Kinh nghiệm: Chia sẻ kinh nghiệm nuôi con bằng sữa mẹ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ngockhiet, 7/10/2015.

1. ngockhiet

ngockhiet Bắt đầu nổi tiếng

Em xin chào cả nhà ạ. Bé nhà em hiện gần 6 tháng và vẫn ti mẹ hoàn toàn. Em sắp đi làm rùi, cũng định vắt sữa để nha cho con. Nhưng thực sự vẫn lo lắng nhiều vấn đề lắm. Nên em lập topic này để các mẹ cùng vào chia sẻ các kinh nghiệm với em như làm sao để khi đi làm không bị giảm lượng sữa, vắt sữa và trữ sữa đúng cách thế nào để đảm bảo vệ sinh, lượng sữa bé cần uống 1 ngày là bao nhiêu? vân vân và vi vi. Mong được cả nhà chia sẻ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngockhiet
    Đang tải...

2. minhminh82

minhminh82 Thành viên rất tích cực

Thực ra khi con bạn bắt đầu ăn dặm là lượng sữa cũng đã giảm rồi,chứ đừng nói là đi làm rồi vắt sữa ở nhà.Trước khi đi làm bạn có thể vắt đc bao nhiêu đc thì vắt vì sữa mẹ có thể bảo quản trong ngăn mát 48 tiếng mn nhé.

3. DanHa_Cute

DanHa_Cute Thành viên chính thức

vắt sữa cho con thì mẹ phải thức sớm tí, tắm rửa, ăn uống rồi vắt, sau đó ngưng, trước khi đi làm vắt thêm lần nữa, nhớ rửa bình sữa,...cho con bằng nước ấm sạch sẽ nhe, mình đọc trên mạng thấy mấy bà mẹ chia sẻ như vậy đó, từ từ tập cho con ăn chứ lệ thuộc hoàn toàn vào sữa con sẽ ko khỏe mạnh, phát triển tốt

4. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Khi đi làm rồi thì sức khỏe và áp lực cv sẽ ảnh hưởng đến chất lượng và số lượng sữa mẹ. muốn duy trì thì ban ngày mn nên dành thời gian vắt sữa, khi về thì cho bé bú nhiều hơn, nhất là ban đêm, duy trì ăn uống đủ chất, tránh stress căng thẳng, còn 6th thì bé cũng nên tập ăn dặm rồi, mn kết hợp ăn dặm và bú mẹ chứ đừng chỉ cho bú mẹ không thôi thì sẽ không cung cấp đủ chất cho con.

5. ngockhiet

Con nhà mình cũng ăn dặm rùi mẹ nó ạ. Nhưng dù sao tầm này bé vẫn phải uống sữa nhiều, mà mình không muốn thay bằng sữa công thức ý

6. ngockhiet

Bé nhà mình ăn dặm một thời gian rùi. Nhưng ban đầu bé ăn cũng ít nên sữa vẫn cần nhìu mẹ nó ạ

7. lanlan5678

lanlan5678 Thành viên đạt chuẩn

Khi mới sinh bé xong, mình ko biết nhiều về việc tắc tia sữa nên đã bị tắc sữa mất 1 tháng trời, đi hết viện này đến viện khác. ngày nào cũng sốt cao. suốt ngày đi viện. cả đông y, cả tây y. Con suốt ngày theo mẹ đi viện. Bây giờ được hơn 10 tháng rồi, trộm vía vẫn đủ sữa cho con. Nhờ c Linh 0976 581 867 Chia sẻ với các mẹ để tránh bị như mình.

8. bon12369

bon12369 Thành viên tập sự

Mẹ nó cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

9. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mị người chia sẻ đi ạ