đã từng là nạn nhân của kem trộn,mẹ nào muốn da trắng ,giảm cân mà k tốn kém thì vào ạ!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hongkien1982, 4/10/2015.

?

BÁN HÀNG CÓ KHÓ KHÔNG

1. RẤT KHÓ

0 phiếu
    0.0%
  2. khó

0 phiếu
    0.0%
  1. hongkien1982

hongkien1982 Mẹ Xu _Xiêm

Chào các mẹ!
    Vâng!Mình chính là nạn nhân của kem trộn đây !Mình dùng kem trộn từ khi mới có cơ ,khi mà kem trộn bao bì và mẫu mã không đẹp và phong phú như bây giờ đâu....

,hồi đấy chị gái mình có đưa cho mình hộp kem sâm của Thorakao ý ,nói là bôi trắng cực ,bôi htrc hsau mặt khác ngay và giá của nó là 70k....

Mình bảo Thorakao có 8k thôi sao giờ đắt thế? Chị bảo không phải Thorakao đâu đây là hàng handmade của con bé người quen nó làm nhiều người mua của nó lắm

...Thấy chị nói thế chả nghi ngờ gì mình dùng luôn và thấy hiệu quả thật,mình bôi da mặt trắng lên và cũng mịn nữa đánh bay hết cả trứng cá với trứng tôm đầy trên mặt ,...^^
    Sung sướng vì đi đâu ai gặp cũng bảo " dạo này trắng với xinh hơn nhiều" thế là mình giới thiệu và bạn bè đặt nhờ mua ầm ầm ....Mình oder hộ liên tục nhưng k kinh doanh vì thật sự lúc đó mình k nghĩ đc là " sao k tiện thể kiếm tiền hoa hồng luôn nhỉ?" ^^ như thế chắc giờ giàu lắm đây!

Đến một hôm chiều CN vô tình xem chương trình làm đẹp trên TV có nói về tác hại của kem trộn có chị Người mẫu Thúy Hằng hay Hạnh gì đấy ,mình bắt đầu ngờ ngợ :" Hình như mình đang dùng phải kem trộn thì phải ,vì nó cũng không rõ nguồn gốc như chị ý nói mà chỉ biết người quen mà chị mình mua tự làm ....,mặc dù lúc đấy da mặt mình vẫn trắng và mịn màng cực chưa có chuyển biến gì ....

Mình bắt đầu sợ khi chị ý nói trong kem có chất tẩy trắng làm da trắng nhanh cấp tốc và nhiều nhiêu hậu quả trên mặt sau này
    Mình bắt đầu lên mạng tìm hiểu ...cố đi tìm những bài viết để khen hay ca ngợi về em kem thần thánh này để Cm rằng kem mình dùng hoàn hảo thật sự,k có kinh khủng như ngta nói....

Càng lặn lội lên Google ,càng tìm thì càng thấy nhiều bài báo nói về tác hại chứ không hề có một bài nào khen khủng gì cả...
    Chán nản mình ngậm ngùi chia tay với em ý với một sự tiếc nuối không nguôi khi bgio chả biết dùng kem gì cả khi mà xèng thì ít....^^
    Thôi thì lại quay về em Thorakao rẻ tiền với hi vọng e cũng thần thánh như thế vì ngta trộn kiểu gì ý mà giống hệt kem Thorakao luôn....

Da mặt mình vẫn còn tác dụng của kem trộn kia được gần 1 năm nhé ,vẫn trắng ,vẫn xinh nên mình nghĩ bôi Thorakao cg tốt đấy chứ vừa rẻ lại tác dụng tốt

Rồi mình bắt đầu thấy da xỉn dần trở về làn da châu Á ban đầu tuy da mình k đen nhưng cũng chả trắng tí nào cả,mình biết hậu quả tác hại đang đến rồi đấy và....mình bôi kem nhiều hơn,
    Mình lại đc con bạn cho hộp kem olax mẹ nó bên Đức mang về cho ,sướng lắm dùng luôn vì nghĩ kem của Tây chắc tốt lắm đây.....cứ thế bôi ...bôi ...bôi ....ai bảo kem gì tốt là mua bôi luôn chỉ mục đích là cho da trắng lên như xưa,,,,^^

Kết quả chả thấy tác dụng gì mà da vẫn ngày càng xuống sắc cứ xỉn xỉn vàng vàng,,,hnafo không đánh kem đánh phấn trang điểm thì y như rằng khách nào đến may đồ cũng đều bảo da mặt chị dạo này vàng và đen thế ,trong như bị viêm gan B ý....hic....

