Hà Nội: Tôm Cá Biển + Thịt Lợn Sạch: Tôm Rảo Cuối...cuối Mùa, Mua Tận Bến, Bán Tận Nơi Ạ

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi daynorain, 19/8/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. daynorain

daynorain Thành viên rất tích cực

Đầu bến nhà em báo vừa gỡ lưới xong chú chim trắng mồ côi 7.5kg, bác nào vợt cả con về cuối tuần cả đại gia đình vui vẻ thì hớt nguyên con - 190k, còn không em sẽ sẻ bán khúc - 250k/ kg ( lấy từ 1kg trở lên ạ).
    Cùng chuyến này em có mấy kg cá thu phấn (gần 1kg 1 em), cá thu phấn siêu siêu ngon giá 190k/kg. Và mí kg cá măng bé (vài lạng/ em) giá 150k.
    Trên đây là những em cá tươi rói chưa cấp đông, ướp đá về. Còn hàng cấp đông như hôm qua em thông báo vẫn về như bình thường nhé, trừ chim đen đã có chủ)

2. daynorain

Đầu bến nhà em báo có mực trứng cá mẹ nhé, mực trừng sz khoảng hơn chục con/kg, giá 220k/kg ạ. Mẹ nào có nhu cầu báo em để khi có hàng em chuyển lên nhé.

3. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Cá chim gì mà to thế nhỉ.

4. daynorain

Bác hỏi thế thì em cũng chịu thôi, hình cá em cũng up lên, các mẹ đã ăn hết và đều khen ngon. Em đã hỏi lại đầu dưới kia, cá bác hỏi là cá én, rẻ hơn cá chim, tùy thời điểm nhưng dao động khoảng 150k. Bác có nhu cầu thì order, dưới bến có sẽ chuyển lên ạ. Dưới đó họ còn thắc mắc sao lại gọi cá én lag cad chin trâng nhỉ.
    Em hỏi bằng link này nhé, bác xem có phải bác muốn tìm cá này k nhé
    http://thucphamque.net/san-pham/131/ca-en-dac-san-chim-trang-thuan-chung.html

5. daynorain

Chị Em Sò ơi, cá chim đen của chị nè, hum nào chị rộng tủ thì ới em mang đến nhé. Nhìn hấp dẫn quá cơ

6. daynorain

Tình hình là mai nhà em có mẻ cá thu, cá vược và cá củ đỏ về ạ. Cá thu, cá vược thì chắc các mẹ đều biết rồi ạ, lấy thí điểm nên em chỉ lấy cá thu vừa phải 3-4kg thui ạ, cá vược khoảng hơn kg/con ạ. Còn em phải giải thích về cá củ đỏ, bó tí xíu nhưng là đặc sản đấy ạ.
    Em mượn tạm ảnh trên mạng vậy ạ, để các mẹ dễ hình dung

Đây là loài cá chủ yếu xuất Nhật ạ. Các bạn Nhật đã ăn thì dân mình cứ yên tâm về giá trị dinh dưỡng đi ạ.
    Giá em nó là 120k/kg nhé. Em lấy thử chục kg thui ạ.
    Kính mời các bác ạ ^^

Sửa lần cuối: 14/10/2015
  7. daynorain

Ăn thử cá củ đỏ đi các mẹ ơi.
    Cá vược và cá thu ngon tuyệt cú mèo ạ.
    Đầu dưới Cẩm Phả lại báo có 1 em cá (em quên tên rồi, như kiểu cá dòng (cá chày)) ấy ạ, 3kg và 3 em cá rô biển (1 em to nhất 3.4 kg, tổng 3 em là 5.9kg), giá 2 em bé là 160k, 2 em từ 3 kg đổ lên là 180k/kg các mẹ nhé. Ai mua muốn cắt khúc thế nào báo em để em báo dưới kia cắt, chứ đến chiều sợ đông đá mất, lên đây em lại phải cưa ^^.
    Tks cả nhà đã ủng hộ

8. daynorain

Hôm nay bến nhà em thu mua được mẻ tôm rảo " đáng đồng tiền bát gạo", giá tuy có lên chút nhưng tôm cuối mùa con nào con nấy to ngon giòn, ngọt.
    Giá hiện tại 180k/kg. Riêng các chị tin tưởng quay lại oorder từ lần 2 trở lên em xin giữ nguyên giá cũ - 170k/ ạ

9. rongcon

Cho chị 2kg nhé. Để chị xem tk e rồi ck luôn ko ah đi làm ko cầm tiền đi ý.

daynorain thích bài này.
  10. daynorain

Hi, tks bác nhìu nhìu ạ. Bác lấy tôm vỏ hay tôm bóc ạ.
    Bác cho em xin địa chỉ, mai em ship hàng bác nhé (nay nhả em xin phép nghỉ ăn chơi 20/10 ạ, hehe)

