Phụ nữ sướng khổ hơn nhau ở tấm ck là thế đấy

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Tueminh2015, 9/10/2015.

Tags:
  1. Tueminh2015

Tueminh2015 Thành viên chính thức

"Kịch bản mà vừa qua chúng ta diễn thật quá hoàn hảo? Còn hơn cả diễn viên chuyên nghiệp...
    Cuộc đời mình bất hạnh thật mn ạ, lần 2 rồi cũng ko xong, khi mọi chuyển đều lật ngửa mới biết rằng mình đang trong vai diễn viên đóng kịch mn ạ, khổ nhất con bé chẳng tội tình gì mà hứng chịu đủ thứ từ khi trong bụng mẹ, sau vụ mình biết mua quà tặng sn vk cũ, tiện thể cãi nhau lật bài luôn sau khi mọi thứ ổn thoả đâu vào đó, rồi lấy cớ về nhà bố mẹ ở luôn, ko đoái hoài đến con ngay cả khi con đang ốm và sốt, "vịn cớ lý do tôi ko muốn nhìn thấy mặt cô chứ k bg tôi bỏ con tôi, vậy mình gửi con hàng xóm để mà cho về gặp con đang ốm cũng k về luôn, họ quan tâm vc đi chơi, lo rảnh thân mình, lo cho gđ, bố mẹ, cgai hơn con đẻ, đáng ra mình phải nghĩ xa hơn nữa thì có lẽ mình k để con mình rơi vào h/cảnh có ng cha"tử tế" và ng mẹ lúc nào cũng bị coi là loại khốn nạn và loại mất dạy,trg khi ăn ngon,mặc đẹp thì ck là nhất con là nhì, nghĩ lại càng thấy mình ngu, đúng là va chạm dân tri thức nh hơn lũ xh côn đồ mà ko khôn tí nào mn ạ.bg mới giật mình ra là mình phải yêu con, yêu bản thân mình hơn thì muộn mất zùi, vì mình phải giá quá đắt cho sai lầm đó.
    Ra ngoài xh gái kêu than ốm đau bệnh tật, sẵn sàng cầm máy gọi điện động viên các e, nghe tin ai vào viện lao vào ầm ầm thăm, ở nhà con gái ốm lăn, k thèm ngó ngàng đoái hoài j tới con cái cả, lo cho bản thân k đc đàn đúm chơi bời, k đc thăm vợ cũ và con riêng nên có cơ hội cắp đít đi luôn nvay đấy, bg mình hiểu bố nó sống với xh chứ đâu có sống vì con cái, nếu ythuong nó thật sự thì có chết cũng k bg có suy nghĩ bạn bè xh hơn con đẻ của mình ntn...đúng là nhục hết chỗ nói mn ạ

Cái điều bản thân mình tự đánh mất là 1 ng sống cực kỳ thích văn minh, lịch sự, rất ghét ngkhac nói tục hay nói bậy, vậy mà do ức chế, cáu bẳn dẫn tới mình như 1 con côn đồ với lời nói thô kệch buồn quá. Chính thức mình phải quay lại chính mình 2 năm về trước đó mới là cng và bản chất của mình

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tueminh2015
    Đang tải...

2. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Đúng rồi, mn phải vững vàng lên, sống tốt hơn cho họ thấy

3. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

hãy kiềm chế, sống tốt hơn họ đi bạn!

4. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi cố lên nhé, phụ nữ mình khổ lắm, nhưng khi bạn vượt qua nó bạn sẽ thấy tất cả đều bình thường hết. Hãy sống một cuộc sống mới, yêu con và yêu bản thân mình hơn
    Người ta có câu: "Quẳng lỗi lo đi mà vui sống". Hãy nghĩ tới những điều tốt đẹp và vứt hết những con người tệ bạc đó đi khỏi cuộc sống của mình bạn nhé
    Mình cũng đang cố gắng yêu bản thân mình nhiều hơn

5. Tueminh2015

Cái sai nhất của đời mình là học cái xấu của ngkhac mn ạ

6. Tueminh2015

Thật sự mình sống hết lòng vì ngta vậy mà kết quả cuối cùng đến đứa con họ cũng chẳng cần mn ạ, nhưng ko sao?cái j cũng có giá của nó, mình sẽ sống để ngkhac ko coi thường mình

7. Tueminh2015

Mình tìm đến mn để chia sẻ, để nhẹ lòng vượt qua tất cả, cảm ơn mn đã chia sẻ cùng tôi

