Khác: Hội khỉ con thông minh 2016, mẹ nào cũng mang bầu khỉ con thì vào chia sẻ kinh nghiệm bầu bí ạ!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi namviethanoi, 20/5/2015.

1. leethuchin

leethuchin Thành viên chính thức

sướng quá, giờ có con gái sướng hơn nhiều ý, bé đc bn tuần rùi? con gái chắc dịu dàng nên máy nhẹ, mẹ k nhận ra thôi ^^ t vẫn uống sắt vs canxi nhưng đợt 18w phải tăng canxi lên 2v mà vẫn lo lo, ăn uống cũng kém, chỉ sợ ảnh hưởng con, đến giờ mới lên đc 1kg so với hồi chưa bầu, chán lắm, may mà 3m đầu sút gần 1kg thui :(

Đang tải...

2. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

được hơn 19 tuần mn ạ, dự sinh 28/2. đêm thì máy nhiều chứ ngày biết mẹ đi làm hay sao mà chả động tĩnh j ý. t hồi 16 tuần cũng chưa tăng cân nào bụng bé tý, h thì trv to hơn rùi chắc cũng tăng đc 1,2kg, đang hóng mốc 22 tuần đi sâ 4D đây mn ạ.

3. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

Em hỏi các mẹ về việc uống bổ sung sắt và canxi. Tình hình là em được bác sĩ kê uống sắt và canxi dạng ống (như ống tiêm), em uống bị nóng trong táo bón rồi là nhiệt miệng đến khổ. Có mẹ nói em nên đổi sang uống loại tổng hợp sẽ đỡ nóng hơn nhưng em không biết loại nào tốt có mẹ nào đã uống chia sẻ tên thuốc cho em với ạ

4. vaytaichinh

tổng hợp thì ko đủ hàm lượng sắt và canxi đâu mn ạ. mình uống thuốc bs kê dạng viên trộm vía ko thấy nóng gì cả, cũng có thể do cơ địa tùy người nhưng mn chú ý ăn thật nhiều hoa quả vào như cam, chuối, đu đủ... sẽ tránh bị táo bón đó. một ngày ăn 2-3 quả cam vào.

cuatroicho8483 thích bài này.
  5. Giadinhmeocon

Dạ em cảm ơn mn

6. cuatroicho8483

cuatroicho8483 Thành viên chính thức

|Mình hồi mới bầu được mấy tuàn cũng táo lắm. bây giờ mình toàn ăn bưởi với uống nước cam thấy đỡ hơn hẳn đấy bạn a

7. Giadinhmeocon

em thì oái oăm lắm ạ. Em chẳng thích ăn gì ngoài dưa hấu và mít thê nên đã nóng rôi lại còn ăn đồ nóng -> nóng thêm, em sẽ cố gắng cải thiện dinh dưỡng

8. bugicolo

bugicolo Bắt đầu tích cực

Con nhà em cũng sinh vào mùa xuân năm sau, đang mong từng ngày con ra đời ^^

9. leethuchin

ui thế t vs b sinh gần nhau, bạn bé nhà t đc 19w6d, dự sinh thì hồi đầu là 22/2, đợt 12w SA bs Chương thì dự 19/2, mn định sinh ở đâu? đang sợ con so sẽ sớm hơn dự sinh thì vào Tết, k biết có hạn chế j k ^^ bé nhà b trvia ngoan thế, kiểu rất thương mẹ ý, t thì SA 4D 2 lần rùi, 12w và 18w

10. leethuchin

t cũng bị nóng trong, còn bị gan, mn cố gắng ăn phong phú hoa quả vào, t vốn k thích ăn rau với hoa quả nhưng cứ gọt rồi bọc nilon để tủ lạnh, ngồi nhẩn nha đọc sách, xem fim, lướt web buồn mồm là cứ ăn thôi, có đk thì mang đến cquan, vừa làm vừa ăn, 1 ngày ăn khoảng 300-500g hoa quả là okie. T đag uống Bonsalus, trc thì ngày 1v, sau thấy hay tê chân nên bs tăng 2v, sắt thì đang uống viên Iron melt. Mn chú ý phân bổ thời gian uống cho đỡ "oánh nhau" nhé

