Là Con gái, không biết làm đẹp là một cái tội!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi honghoaely, 18/8/2015.

Tags:
  1. honghoaely

honghoaely Ảnh viện Áo cưới Ely

"Tốt gỗ hơn tốt nước sơn."

Truyền thống tốt đẹp ăn sâu vào tiềm thức của những người phụ nữ Việt Nam, đến độ có những thời điểm khi nhìn vào những cô gái biết chau chuốt, làm đẹp cho bản thân đã có không ít người chép miệng, buông lời chê trách.

Thế nhưng hãy thử nghĩ xem liệu hoàng tử có phải lòng Lọ Lem ngay từ những phút đầu tiên nếu cô ấy xuất hiện trong bộ trang phục rách rưới hàng ngày? Hay gần gũi hơn, liệu đức vua trong câu chuyện "Tấm Cám" mà chúng ta vẫn thường được kể liệu có chú ý đến Tấm khi cô đến trảy hội?

Từ đó, hãy thử tưởng tượng xem liệu có chàng trai nào muốn đến gần một cô gái lúc nào cũng luộm thuộm, tự ti, một chút chăm chút cho bản thân cũng không biết không?

Trong thời đại hiện nay, khi vai trò của người phụ nữ ngày càng trở nên quan trọng trong xã hội hiện đại, việc ý thức bản thân cần phải "đẹp" trở nên cấp thiết hơn bao giờ hết. Cũng như các nàng công chúa vậy. Việc xuất hiện hào nhoáng và đẹp đẽ trước mặt tất cả mọi người đôi khi không chỉ đơn thuần là nhu cầu cá nhân mà còn là một nghĩa vụ.

Con người trước khi muốn trở nên thành công, muốn được người khác ngưỡng mộ thì đều nên học cách tự chăm sóc bản thân mình trước.

Mỗi người nên học làm đẹp, trước hết là vì chính bản thân mình. Mỗi chúng ta đều xứng đáng được yêu thương và trân trọng.Con người ai cũng luôn cố gắng thông cảm, chăm sóc và yêu thương những người khác. Nhưng chắng mấy ai hiểu rằng để làm được những điều to lớn cho người khác, chúng ta, trước hết phải biết yêu thương bản thân mình.

Nếu bạn ngại ngùng vì mình to béo, mập mạp, tự ti vì bị bạn bè trêu chọc là "phì lủ". Thay vì hèn nhát trốn trong góc nhà khóc thầm, hãy thử đăng kí những khóa học giảm cân. Xã hội phát triển cùng những kho thông tin về mọi lĩnh vực trong cuộc sống có khó gì một cái click để tìm ra phương pháp tập luyện phù hợp cơ chứ. Trước khi nói mọi thứ là không thế, trước hết hãy thử nhấc người đứng dậy và thử làm mọi thứ mình có thể trước đi nào.

Nếu bạn cảm thấy gương mặt là một chướng ngại vật ngăn bạn đến với công việc hay cuộc sống mà mình hằng mơ ước. Hãy cứ phẫu thuật thẩm mỹ. Đó là tương lai của bạn cơ mà, đó là công việc bạn yêu thích cơ mà. Chỉ cần bạn tự tin hơn, chỉ cần bạn có thể chạm đến thứ gọi là ước mơ của mình, chỉ cần trên đời này còn có những người yêu thương bạn vì chính bạn, chỉ cần bạn biết điểm dừng, nhân tạo có gì là sai?

Nếu bạn cảm thấy không đủ tự tin khi đi bên cô bạn thân xinh đẹp hay đứng gần anh chàng mà bạn thầm mến, hãy thử tìm hiểu về thời trang, về skincare và cả make – up đi.

Thế những, cũng đừng quên tìm hiểu thật kĩ trước khi quyết định chi tiền vào bất cứ thứ gì. Hãy luôn là người tiêu dùng khôn ngoan, thay vì mua những món hàng tràn lan, không rõ nguồn gốc xuất xứ, đừng ngại bỏ tiền đầu tư cho mình những món đồ thật chất lượng.

Nếu bạn muốn có một vẻ đẹp tự nhiên rạng rỡ, đừng ngại bỏ chút thời gian nghiên cứu về những cách chăm sóc dành riêng cho từng loại da. Thay vì đắm mình hàng giờ trước máy tính hãy thử dành ba mươi phút cuối ngày thư giãn cho làn da của mình.

Nếu bạn muốn mình có một đôi môi thật rực rỡ, thay vì liên tục mua những thỏi son giá rẻ đến đáng ngờ vẫn được bán tại những cửa hàng chưa rõ chất lượng, hãy chọn cho mình một thỏi son có thương hiệu và sử dụng nó hàng ngày. Bởi một thỏi son chất lượng sẽ không chỉ đem lại cho bạn vẻ bề ngoài ưng ý mà còn đảm bảo sức khỏe cho chủ sở hữu của mình nữa.