11. rongcon

Tôm vỏ, có còn tươi ko đấy. về mà đầu đi 1 nơi thân 1 nẻo là chán lắm đấy. Mai mới ship à. Vậy mai chị đưa tiền cho xã cầm đi trả luôn đỡ mất công chạy 15km đi NH rồi mất 11k ck nữa thì tèo.

daynorain thích bài này.
  12. daynorain

Hi, bác cứ về ăn thử rồi cho em xin cò men cho khách quan ạ. Theo quan sát của em thì mã của đợt này k còn gì để chê nữa, còn chất thì các bác cứ thẩm định ạ ^^.
    Chị nhắn cho em xin địa chỉ nhé
    Ơ, mà bác cho em feed back ban đầu về tôm ạ. Tôm hôm qua về có bị rã đông không chị?

Sửa lần cuối: 22/10/2015
  13. rongcon

Lát bác nhắn qua đt cho nhá. Đông đá rồi à sao biết mã này ko chê vào đâu đc.

daynorain thích bài này.
  14. daynorain

Hi, nhà em mua được rồi mới dám rao chứ ạ, em đã nhìn ảnh rồi, mã rất đẹp. Lâu rồi có tôm đâu chị, lác đác mỗi ngày 2-3 cân, hum nay mới có nhiều ạ ^^

15. daynorain

Hum nay bến nhà em lại có em cá măng 7.7kg và em cá chim đen 1.5kg nhé, đồng giá 200k/kg ạ

16. daynorain

Sau hơn 1 tháng buôn buôn bán bán những em cá củ đỏ với thân hình tròn lẳn, thịt cá dai, thơm, ngọt đậm đà để lại ấn tượng sâu nhất trong em. Từ cảm nhận của bản thân, từ cái miệng ăn ngon đến phát thèm của con trai và từ phản hồi rất tích cực của những khách hàng đã ủng hộ, em đặt niềm tin sâu sắc vào những em cá mượt mà óng ả này. Để PR đứa con cưng này em xin tổ chức chương trình dùng thử miễn phí 50 suất cá củ đỏ (đỏ củ), mỗi suất cá miễn phí bao gồm 1/3kg cá. Các mẹ chỉ cần thanh toán tiền ship 20k.
    Chương trình kéo dài đến 30/10/2015 hoặc khi nào hết 50 suất dùng thử. Đơt giao hàng đầu tiên dự kiến vào chủ nhật tuần này, ngày 25/10/2015.
    Ở Việt Nam, cá đỏ củ có ở nhiều nơi, đánh bắt quanh năm bằng lưới kéo đáy. Cá được chế biến đông lạnh xuất khẩu dưới nhiều dạng, chủ yếu sang Nhật bản với tên Takasago. Chúng hoàn toàn ăn tảo biển, thịt cá dai, ngọt đậm, không xương đến nỗi được tín nhiệm làm chả cá hơn cá thu. Chả cá củ đỏ ăn ngọt, dai rất ngon. Ngại làm chả thì chỉ cần chảo mỡ là có món cá đỏ củ rán gìon không chê vào đâu được, hay đơn giản hơn là kho với thịt mỡ, tiêu, hành hoặc nướng giấy bạc cuộn cùng rau thơm... Trăm nghe không bằng 1 thấy, trăm thấy không bằng 1 thử. Các mẹ nhanh tay để có 1 suất thử miễn phí nhé.

17. rongcon

Thế mà hôm qua ko gửi luôn cho xin xuất ăn thử. Chị xí 1 phần nhá, để hôm nào lấy thêm cái gì thì ship luôn thể. Số tk đâu nhỉ.

daynorain thích bài này.
  18. co_troc

co_troc Thành viên rất tích cực

Mn cho mình đăng ký nhé,ship cho mình đến Vân Canh,Hoài Đức hoặc ship về Nhổn cũng được.

daynorain thích bài này.
  19. daynorain

Hi, em mới phát sinh ý tưởng và hiện thực hóa nó ngay lập tức chị ạ. Thao thức năm canh mới phọt ra, hihi.... Em thấy cá này ngon quá nhưng lạ quá với mọi người, nên quyết tâm PR cho em nó ^^.
    Số TK em PM chị nhé
    À, tôm hôm qua về có bị rã đông không bác. Bác trai lại báo không lấy vì không mang tiền, làm ship nhà em suýt bỏ ship, may đúng lúc em về nên buộc vội vàng quá

20. thuhuyen1989_hn

thuhuyen1989_hn Thành viên rất tích cực

dc dùng thử thích thế! chúc c đắt hàng nhé

daynorain thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.