Lại lên mạng tìm bài báo nào nói về dưỡng da mình thử nhiều lắm và tự nhủ " thôi da đã thế này rồi muốn nhanh cũng chẳng được đành từ từ vậy ,dừng k dùng kem kiếc gì nữa sang thiên nhiên cho lành mặc dù mình siêu lười và ngại về khoản đắp đắp ,trộn trộn này ...

Nhưng vì sự nghiệp làm đẹp nên phải cố thôi và mình thử đầu tiên là nghệ
    Mình mua nào là nghệ tươi về giã ,uống,ăn và bôi cũng đc tận nửa tháng lận ,trốn trong nhà không bước chân ra khỏi cửa luôn vì xấu hổ lắm da mặt cứ vàng khè sợ hàng xóm lại thương hại hỏi thăm,,,,còn khách hàng đến là cứ phải thanh minh ngay từ cửa ra vào ...nào là chị bôi nghệ , chị bị tác hại của kem trộn các kiểu ....bla bla....
    Bắt đầu ngại và cũng chưa thấy tác dụng gì ...bắt đầu chán rồi đấy khi ngay nào rửa mặt cũng phải lau chùi kì cọ đến rát hết cả mặt mình vứt xừ đống nghệ trong tủ đi chả dùng nữa mặc dù vẫn biết nghệ rất tốt nhưng k thể đủ kiên nhẫn để dùng
    Lại lên mạng tìm và dùng tiếp đậu đỏ, mình mua và đi xay chứ k mua trên mạng đâu,rồi nào là đắp mặt bằng dua chuột ,trứng gà , cà chua ...các kiểu...nhưng da mặt vẫn dậm chân tại chỗ mặc dù mỗi loại mình cũng dùng được ít nhất nửa tháng rồi chán ....hì hì...
    Da mặt vẫn thế vẫn đen ,vẫn xỉn làm cho trc thích mặc áo màu tối để cho nổi bật da trắng lên còn sang nữa thì giờ mặc càng tối càng bị dìm hàng thậm tệ....T.T

Da thì ngày càng đen và nhờn dầu chán nản k tìm cách làm trắng da nữa vậy ,lại tìm cách để cho da bớt nhờn đi vì mặt đã đen còn bóng bẩy nữa chứ^^
    Và mình lại thử với đậu xanh,mình đi mua cả cân luôn vì mua ít ngại ngta k xay cho ,ra Metro Hoàng Mai mua sữa chua với sữa tươi không đường,đặt mua cả 2l mật ong của nhà bạn khách hàng nick FB là Bích Phương Phạm tận Daklak ,nhà bạn ý ong tự đến làm tổ và cho mật ...Bạn ý còn cho thêm cả cục sáp to đùng bảo cho mình để làm son handmade vì HN sáp ong đắt mà trong khi bgiothấy các bạn làm son cũng nhiều nên tặng cho mình biết đâu hứng lên làm son siếc thì sao^^

