Lựa chọn của những cô nàng cá tính

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Ecentric, 13/7/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ngocmaivu

ngocmaivu Thành viên đạt chuẩn

em toàn chả tự nhớ, hên là xã em lo phần này hơi bị ổn ko chắc xe cũng hư tùm lum lâu rồi

Đang tải...

2. thanhbinh97

thanhbinh97 Thành viên đạt chuẩn

nhất mẹ nó rồi, chị em mình thường ko để ý vụ thay nhớt, bảo dưỡng các kiểu, đến lúc xe hư rồi thì toàn sửa tiền triệu thôi, khổ lắm luôn

3. gatrong3112

gatrong3112 Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó nhắc vụ bảo trì em mới nhớ, trước giờ em cứ tưởng phụ tùng chính hãng của vespa mắc lắm, vào website xem thì thấy giá cũng ok lắm các mẹ http://vespa.com.vn/dich-vu/phu-tung, các mẹ vào đây tham khảo nè, đừng thay phụ tùng lung tung hỏng xe đấy

4. say_hello

say_hello Thành viên sắp chính thức

đúng rồi mẹ nó ơi, hôm trước xe em bị hư giữa đường, dẫn vào tiệm sửa xe trên đường bị vẽ vời trên trường dưới đất, xong bảo thay bình, thay bugi gì gì đấy, may lúc đó gọi được xã, xong xã nhất quyết kêu xe kéo về, mang ra hãng sửa, tốn ko bao nhiêu, còn được thay đồ chính hãng nữa

5. MrsMe

MrsMe Thành viên mới

các mẹ xe mà hư phải thay gì thì cứ hàng chính hãng mà tới, chứ nghe lời mấy tiệm sửa xe thay hàng tùm lum, rẻ hơn tí mà mau hư với cả làm xe xuống luôn đó

6. thanhbinh97

mà công nhận là mỗi lần chị em mình tự mang xe ra tiệm là y như rằng bị vẽ vời các kiểu, mấy ông đi thì còn biết, chứ chị em mình có biết gì đâu mà cãi, hic khổ lắm luôn, có lần xã đi công tác mà xe hư em phải tự mang ra tiệm, đến lúc tính tiền muốn ngất đến gần 5tr luôn ấy

7. say_hello

ghê vậy hả mẹ nó? em toàn lôi xã theo nên chưa bị bao giờ, chắc thấy chị em mình rành mấy vụ máy móc này nọ nên chặt chém chứ gì, thà như vespa có giá sẵn như này thì tiện mà ko lo bị vẽ nữa chứ

8. Bibinben9021

Bibinben9021 Thành viên đạt chuẩn

hay thôi chị em mình cứ mua em primavera này, sau này có tự đi bảo trì xe hay sửa xe gì cũng ko lo, công nhận vespa chăm sóc khách hàng tốt ghê luôn

9. say_hello

cái này khỏi phải nói ạ, tiền nào của đó mà, còn có chế độ bảo hành miễn phí 3 năm nữa đó ạ

10. Bibinben9021

Thì cũng đang ghiền nè mẹ nó, tính tới đường mua trả góp luôn mà :(

11. betapdem

betapdem Thành viên mới

Bảo dưỡng hay bảo hành mẹ nó, tại em thấy bảo hành mà có hư hại gì vẫn phải mua phụ kiện của hãng thay thế đấy ạ!

12. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

tiệm bảo dưỡng cách nhà em có 10p đi bộ. mấy anh lại nhiệt tình, lắm khi xe cong vênh gì đấy cứ dắt ra các anh nắn lại mất hàng tiếng nhưng chả lấy xu nào :D Nếu dùng hoặc thay gì đó thì mới tính xiền

13. betapdem

betapdem Thành viên mới

Thích nhỉ, hàng xóm láng giềng nhờ vã nhau đỡ ngại, tiền thì không nói nhưng mà cũng không bị làm gì xe mình. Em đi sửa xe mà sửa chỗ lạ sợ nó luộc đồ lắm :(

14. gatrong3112

gatrong3112 Thành viên đạt chuẩn

Đúng rồi đó, hôm bữa em đi xe từ Vt về Tp bị hư. đem đi sửa bị nó thay đồ. Vừa mất tiền vừa hư thêm về phài sửa thêm lần nữa

15. MrsMe

MrsMe Thành viên mới

Mẹ nó bị nó thay đồ lô rồi, em đọc báo thấy ở đường VT về Thành phố mà nằm nghỉ cafe võng là bị nó phá xe xong sửa thay đồ tùm lum đó.

16. betapdem

betapdem Thành viên mới

Dắt anh xã theo, chứ mình đi sửa xe thể nào cũng bị ngoài tiệm nói thách giá. Bởi vậy mua mấy xe như Vespa họ bảo dưỡng 3 năm cũng đỡ cho mình. Của hãng không phải lo nghĩ nhiều

17. Bibinben9021

Hôm qua đi dạo tìm hiểu thì thấy một comment khá chi tiết về trải nghiệm em Vespa Primavera. Share cho mấy mẹ xem qua để tham khảo nha. Nhất là chỗ xe kêu to, như cmt này nói thì bảo dưỡng đầy đủ là êm ru hết

- Xe vận hành êm ái, chất lượng không có gì phải bàn. Tất cả các dòng xe Ý, nếu cứ bảo dưỡng đầy đủ, hỏng hóc vào hãng sửa thì 5-7 năm xe vẫn vận hàng êm ái là bình thường.
    - Kiểu dáng rất đẹp, sang trọng, rất phù hợp với phái nữ
    - Các nút điều khiển nhạy, bố trí hợp lý, đẹp từng chi tiết nhỏ, đèn pha cực sáng. Yên xe êm, ngồi 1 người thì rất thoải mái.
    - Xe gầm khá thấp (thấp hơn cả LX). Đường gần nhà mình đang đào bới, nhiều ổ gà thỉnh thoảng bị chạm gầm.
    - Xe nặng, nữ đi sẽ khó xoay sở khi dắt xe trong bãi để xe. Dắt xe lên vỉa hè (cái này còn bị chạm gầm vào bó vỉa, nếu vỉa hè ko có lối lên).
    - Yên xe chật, như nhà mình, đi 2 vc và 1 bé là phải dùng xe khác. Chật và khó chịu lắm.
    - Giống như các xe Piagio khác thì phụ tùng thay thế sẽ đắt, và xe nhanh mất giá nếu so sánh với xe cùng tầm tiền như SH125i.

Tổng tiền mình đã phải trả cho xe là (68.8tr (free 1 số phụ kiện + công đăng ký hộ) + 3tr8 tiền thuế 5%, bảo hiểm + 4 tr tiền phí biển, + 100K gắn biển mica vào xe (+ XXXX K tiền biển đẹp) ~ 77 tr (không tính tiền lấy biển đẹp nhé).

Theo mình là như vậy, tùy hoàn cảnh mà có thể chọn con này hoặc Sh125. Giá tiền 2 con này tương đương...Nhưng con gái đi xe này sẽ đẹp hơn SH

18. V-Scential

V-Scential Thành viên mới

Cái này em thấy nói đúng nè, nhiều người cứ nói vespa chạy máy kêu ghê lắm. Em thì ngại nặng thôi chứ máy móc bảo dưỡng kỹ chả bị gì

19. say_hello

em cũng như mẹ nó ạ, ngại mỗi cái nặng và cao, chứ còn khoảng máy móc, bảo trì thì primavera của vespa chả thua ai, kiểu dáng thì đẹp miễn bàn, nên tiền bỏ ra như này cũng đáng ạ

20. thanhbinh97

đúng rồi, em thấy primavera khá cao í, mẹ nào cỡ 1m5 thì chống chân hơi khó, thêm cái cảng xe nữa thì mệt đấy

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.