8. mebetom.vp

Mình hiểu cảm giác của bạn, mình cũng đã từng trải qua cái cảm giác đấy, gọi điện cho ck hỏi thằng 1 câu "thế giờ anh có cần con ko" và nhận được câu trả lời "không"
    Cảm giác đau lắm bạn ạ, nhưng hãy cố lên nghĩ về con nhiều hơn và để cho con 1 cuộc sống tốt đẹp
    Mình may mắn hơn bạn là khi ck mình đã nhận ra lỗi lầm và quay lại bên mẹ con mình
    Chúc bạn và bé thật khỏe mạnh, bình tĩnh để vượt qua tất cả
    Trời có "nhân - quả" cả. Họ sẽ phải chịu những gì họ gây ra thôi bạn ạ
    Cố lên

9. Tueminh2015

Đây thì nt thông báo con ốm k trả lời, gọi điện ko thèm nghe,thậm trí chặn máy mình luôn mới đáng sợ.
    Cãi nhau với tớ nói tớ là rượu chè tnay tkia, tớ nói thật vs b cũng chỉ là cv của mình phải nvay?mà mình có phải loại bợm rượu bê tha đâu mà nói về mình những ngôn từ của nhg loại xh " chuyên cờ bạc,rượu chè ý" hay bản thân ngày xưa cô vk cũ đáng kính chuyên đi đánh bạc nên cũng nghĩ mình "đẹp" nvay nhỉ?hờ hờ...đời đúng là

10. kimngan3007

kimngan3007 Thành viên chính thức

Vì có trả giá đắt thì bạn mới nhận ra sai lầm, coi như là học phí đắt cho bài học đấy. giờ bạn chỉ cần sống cho bạn và đứa con thôi, còn họ đã không cần con thì coi như bỏ đi.

11. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

cố lên nhé...mình cũng từng rơi vào cảnh như bạn...nhưng chắc 1 ck là sợ lắm rồi...mình cũng may mắn là ck quay về...nhưng đúng 1 năm rồi mình vẫn đang trên con đường tìm về bản thấn...vợ ck mà sống từ chỗ có thể chết vì ck...giờ luôn sống trong nghi ngờ và đề phòng....buồn lắm...nhưng....đời là thế...vấp 1 lần phải tỉnh thôi....phải học yêu lấy chính mình....

12. mebetom.vp

Anh ra và vợ cũ trước kia đã bỏ nhau, đã từng sứt mẻ tình cảm, chắc chắn nếu có quay lại cũng k ra gì đâu bạn ạ. Vậy cho nên việc bạn cần là sống thật tốt để những con người kia nhìn vào mà thấy nuối tiếc

13. Tueminh2015

Bỏ nhau rồi bg đem đứa con ra để loằng ngoằng mà b, tớ hvong chúng quay lại vs nhau b ạ, vì đúng là 1 cặp đôi hoàn hảo?mình sống để họ thấy mình ko bg đem con ra để loằng ngoằng,xong là xong,vc con cái là của bố vs con, của mẹ và conchuws k có chuyện,đi ăn,đi uống nước đưa nhau đi chơi.đàn bà hay đàn ông là phải có danh dự chứ làm trò như thể "cóc chết ba năm về núi" điên

14. Tueminh2015

Đây ở vs mình đúng theo kiểu nhà trọ, thích thì ở ko thích thì bỏ đi, nhà cửa có j dùng đấy phó mặc mọi thứ cho mình,thử hỏi tớ ko kiếm đc tiền thì cs nó sẽ ntn?thế nên sống vs nhg cng k biết mình là ai cũng căng lắm mn ạ

15. Tueminh2015

Đúng thế b.tớ có là ng ntn đi chăng nữa tớ k bg bỏ con cái mình,tuyệt đối ko vì con mà phải loằng ngoằng, nịnh bợ những thứ mình đã bỏ đi rồi.mình sống là nthe

16. mebetom.vp

Mình giống bạn, ^^

nguoikhiemthi thích bài này.
  17. Tueminh2015

Nói chung đàn bà là khổ, nếu ck là ng sống ko biết điều b ạ

mebetom.vp thích bài này.
  18. thucpham69

thucpham69 Thành viên sắp chính thức

chuẩn r bạn ơi :))))

19. vuilendi902

vuilendi902 Thành viên mới

phụ nữ luôn là người chịu đựng trong gia đình mà cố gắng lên các chị em phụ nữ nhé

20. Tueminh2015

Tất cả lúc này PN hãy mạnh mẽ vì con, cs t/c con người nó bạc nvay đó?