11. sanhodo198

sanhodo198 Thành viên rất tích cực

Trộm vía chắc e ko bị nghén rồi. May quá là may. Hôm nay em đi khám bs. Bs nói nghi e bầu con trai, hỏi em là em ko nghén ngẩm gì mà chỉ buồn ngủ thôi đúng ko? Xong e bảo vâng.
    Em chả thèm thuồng gì, mà cũng ko ói mửa gì hết. Bà ý nói em thế chắc con trai rồi :)))
    Em con gì cũng quý, nhưng đc con trai thì ông bà nội mừng lắm luôn :)))
    Nghĩ vậy thui, chứ mẹ đẻ em cũng k nghén ngẩm gì, y như em bây giờ mà cũng 2 con gái!!!! Hihi

12. Giadinhmeocon

E toàn làm 1 phát cả 2 luôn. Mà lại tính hay quên lẽ ra nên uống canxi buổi sáng để uống nhiều nc lọc nhưng một số ngày e quên nên toàn uống tối, hình như nó cũng ko dc tốt cho lắm

13. leethuchin

M cũng hay quên nên m chia ra ntn cho dễ, b xem áp dụng đc k:
    -Sáng: ăn sáng xong uống vitamin tổng hợp, dha, canxi
    - 9,10g tuỳ ý thích và khả năng có thể ăn bữa nhẹ, t hay ăn vài cái bánh quy hoặc 1 nắm xôi nhỏ, nếu ai uống đc sữa, ăn đc trứng thì tầm này tốt lắm, m vẫn nghén nên phải bỏ, huhu
    - Trưa: ăn trưa, uống canxi
    - tầm 3g: uống nc cam, ăn hoa quả....
    - tối: ăn tối rồi uống sắt
    Hôm nào t ăn trưa xong mà sẵn cam thì t ngủ dậy tầm 1r và uống nc cam, k uống canxi nữa mà chuyển xuống bữa phụ. Nếu chiều ăn toàn hoa qua thì t uống canxi sau ăn tối. Tầm 9g ăn nhẹ, ăn thêm hoa quả và uống sắt.
    Nghe thì hơi lằng nhằng nhưng cố gắng ăn uống đúng giờ thì sau con cũng ăn đúng giờ, với cả nhớ qui tắc: canxi cách sắt 2 tiếng, sắt có thể đi kèm hoa quả, canxi k uống tối muộn là okie. Sắt uống tối muộn đc, trừ mẹ nào quá khó ngủ, t khô môi nên uống khá nhiều nc, khoảng 2,5l riêng nc lọc chưa kể dừa, nc hoa quả, canh...

Giadinhmeocon thích bài này.
  14. Bông béo phì

Bông béo phì Thành viên tích cực

Khả năng em sắp có 1 bé Khỉ rồi ạ. E chậm kinh 3 ngày thử que chưa thấy gì, sốt ruột quá nên e thử máu thì chỉ số hCG 29,09. Hồi hộp quá. Nếu có bé Khỉ thì bé nhà em là Khỉ tháng 8 :blush:

15. cuatroicho8483

cuatroicho8483 Thành viên chính thức

Mình thích thì đương nhiên muốn ăn nhưng hãy nghĩ cho con bạn a. Mình nóng là con cũng nóng mà việc đi nặng cũng vất vả nữa. Cố lên nha

16. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

Vậy thì cứ túc tắc sắm dần thôi mn ^^.

leethuchin thích bài này.
  17. Nhimcao

Hôm siêu âm 21w4 ngày thì em bé được 490g em ạ, em đi siêu âm chưa? kết quả thế nào?

18. Nhimcao

Phải học tập bạn này bổ sung thêm hoa quả mới được, mình lười ăn hoa quả quá, đi làm cứ ngại mang đồ đi

19. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

oi, em đi siêu âm tận hôm 23 tuần mà bé nhà em có 467g thôi, bác sĩ đang bảo bé quá chị ah

20. vaytaichinh

mình đky đẻ ở C bạn à, vì gần nhà. mình tính đến hn là 19W3D, dự sinh sau Tết 20 ngày mà vẫn thấy hơi lo vào Tết ý. kaka tối nằm ngửa con máy nhiều lắm. Mình mốc 12 tuần đi sâ 4D 2 lần để đo đmdg cho chắc, nên suốt tg đó tới h chỉ sâ 2D 1 lần mốc 16 tuần thôi. hôm 18 tuần thì làm tripple test ở bv đh y, bs ở đó khuyên hạn chế sâ vì mỗi lần thiết bị sâ đưa vào, con sẽ nghe thấy tiếng như tiếng sấm sét mặc dù ko quá dữ dội nhưng ko tốt cho thai nhi. e họ mình ở Mỹ bảo bên nc ngoài họ ít sâ lắm, cho sâ đúng 3 lần 3 mốc quan trọng thôi. Do đó muốn gặp con nhưng các mẹ cũng nên hạn chế nhé.