Hãy là một cô nàng không những xinh đẹp mà còn thông minh các cô gái nhé.

Phạm Băng Băng đã từng nói:

"Con gái thực ra rất nên hình thành thói quen xem trọng bản thân, đừng xếp mình sau bất cứ một điều gì khác. Chỉ khi bạn trân trọng mình thì bạn mới xứng đáng được người khác trân trọng. Chỉ khi bạn biết được giá trị của bản thân mình ở đâu thì bạn mới thấy cuộc đời này đáng để sống tốt hơn rất nhiều."

Nếu bạn còn trẻ hãy cố gắng hết sức tự kiếm đủ số tiền cần thiết trả cho những món đồ mình thích. Việc lấy chuyện làm đẹp ra làm mục tiêu để bản thân thực chất giống như "một mũi tên trúng hai đích". Tất cả mọi thứ trong cuộc sống đều cần có một động lực thúc đẩy. Vậy tại sao chúng ta không biến những khao khát khiến cho bản thân mình tốt đẹp hơn trở thành sức mạnh thúc đẩy chúng ta tiến nhanh hơn về phía trước.

Đừng xếp mình sau người khác, đừng quan điểm của người khác ảnh hưởng đến con người bạn, hãy mặc những món đồ mà bạn muốn mặc ngay khi còn có thể, cố gắng kiếm thật nhiều tiền để mua những thứ mà bạn muốn mua.

Bởi có thể sau một tháng, một tuần hay thậm chí là ngay ngày mai thôi, biết đâu, bạn sẽ chẳng còn thể mặc những trang phục rạng rỡ xinh đẹp ấy nữa.

Và cũng bởi, mỗi ngày bạn còn sống đều là một ngày vô cùng đặc biệt, vì thế, hãy trân trọng và tận hưởng cuộc sống như thể hôm nay là ngày cuối cùng trong cuộc đời mình.

Hãy luôn thật xinh đẹp để có thể tự tin làm những điều bạn muốn, bởi bạn sẽ chẳng bao giờ trẻ hơn bạn của ngày hôm nay.

Hãy luôn nhớ phải luôn nở nụ cười thật tươi và yêu bản thân mình hơn bất cứ báu vật nào trên đời các cô gái nhé!

Nguồn: http://goo.gl/iAVeIc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi honghoaely
    Đang tải...

2. Ms.Trinh

Ms.Trinh Thành viên đạt chuẩn

ừa làm đẹp đúng cách sẽ giúp con gái thành công :):)

3. honghoaely

Mình thích nhất câu này:" Thế nhưng hãy thử nghĩ xem liệu hoàng tử có phải lòng Lọ Lem ngay từ những phút đầu tiên nếu cô ấy xuất hiện trong bộ trang phục rách rưới hàng ngày? Hay gần gũi hơn, liệu đức vua trong câu chuyện "Tấm Cám" mà chúng ta vẫn thường được kể liệu có chú ý đến Tấm khi cô đến trảy hội?" :D

4. lovely.duong

lovely.duong Thành viên đạt chuẩn

mình đag có tội rất lớn :( cơ bản cũng chẳng để ý đến bản thân mấy, thế nào cũng đc, nên nhiều khi xuề xòa quá mức,m huhu

5. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

không phải là không biết làm đẹp mà là cái nhìn về cái đẹp của họ khác thôi :D

6. honghoaely

Hihi! Các bạn vui tính quá!

7. Chuyện tình buồn

Chuyện tình buồn Bắt đầu tích cực

Mỗi chúng ta đều xứng đáng được yêu thương và trân trọng.Con người ai cũng luôn cố gắng thông cảm, chăm sóc và yêu thương những người khác

honghoaely thích bài này.
  8. mecuabongmai

mecuabongmai Thành viên tích cực

ui, nhiều mẹ có tội lắm, nhất là các mẹ bỉm sữa, hihi

bethoxinh2014 thích bài này.
  9. CherryJimy

CherryJimy

Chuẩn đấy ah :D e đang dần học cách chăm sóc chính mk, chăm sóc nhan sắc, và mua những món mỹ phẩm an toàn, thay vì mua mp ở chợ.

10. mehoatrau0510

mehoatrau0510

Mỗi chúng ta đều xứng đáng được yêu thương và trân trọng.

11. bau

bau Thành viên nổi tiếng

M ủng hộ phụ nữ làm đẹp, có đẹp mới tự tin được. M thích câu nói của Phạm Băng Băng.

12. honghoaely

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ bài viết nhiệt tình! Cùng đọc và cảm nhận tiếp nhé! :)

13. MèoValentine

MèoValentine Thành viên rất tích cực

ai chẳng có quyền được làm đẹp. Em thì lại hơi kém trong vấn đề này :D Có thể là do ngại :D

14. honghoaely

Tự mình phải chăm sóc bản thân thôi bạn ạ! Chứ đến khi ko chăm sóc, chồng này nọ họ cũng có lý do để biện hộ!! Haizzz