Và công cuộc trùng tu nhan sắc lại bắt đầu....
    Mình trộn sữa chua với bột đậu xanh( xay bột sống còn nguyên vỏ ) cho sền sệt nhưng vẫn đặc ,sau cho thêm mật ong vào đến khi thành hỗn hợp hơi nhão ,rồi thực hành luôn bôi lên mặt ,mình đắp dày lắm vì nghĩ tác dụng chắc sẽ nhanh hơn ....và để qua đêm đến sáng luôn ....^^.Sáng dậy mặt cứng đơ vì bột ^^ ...lại khổ vì rửa mặt ...rõ là lâu ...ngẩng lên soi gương thấy mặt cũng tươi hơn tí ti, ...thôi thì cứ tự an ủi và cố gắng vậy....
    .....Dù gì cũng phải bôi hết cái hộp đã trộn sẵn này chứ....nhưng lần sau k bôi dày nữa ,bôi mỏng phủ kín mặt là được rồi cho dễ rửa ,mình trộn cái hộp to bằng hộp làm sữa chua thôi cứ để trong tủ bôi đắp đến 1 tuần liền ,nhưng vẫn chưa hết,..

..Đắp được 3 hôm ,buổi sáng dậy thấy ba ngoại bảo " mặt Hồng mấy hnay thấy trắng trắng lên thì phải ....con có bôi cái gì k thế...mừng quá mình bảo luôn là con đắp sữa chua ,mật ong với đậu xanh thôi chả bôi gì nữa ...sợ lắm rồi...

MẸ bảo thế làm cho con Quỳnh nữa cho em nó đắp với ....và thế là hai chị em dùng chung hộp đấy ,chục ngày để hộp trong tủ kín nắp vậy mà k bị hỏng,k bị khổ vẫn thơm mùi đậu xanh chứ k chua mùi sữa chua tí nào cả...
    Lại sung sướng vì đc em khách hàng làm bên thẩm mỹ viện Nhật Linh e ý bảo" dạo này chị có bôi gì k mà da mặt chị trắng thế ...mình lại chia sẻ bí quyết luôn"....

đc 12 hôm thì hết hộp ,mình lại trộn hộp khác....thishc nhất là nó k hỏng ,và chưa biết là đến khi nào thì nó hỏng nữa ,mình cứ làm hộp nhỏ như thế hai chị em dùng
    ,
    Cũng sợ bị mòn da vì sữa chua lắm nên giờ cứ cách hai ngày mình đặp một lần,....
    trong hai ngày không đắp với sữa chua thì mình trộn sữa tươi không đường với mật ong và bột đậu xanh để dưỡng da ....
    Da mặt dạo này ngon lại như xưa rồi ,sướng lắm lại được khen đều đều ...hí hí....chắc ngta nịnh mình....^^
    Mình lại trộn sẵn và cho bà chị ở tận Mỹ Đình ,cũng dùng kem trộn ý ,nói mãi bà ý cứ k tin k nghe và vẫn dùng còn dùng tận 3 năm lận mãi đến khi cho bà ý xem bao nhiêu bạn dùng kem trộn bị lở hết cả mặt ra bà ý mới thôi ,và cũng bị xỉn da vàng như viêm gan luôn,bgio đang tăng cường tích cực dùng bột mình đưa,trộn sẵn mới dùng cơ k cũng lười lắm da cũng bắt đầu cải thiện rõ rệt.

Thời gian đầu đúng nửa tháng mình bắt đắp với sữa chua,thấy da sáng lên sướng lắm,giờ thì cũng như mình 1 ngày bột,sữa chua ,mật ong.2 ngày thì với sữa tươi dưỡng da,cứ đều đều như vắt chanh.Hàng xóm mấy bà hay buôn dưa lê cũng xin,lúc đầu thì cho giờ k cho nữa vì 5,6 bà xin bao nhiêu cho đủ....^^

Thế là các bà ý bảo " mày trộn sẵn đi bọn chị mua chứ đi mua nào là sữa chua k đường thì chỉ mỗi Metro có thôi,lại còn mật ong, lại còn đi xay đậu xanh nữa ngại bm^^".Mua của mày có 15k/hộp mà dùng được hơn chực ngày thì tội gì đi đâu làm gì cho mệt lại tốn ra

Giờ thì lại làm sẵn để phục vụ cho mấy bà hồi xuân và cả bọn bạn nữa chứ....^^
    Mọi người bảo mày làm bọn chị yên tâm chứ mua trên mạng về vẫn phải trộn trộn , ngại ,lâu ,mất thời gian....

