Cần giúp: Các Mẹ Giúp Em Với!!em Trai Em Bị Lừa Vào Công Ty Bán Hàng Đa Cấp,k Rút Tiền Ra Được

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi wanneed0506, 15/10/2015.

1. wanneed0506

wanneed0506 Thành viên rất tích cực

các mẹ ơi! em trai e mới lên học năm đầu,muốn đi làm thêm ,rùi bị lừa vào công ty đa cấp.công ty nó dẫn ra vay nặng lãi 12 triệu,khi vay thì để lại cmnd và thẻ sv.rùi ký hợp đồng với công ty.Khi e biết chuyện giờ muốn giúp nó rút tiền từ công ty ra.mà k được..có mẹ nào biết về chuyện này cho em ý kiến với ạ!!Em đang phát điên lên vì chuyện này..@@@@ SAU BÀI HỌC NÀY CỦA EM MONG MỌI NGƯỜI ĐỂ Ý CON EM,NHỮNG NGƯỜI THÂN CỦA MÌNH TRÁNH KHỎI NHỮNG SAI LẦM ĐÁNG TIẾC, ĐỂ BỌN ĐA CẤP ĐÁNG GHÉT KHÔNG CÒN LỪA ĐƯỢC AI NỮA!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi wanneed0506
    Đang tải...

2. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

giờ cái đa cấp này phổ biến nhiều mà vẫn nhiều ng bị lua nhỉ? bọn này giỏi thật

3. dungbh

dungbh Thành viên chính thức

Tốt nhất là mẹ nó nên trả tiền cho bên vay nặng lãi để lấy cmt+ thẻ sv về trước (càng để thì ls lên càng cao) sau đó đến cty đa cấp xem tình hình thế nào, chứ phương án đòi tiền lại của bọn nó cũng khó lắm :(

4. mehongdang

mehongdang Thành viên chính thức

nếu khó khăn quá nhờ công an thôi...khổ thân

5. dungbh

dungbh Thành viên chính thức

cái bọn này chày cối lắm haizz

6. hoalan8

hoalan8 Thành viên chính thức

Lên số 7 thuyền quang mà giải quyết thôi,ghét nhất bọn đa cấp từ bao năm nay rồi mà sao vẫn có người cả tin bọn nó để bị lừa vậy

7. vjtzjn

vjtzjn Bắt đầu nổi tiếng

báo công an rồi làm gì được nó hả bạn ? haiz. Công an á việc 1 cá nhân nhiều khi họ ko quan tâm và giải quyết luôn ấy. Báo mà công an vào cuộc thì thật là tốt quá. Còn không thì coi như đó là phí học khôn . Các em năm nhất rất hay bị lừa. Bị rồi sẽ ko bị lừa nữa ^^.Mình cũng mất phí học khôn 1 lần từ khi đa cấp mới vào VN chỉ có 400k thôi ko bị mất nhiều như bạn này . Và từ đó tới nay chả bọn nào lừa đc m nữa. hì hì

8. wanneed0506

giờ cả nhà em đau đầu lắm các mẹ ạ..hic. chắc là mất không 12 triệu thôi... mà chẳng dám nói cho bố mẹ biết nữa, bme cho cu cậu nghỉ học mất thôi. mấy chị e góp tiền vào cho nó trả nợ..haizzzzzzzzzzz

9. Mã Yến

Mã Yến Thành viên sắp chính thức

cứ xác định là mất luôn tiền rồi bạn ạ. chuyện bị đa cấp lừa thì nhiều lắm, lừahết sinh viên rồi đến dân ở nông thôn, thời sự cũng mấy lần đưa tin nhưng cũng không thấy khá hơn. Chủ yếu bây giờ cố gắng trả nợ cho e zai nhỏ kia để tránh lãi sinh lãi. Mà bạn để ý đến tâm lý em zai 1 chút, mới ra xã hội 1 chút đã bị sốc như này rồi. Cố gắng lên nhé mấy chị em :)

bau thích bài này.
  10. hoalan8

Nói thật là do chị em bạn hiền cả tin nên bị chúng nó lừa, chứ cty này mà gặp phải ông anh trai mình thì bọn nó ko dễ nuốt số tiền 12 tr kia dễ thế đâu

