổi cho ăn cơm thôi chứ ăn cháo làm gì, nhão ruột mà lách cách :D:p. Susu nhà em bố mẹ ăn gì con ăn nấy. Cơm nấu mềm 1 tí, có nước canh, thịt cá, rau củ đều dễ chế biến, hải sản thì lâu lâu mới mua. Cơ mà em cũng chỉ mua ở chợ gần nhà thôi :):):)

6. thaotrang1104

Dạ vâng, trộm vía hôm trước em cho Sóc ăn thử cá kho, thấy con cũng có vẻ ăn ngon mn ah :):)

7. Sâu Kiu 289

Sâu Kiu 289 Thành viên đạt chuẩn

Em nghĩ là rau, củ, quả, hải sản … thì nên mua trong những cửa hàng, siêu thị chuyên bán đồ thực phẩm cho nó yên tâm, chứ mua ngoài em sợ chất lượng không ổn, mà lại lo ngay ngáy nữa cơ mn ạ ::):):):):)( nhà em mua thực phải bên siêu thị Ăn Gì Hôm Nay mấy năm nay rồi, thấy sạch sẽ, an toàn mà đảm bảo chất lượng :) cháu nhà em mê hải sản bên này lắm, còn ông bà thì nghiền đồ ăn chay ghê! mẹ thớt qua bên này mà mua đồ nhé!

Sửa lần cuối: 9/10/2015
    bebotronthaotrang1104 thích.
  8. pop ballad

pop ballad Thành viên chính thức

Đợt Cún nhà em khoảng 2 tuổi, em hay làm các món thịt lợn, gà, bò băm sốt lên hoặc hấp cho con ăn. Con thích mê mẹ nó ạ. Mà mấy món này cả nhà cùng ăn vẫn ok mà :) :p Nhưng mẹ nó nên để ý là phải chế biến chín kỹ nhé, không bụng dạ trẻ nhỏ và người lớn ( như ông, bà ) là không được ăn đồ kiểu tái hay gỏi đâu!

9. thaotrang1104

Thì Sóc nhà em ăn cả cơm cả cháo đều được mà, biết là ăn cơm chắc dạ, nhưng thỉnh thoảng con cũng thích ăn cháo :) dần dần mới cai cháo được mn ạ :p:p:p:p hải sản chứa nhiều chất tốt cho trẻ nhỏ lắm mn ạ :):) nhưng mua ở chợ em cứ thấy không yên tâm tí nào hết :oops::oops::oops: hzzzz

10. Tu tút

Tu tút Thành viên đạt chuẩn

Em được cái không dính khoản chợ búa, mẹ em lo hết à :p:p:p nhưng cái siêu thị này thì em biết, mọi người nói chuyện suốt. Bọn này bán thực phẩm sạch cũng lâu lâu roài mà :D đùa chứ khu nhà em các bà các mẹ toàn thấy gọi bọn Ăn Gì Hôm Nay giao hàng qua thôi đấy, được miễn phí mà đỡ mất công đi lại nên các bà zui lém :) hum rồi mẹ em khoe bọn nó tặng rau sạch gì gì cơ, bà vui cả ngày hichic. Mẹ thớt tham khảo bên này xem sao nhớ :)

11. megauhd

megauhd Thành viên chính thức

Nhà em toàn mua đồ chợ, từ rau cỏ đến thịt thà :) thực ra em thấy người ta mua hàng chợ đầy ra ăn có sao đâu mà nhìu mẹ nói không đảm bảo :D trộm vía nhà toàn người khỏe mạnh nên chưa bao giờ bị sao hết :p mà em thấy giá trong mấy siêu thị thực phẩm còn hay đắt hơn cơ, chỉ dành cho những mẹ nào mua không cần nhìn giá thui ạ :D

thaotrang1104Rakami thích.
  12. Rakami

Rakami Thành viên chính thức

Chung quy thì vẫn là về giá cả :D. Đừng vì tiếc mấy đồng mà coi thường sức khỏe mn ạ :( giờ chưa sao rồi sẽ có lúc sao đấy. Mua thực phẩm ngoài chợ không rõ nguồn gốc đến lúc lại đầy bệnh tật, lúc đấy có đổ tiền tỷ vào cũng chả mua được sức khỏe đâu nhá!!! Em nói thật đó :)

13. bebotron

bebotron Thành viên đạt chuẩn

Chế biến thủy hải sản cho các con ăn dặm là chuẩn đấy ạ, nhiều dưỡng chất cho con mà không bị ngán các mẹ ạ :) :). Cháu nhà em thích món tôm chiên rau củ lắm, hầu như tuần nào bé cũng ăn 1,2 bữa. Dễ làm mà cũng dễ ăn, con ăn được mà người lớn cũng thích hehee. Mẹ thớt làm món này cho Sóc nhà mẹ ăn thử nhé :p

14. hoanganh9884

hoanganh9884 Thành viên chính thức

Mẹ nó nói chuẩn luôn :) sức khỏe là vàng cơ mà :) nhất là nhà lại có trẻ nhỏ nữa, không coi thường được đâu các mẹ ạ! Mà em thấy siêu thị đồ của nó cũng có đắt đâu, như bọn thực phẩm sạch ăn gì hôm nay mà có mẹ nói đấy, em cũng hay mua hàng của bọn này, rau thường như mồng tơi, rau ngót ... của nó chỉ tương đương với giá chợ thôi, rau rừng thì nó kiểu như đặc sản nên cao hơn chút!!! Còn trứng gà, gạo, thịt hay hải sản bên nó em thấy cũng phải chăng mà. Bọn nó hay tặng đồ chay như giò, chả, nem chay ... cho khách hàng từng mua đồ vào ngày m1 với 15 âm nữa đó các mẹ !!!

15. thaotrang1104

Món mực chiên rau củ nghe lạ mn nhở :) mn inbox em cách làm được không, để lúc nào em làm cho Sóc nhà em ăn thử luôn :p

16. me_cu_chun

me_cu_chun Thành viên chính thức

Em học cách làm món tôm chiên trứng muối trên mạng, làm cho cu Chũn nhà em ăn dặm cùng cơm :) con thích lắm mẹ thớt ạ, vừa lạ miệng nhìn cũng hấp dẫn nữa lại có tác dụng tăng chiều cao cho con nữa chứ :D. Trên mạng có nhiều cách làm món ăn dặm cho con, nghe thích lắm :p mn cứ gu gồ mà sợt :D còn nếu muốn làm món tôm chiên trứng muối mà ngại tìm thì cứ ib em gửi cách làm cho :)

17. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

các mẹ chịu khó đi chợ sớm là e thấy nhiều đồ tươi ngon mà...

18. co_troc

co_troc Thành viên rất tích cực

Em cung cấp gà ri thả vườn,gà pha chọi,trứng gà ta .Gà toàn ăn ngô,thóc nên đảm bảo sạch nhé.Các mẹ có nhu cầu thì ới em nhé.Nhân dịp khai trương em freeship với mọi đơn hàng trong 2 ngày cuối tuần,17-18/10 ạ.

Sửa lần cuối: 16/10/2015