Con đi học mầm non ăn chậm bị cô véo tím tai. Em nên làm gì ???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Shop_T&A, 8/10/2015.

1. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Mình thấy xu hướng các mẹ đều ý kiến nên gặp hiệu trưởng nhưng không bằng chứng, nhân chứng mà chỉ nói không như thế thì làm được gì, có khi con còn bị trù hơn. con mình 3t, có lần về khóc, nhất định hôm sau không chịu đi học, tâm lý có phần rất căng thẳng, mình và bà ngoại nhẹ nhàng hỏi đi hỏi lại lý do thì bé kể cô giáo đánh vào tay con. Hôm sau mình vẫn dỗ để con đi học nhưng không gặp trực tiếp được cô nên đành gọi điện thoại. Mình chỉ trình bày lý do rất nhẹ nhàng, rằng thấy cháu đêm ngủ rất hoảng loạn, sáng nay nhất định không đi học, không biết ở lớp có chuyện gì không cô ( tuyệt không nhắc câu nào đến việc con kể cô đánh tay con), cô nghe vậy tự hiểu tự trình bày lý do các con nghịch, nên cô có đánh vào tay để phạt. Mình hiểu áp lực các cô trong nghề nên mình chỉ lấy lý do rằng con mình tính nhút nhát ưa nhẹ nhàng, đủ để cô hiểu nên cư xử với con thế nào cho phải, vừa cương vừa nhu. đấy là lần đầu, chưa thấy lần sau. còn nếu có lần sau thì mình sẽ phải mạnh hơn chút.

Đang tải...

2. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

dạo này trên mạng nhiều video clip quay cảnh các con bị cô đánh ,nhất là trong khi ăn . Mình xem mà cứ thấy thót hết cả tim. Nhiều khi ở nhà con quấy khóc cũng bực mình lắm nhưng ko dám đánh con. vậy mà nhìn các cô... vì xa quê , vì công việc sắp phải gửi con mà xem xong thấy hoang mang quá .

3. stars_are_blind0909

stars_are_blind0909 Thành viên tích cực

Chuẩn luôn cứ như mẹ này này, lên phòng GD ý.

4. stars_are_blind0909

stars_are_blind0909 Thành viên tích cực

Mn đi phong bì cho cô bao nhiêu?

5. thangnguyenhn02

thangnguyenhn02 Thành viên tập sự

cái này không bỏ qua được bạn ơi , phải làm ầm ĩ lên , giáo viên như thế là không được , làm ầm lên để cô giáo ấy bị xử lý , không những là con bạn còn nhiều đứa trẻ khác nữa.

6. Mengocha2682011

Mengocha2682011 Thành viên tích cực

Eo ôi, giờ lại còn như thế nữa hả chị! Đến chịu các cô mất thôi!

7. Mengocha2682011

Chị cứ đến hỏi thử trực tiếp cô giao của con ấy chị ạ! Mình phải làm cho rõ ràng chỉ có điều không gay gắt quá! Như trước con nhà em mới bắt đầu đi học chắc là cũng khóc nhiều thế là cô mang ra cho không có camera đánh ( em đoán thế vì có những lúc xem camera ko thấy con trong lớp) về em thấy ở gam bàn chân với gam bàn tay thỉnh thoảng có vệt đỏ đỏ em đoán bị đánh! Thế từ sau em đi đón con gặp con cái là em vach hết người ngợm chân tay con lên xem, em cứ nửa đùa nửa thật bảo " Xem gái yêu của mẹ hôm nay tay có sạch ko nào, có ngoan không nào...." cô nhìn thấy cũng biết ý từ đấy không bao giờ đánh nữa!

8. Linh Ngoc Pham

Linh Ngoc Pham Thành viên chính thức

Đọc mà lo con sang năm đi học quá. Có nên cho con đi không? :(

Mengocha2682011 thích bài này.
  9. mecuaduytho

mecuaduytho Bắt đầu nổi tiếng

tùy vào dịp bạn ạ, chị ý bảo giao động từ 300k - 500k đó

stars_are_blind0909 thích bài này.
  10. Mengocha2682011

Bé nhà mn được mấy tuổi rồi ạ! Nếu đến tuổi rồi thì cho con đi học mn ạ! Mặc dù giai đoạn đầu hơi khó khăn! Như con nhà em bây giờ thì ổn rồi! Nhiều hôm ở nhà với mẹ có ngày chủ nhật thôi mà con kêu nhớ các bạn í!

11. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, trường công lập có cả camera á? Mình tưởng chỉ tư mới có thôi chứ? Gần đây nhiều vụ cô giáo mầm non, nhà trẻ bạo hành trẻ mà lo quá. Năm ngoái bé nhà mình học lớp 2T bé cũng k thích đi học, năm nay học lớp 3T thì vui vẻ, mà nhìn cô giáo cũng hiền lành hơn. Nhưng mà lúc nào hỏi thì con cũng toàn trả lời là cô giáo yêu con, cô ko đánh, ko mắng. Ko biết nó nói có đúng ko nữa.

12. CherryJimy

CherryJimy

E cũng nghĩ như mn, nên có bằng chứng trc đã, giờ có nhiều loại máy móc thiết bị, mn thuê 1 ngày để tìm cho ra nhẽ rồi giải quyết.

13. gameno1

gameno1 Thành viên đạt chuẩn

Cũng tùy trường hợp thôi chứ không phải cô nào cungx dùng bạo lực như thế đâu với mình cũng phải thông cảm cho các cô chăm bao nhiêu cháu như vậy cơ mà

14. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, mn cứ theo dõi thêm xem sao, nếu lần sau bé vẫn còn bị như vậy thì lên gặp thẳng hiệu trưởng luôn ạ, bởi nếu đúng là bé bị cô véo tím tai như vậy thì nếu để lâu sẽ khiến bé bị mất cảm giác thèm ăn tự nhiên, bởi cứ đến giờ ăn là chỉ nghĩ đến việc sợ bị véo tai thôi, dần dần sẽ dẫn đến biếng ăn ạ

15. vision global

vision global Thành viên tập sự

mình nghĩ là bạn nên thông báo với ban giám hiệu nhà trường về tình trạng của con bạn, rồi sau đó bạn xem tình hình con bạn những ngày đi học sau đó thử. Mình nghĩ nhà trường sẽ có sự cân nhắc, và lưu ý đến tình trạng của beby con bạn. Nếu ngày hôm sau vẫn còn thấy tình trạng con bạn như zi, thì bạn nên đến trường gặp trực tiếp cô giáo đó, và nên có cuộc nói chuyện giữa bạn, cô giáo và ban giám hiệu nhà trường để làm rõ chuyện này.

16. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

Em thấy như chị cũng rất khéo léo. được cái cô giáo còn thật thà nhận lỗi. Như thế cũng đủ cô sợ.

17. sau0111235

Ôi không biết mẹ này gia cảnh ntn. Làm sao bây h lại so với các cụ ngày xưa được ạ. Như vc em ở tỉnh ra, nhà không có, mẹ lại ở nhà chăm con 1 mình bố đi làm thì khó mà xoay sở, đâu phải chỉ nuôi con1,2 năm mà còn là cả quá trình sau này. Hơn nữa mẹ ở nhà chăm con còn nhiều thứ áp lực, gd chồng thông cảm cho đã đành. Vả lại 2 mẹ con cứ ru rú ở nhà chắc hẳn gì là tốt cho con. Con đi học có bạn bè, giao tiếp.. cũng học được nhiều thứ. Đối với em thì bố mẹ cố gắng hết sức cho con được một môi trường học tập tốt nhất trong điều kiện có thể. Còn về nhà dành thời gian quan tâm tới con thôi.

18. sau0111235

Đánh trẻ tinh vi vậy ạ? Bé nhà em mới được 23 tháng. Cũng may là thấy bạn ý thích đi học, chưa có biểu hiện gì đáng lo quá.

19. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Bây giờ các cô như hổ ý chẳng biết thế nào mà lần cứ dạy con la mỗi ngày đi học kể lại chuyện ở lớp cho mẹ nghe thế là biết liền a

20. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

khiếp quá, cô giáo bây giờ như cô cáo ấy.chỉ tội bọn trẻ