11. mehongdang

mehongdang Thành viên chính thức

hihi nếu như gặp được ông anh trai bạn thì đã ko có chuyện lừa mất 12 triệu;);)
    mình nói vui thôi nhé
    cố gắng lên, coi như bài học trường đời

12. wanneed0506

hi. lúc này e cũng ước gì mình có một mối quan hệ với ai đó có máu mặt chút. thì có thể nhờ họ giúp rùi. nhưng e chẳng quen ai. họ hàng, bạn bè toàn người hiền lành và họ cũng toàn làm nông dân thôi ạ. e cũng tính có thuê ai đó, có thể chi đôi cho họ số tiền lấy lại được! hê hê

13. wanneed0506

thanks mn ạ, e cũng lo cho em trai lắm ạ, e chỉ lo sau lần này nó k tập trung học hay sinh ra thù gét rùi mọi chuyện chẳng yên. tiền thì mất rùi nhưng mong còn người thôi ạ

14. hoalan8

Nói thật với mn thôi như của đi thay người coi đói là 1 bài học cho mình , chứ thuê người đòi nợ thì cũng quá số tiền 12 tr đó cũng quá tội

15. bạch_dương_hn

bạch_dương_hn Thành viên rất tích cực

Nhét tiền vào thì dễ mà rút ra thì khó. Cứ xác định đây là học phí vào đời của e nó thôi bạn ah, dù học phí hơi đắt! Mong e bó cảnh giác hơn về sau.

16. wanneed0506

hì, sau vụ này cu nhà e sợ lắm rùi k dám dây vào bọn ấy nữa, đúng là một bài học đắt giá. mà e đi cùng e trai e đến đòi tiền, còn thấy rất nhiều em sinh viên non nớt bị lừa ạ. có đứa còn vay tận 20tr để nộp vào công ty, toàn các e gái nhá, hic , căm ghét bọn đa cấp quá mà k làm gì dc!!!

17. wanneed0506

hê hê, nói vậy thôi chứ e cũng sợ dây dưa, thù oán lắm. mình cũng k phải địa vị gì to tát trong xã hội, cũng chỉ xuất thân từ nông dân nên là mất tiền thì cho qua cho nó lành ạ!!

bau thích bài này.
  18. bau

bau Thành viên nổi tiếng

M cũng nghĩ như bạn này, khó mà đòi cty đó lắm.
    Bạn nên trả tiền càng sớm càng tốt chữ lãi kiểu đó cao lắm, quay đi quay lại tiền lãi = tiền vay đấy.
    Đa cấp ở NN phát triển ầm ầm, không biết bên đó có lừa đảo ko nhỉ?
    Đa cấp VN thì phần lớn là lung tung nên m cứ nghe thấy là tránh xa.
    Chung quy đều đánh vào lòng tham, tính ham muốn kiếm nhanh, nhiều tiền hết nên dù cảnh báo thế nào đi nữa mà làm mờ mắt là người ta theo ngay, hic.

19. roseblue

roseblue Thành viên chính thức

Bài học này hơi đắt giá rồi! :)
    Nhiều người gặp trường hợp này rồi, có cả trên tivi, trên báo mà vẫn có nhiều người đi theo quá!

20. bạch_dương_hn

bạch_dương_hn Thành viên rất tích cực

Nhiều ng vẫn theo và tin vì bên đa cấp họ hót hay, hùng hồn lắm bạn ah! Nào là k cần làm sẽ đc hưởng mức lương 200-300trieeuj /tháng. Nào là cty của riêng mình, mình là chủ, nào là ng thân của mình sẽ đc hưởng cty ấy khi mình k còn làm nữa...rất rất nhiều bánh vẽ đc bày ra. Tâm lý k ổn định dễ bị lôi cuốn vào ngay.