Giờ thì vừa may đo kiêm luôn bán bột đắp mặt,bán cả sữa chua không đường cho mấy bà béo ăn giảm cân nữa chứ!^^.Mà sữa chua mình tự làm chứ không phải đi ra tận metro mua nữa ,vì trc đây chị em mình làm mãi sữa chua mít bán trên này rồi.
    Mẹ nào đã từng ăn " Sữa chua mít giá chỉ 10k ,free ship dù chỉ 1 cốc " thì biết ^^

À CÒN VỤ GIẢM CÂN NỮA NÀY!
    mình nói nhanh nhé k viết dài quá mn ngại đọc.....
    Dáng mình thì chả đẹp gì đâu ,cao có 1,5m thôi nhưng cân nặng lúc nào cũng chỉ 43,5 ký và đã có hai nhóc rồi ,một đứa 7 tuổi ,một đứa 5 tuổi.Mn cứ khen trẻ với gọn người k biết nịnh hay thật nữa ....^^.Cách đây 2 năm mình béo lắm rụt hết cả cổ nặng tận 49,5kg.Ai nhìn cũng kêu , bản thân thì nặng và mệt lắm ,đã thế lại còn điên nhất là mỗi lần đi chơi chụp ảnh là một lần xấu hổ ,vừa béo ,vừa lùn ,vừa già ,vừa xấu ...hic....
    thế là lại lặn lội tìm tòi làm đủ cách ăn kiêng,mệt mỏi thèm ăn đau khổ lắm ý....
    Cuối cùng sau bao ngày tháng đợi mong mình cũng tìm ra 1 phương pháp giảm cân nhẹ nhàng nhất mà k phải thèm thuồng đồ ngon ,k phải luyện tập vất vả đói khát gì nữa....
    Đầu tiên đúng 1 tuần nhé ,mình khẳng định 100% luôn ,1 tuần đầu mình ăn chỉ thức ăn thôi ,xào ,nấu chiên ăn tất .....nhưng cơm thì đố dám đụng đến 1hôt,....nhưng....trước khi ăn mình làm phát hết đúng 1 chai lavie nước lọc 500ml,( có thể nửa chai khoảng 300ml cũng đươc) ngang xừ bụng rồi còn đâu nên các thức ăn kia k còn nhiều chỗ để nhồi nữa thế là ăn bị ít đi nhưng vẫn no,,,

Cứ thế bữa trưa và tối đều vậy .Sáng 2 cốc nước xong ăn sáng ăn bún ,phở ,xôi , miến mủng gì thì tùy xong làm 1 cốc sữa chua không đường.....rồi đến trưa và tối lại thực hành như trên.Được 1 tuần giảm đúng 1 cân luôn.Eo giảm được 1cm....Nói chung thế là sướng lắm rồi .Mình làm liên tục được 1 tháng thì mình xuống được từ 49,5 còn 46kg.
    Sau 1 tháng đấy mình bắt đầu ăn cơm ,lúc này cảm giác như dạ dày bé đi r hay sao ý,chỉ nửa bát đã thấy ngang chả muốn ăn nữa r,....chắc cũng tại cơm thì có nửa bát nhưng mình cứ chan canh vào húp liên tục ,.,..húp lấy húp để cơ...cơm và vào thì ít mà nước vào thì nhiều....thức ăn xào ,chiên nấu vẫn chén đều nhé.Giờ còn 43 kg rồi và k có ý định giảm nữa,mình ăn cơm với thức ăn bt nhưng lúc nào cũng cứ phải hết chai lavie trc khi ăn....Sáng sáng vẫn có nước và cốc sữa chưa không đường...

Cân nặng ,da dẻ bây giờ ok lắm rồi đối với mình chứ m k so với các em hotgirl nhé vì mình đã 33t rồi 8x đời đầu chứ có phải 9x với 10x nữa đâu ạ !
    Thế nên cũng muốn các mẹ được như mình mà kinh tế eo hẹp nên share lên đây cho các mẹ biết để có thêm tí mẹo làm đẹp nhé !
    Chúc các mẹ cũng được thành công như mình !^^
    Đây là ảnh mình mới chụp được cách đây hai tuần ^^.Máy tàu nên không đẹp và nét như máy xịn nhé !^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongkien1982
    Đang tải...

