Tranh luận: Các mẹ nghĩ sao về vấn đề nuôi dạy con - Em thì đã mệt

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Thuanpro01, 8/10/2015.

Tags:
  1. Thuanpro01

Thuanpro01 Thành viên mới

Liệu nuôi con có phải là cuộc chiến???
    Lúc đầu chưa có con thì em ao ước rất nhiều, tuy nhiên giờ đây sau một thời gian xây dựng hạnh phúc gia đình và có cho mình em bé em cảm thấy thực sự mệt mỏi, đôi lúc cảm thấy chán nản trong việc chăm con.
    - Lúc đầu khi chưa có em bé thì em mong muốn có một em bé giống như các bà mẹ khác, nhưng khi có rồi thì khổ vô cùng ạ. Chồng thì cả ngày ở cty tối về cũng chả giúp em được chút nào, bé nhà em thì là bé trai mới 3 tuổi mới tuổi học ăn học nói nên nghịch vô cùng. Suốt ngày quậy phá, không ngồi yên chút nào.
    - Cả ngày đi làm việc đã mệt, tối về lại phải thức chơi với bé, có hôm bé còn chơi đến cả 11h đêm không thèm đi ngủ....
    ÔI!!! Em bắt đầu thấy mệt ùi, có mẹ nào giống em ko vậy? Muốn đi đâu đó thật xa một thời gian quá.
    LIỆU NUÔI CON CÓ PHẢI LÀ MỘT CUỘC CHIẾN????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thuanpro01
    Đang tải...

2. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Mình đoán là bạn đang gặp vấn đề khác chứ không phải là vấn đề về con, con bạn đang thiệt thòi khi bị bạn đối xử như một kẻ địch. Mình khuyên thật nhé, bạn nên tỉnh lại đi! Và nếu bạn thấy mình nói có ý đúng, mình sẽ gợi ý cho bạn cách giải quyết vấn đề

3. Ella Duyen

Ella Duyen Thành viên chính thức

chac bạn stress rồi. đừng nghĩ về con như vậy tội nghiệp nó...cố gắng tìm niềm vui để dung hòa thôi cậu. các con là trời ban mà đừng nói như vậy

4. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Chắc mn stress nên nghĩ vậy thôi, mn thử làm 1 người bạn của con, dẫn con đi chơi, ... để mẹ con được thoải mãi hơn

5. LuckyHousePN

LuckyHousePN Thành viên chính thức

Chuyện con nghịch phá ở tuổi lên 3 tuổi là chuyện bình thường mn đừng quá căng thẳng. Chỉ lo lắng khi con không hoạt động vui chơi mà ngồi 1 chỗ thôi. Mn nên nhờ bố phụ giúp trong việc vui chơi với con để mn có thời gian nghĩ ngơi và chăm sóc cho mình. Hãy đi đâu đó chơi vui vẽ và giải tỏa những căng thẳng nhé mn. Chúc cả nhà luôn vui ve va hạnh phúc

6. canlamgiadinh

canlamgiadinh Thành viên chính thức

nuôi dậy con cái luôn là nghĩ vụ và thực sự cũng là trăn trở của bất kỳ người mẹ nào hy vọng thớt sẽ tìm được cách thức tốt

7. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, mn thử cuối tuần đi chơi đâu đó giải tỏa xem, các bé còn nhỏ nên nghịch ngợm là chuyện bình thường bởi các bé đang trong quá trình học hỏi và khám phá thế giới xung quanh, bé nào tầm tuổi này mà ngoan quá, suốt ngày ngủ với ngồi một chỗ mới sợ mn ạ. Nếu mn đang stress thì có thể đến gặp bác sỹ tâm lý hoặc đi chơi đâu đó để giải tỏa, nhưng việc chơi với bé, nếu mn biết cách sẽ vừa vui vừa không thấy mệt, mà lại kích thích sự phát triển não bộ của bé ạ :) Về chuyện chồng thì mn có thể góp ý nhẹ nhàng để chồng có thể chia sẻ với mình, mọi đứa con đều chính là một sản phẩm tuyệt vời nhất mà các bà mẹ đã từng tạo ra, và tất nhiên là vì chính mình tạo ra nên mình cũng phải có trách nhiệm nuôi dưỡng, dạy dỗ và hoàn thiện bé bởi bé đâu có cầu xin hay ra lệnh cho mình sinh bé ra đâu, chính mình là người quyết định việc bé được ra đời mà :)

8. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Ngoài vấn đề con bạn đang có vấn đề nào khác không. Nếu con thì bạn uốn nắn dần dần. Bố nó tối cũng có nhà mà cần uốn con vào khuôn khổ, ko để trẻ thức quá khuya. Nhà mình chỉ tầm 9h30 là tắt điện cho con đi ngủ rồi. Sáng ra nhà mình lại dậy sớm. bố mẹ dậy 5h tập thể dục, con thì 6h.

9. dungcuong023

dungcuong023 Thành viên sắp chính thức

phải kiên trì mẹ ạ

10. MeBongiuBong

MeBongiuBong Thành viên chính thức

chuẩn đấy mn ạ, thế mới biết nuôi con vất vả tnao, nhưng mà vẫn vui vì luôn có con bên cạnh

11. hoahue99

hoahue99 Thành viên chính thức

con nghịch con hiếu động thì mình cũng phải có cách răn con . cũng mệt mỏi đấy nhưng cố lên các mẹ :p

12. violeft

violeft Thành viên chính thức

dạy con như học thêm kiến thức mới, phải sáng tạo

13. quyduc761

quyduc761 Thành viên sắp chính thức

cố lên mẹ thớt nhé