2. hongkien1982

hongkien1982 Mẹ Xu _Xiêm

Share để mọi người cùng biết với ạ ^^

3. hongkien1982

hongkien1982 Mẹ Xu _Xiêm

mình viết dài quá mn ngại đọc hay sao ý ....hic....

4. maihuyen088

maihuyen088 Thành viên sắp chính thức

Kem trộn tác hại ghê gớm. E cũng chỉ dùng mật ong với sữa chua thôi là đủ.hehe

5. hongkien1982

hongkien1982 Mẹ Xu _Xiêm

Mình cũng thế dùng thêm đậu xanh để giảm dầu trên mặt vì nhờn quá.....Sợ kem với kiếc lắm rôì^^3D3%004

6. nhatphong1010

nhatphong1010 Bắt đầu tích cực

Mình chẳng bao giờ dám dùng mấy caí kem trộn đó đâu, thấy có người đi lột da toàn thân mà hết có 1tr , thiết nghĩ sao lại rẻ thế cơ chứ, với thuốc giảm cân thần tốc, nói chung là chỉ dám đắp mặt nạ dưa chuột hoặc tinh bột nghệ thôi :)

hongkien1982 thích bài này.
  7. phanhong2191

phanhong2191 Bắt đầu tích cực

Đánh dấu để về trộn thử

8. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Em đánh dấu để hôm nào cũng thử trộn xem sao :D

9. hangphuong86

hangphuong86 Thành viên tập sự

Thật sự rùng rợn.

Vì những hậu quả kinh khủng mà steroid gây ra.

Chính vì thế mà mình và các bạn bên Trung tâm Bảo tồn và Phát triển Dược liệu đã cùng nhau nghiên cứu các tài liệu khoa học từ Viện Y khoa quốc gia Hoa Kỳ, và Diễn đàn cải nghiện Steroid Quốc tế ITSAN để đem đến cho những người bị nhiễm steroid từ kem trộn, từ các vấn đề khác được tiếp cận các nghiên cứu quốc tế, có được các góc nhìn khoa học và trung lập, các phác đồ đã được thử nghiệm hiệu quả cũng như các ví dụ thành công.

Trích dịch trường hợp của I Chang

1. Tôi KHÔNG sử dụng bất kỳ xà phòng hoặc sữa rửa mặt nào, chỉ làm sạch khuôn mặt và cơ thể với nước.

2. Tôi nghiên cứu và dùng Các biện pháp từ "Stephanie Home Apothecary" (một đơn vị cung cấp các loại kem, dưỡng cho da bị Eczema mà không dùng đến Steroid). Tôi đã thử kẽm, dầu hạt thìa là (Blackseed oil) và sả. Đó là những chất dưỡng ẩm duy nhất mà tôi áp dụng trên làn da đỏ của tôi mà không bị đau, rát hoặc kích ứng. Tất cả đều giúp da lành lại. Tôi sử dụng dầu thìa là đen trộn lẫn với dầu hắc mai biển hoặc dầu hoa hồng, và sau đó bôi Kẽm (Zinc Palm hoặc Kẽm Oxid) lên trên. Tôi thích dưỡng chất kẽm, bởi vì nó giúp làm dịu da, và nó cũng là chất trong kem chống nắng để bảo vệ da khỏi sự nguy hiểm của tia cực tím.

Đây chỉ là 2 trong số 7 kinh nghiệm của cô gái này. Các bạn lưu ý đến kinh nghiệm số 1 nhé, là không sử dụng xà phòng và sữa rửa mặt, thậm chí hầu như không sử dụng các loại thuốc hay mỹ phẩm tổng hợp nào thêm.

Đọc thêm cách xử lý của trường hợp này thì các bạn có thể vào đây: https://www.facebook.com/groups/corticoid/