Hà Nội: Lấy ý kiến về thay đổi box "Đồ thanh lý" thành "Đồ cũ" và sửa đổi quy định

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi webmaster, 19/10/2015.

?

Theo bạn có nên đổi tên mục ĐỒ THANH LÝ thành ĐỒ CŨ

1. Nên

6 phiếu
    13.6%
  2. Không nên

38 phiếu
    86.4%
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

ý mình là đồ mới nhưng ko phải đồ bán hàng ấy - ta cũng đăng luôn vào những mục bán hàng?!

Đang tải...

2. herolmt

herolmt Thành viên tích cực

Quảng cáo thì đầy ra, mỗi một comment lại có 1 quảng cáo ở trên mà còn lo ko có tiền. Tóm lại là thay đổi để đỡ việc cho các Mod. Tại sao lại cứ quy chụp là bán hàng mới trong mục Thanh lý là thiếu trung thực, là hàng giả nhỉ. Có quá nhiều nguyên nhân để mn thanh lý hàng mới mà mn đều nói cả rồi, ko cần nhắc lại.

3. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Nếu đổi thành Đồ cũ thì thỉnh thoảng em có đồ mới 100% do order về ko vừa, xã ko ưng, hay được tặng... đăng lên lại thành phạm quy bác nhỉ :(

Mà phụ nữ chúng em rất hay có đồ như thế :(

Sửa lần cuối: 20/10/2015
    mẹ bé rồng 2012 thích bài này.
  4. callus

callus Bắt đầu nổi tiếng

:( chả biết nói thế nào vì quá nhiều đồ mới cần thanh lý do kiểu mua onl hoặc được tặng mặc không vừa, lại thập cẩm đồ linh tinh lặt vặt mới nguyên
    thôi thì mod quy định sao thì làm vậy

5. mẹ bé rồng 2012

mẹ bé rồng 2012 Bắt đầu nổi tiếng

Mình hay TL nên thấy ý kiến này hợp lý mod ạ

wonderful_life thích bài này.
  6. mẹ bé rồng 2012

mẹ bé rồng 2012 Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghiện mua sắm nên cùng cảnh ngộ với mn

7. thuyhuelytoan

thuyhuelytoan Thành viên chính thức

Đã là mục đồ thanh lý thì cú để thế thuận mua vừa bán. Trước mình ko bán dc hang muốn tìm người thanh lý mà đăng vào mục đó lại vi phạm

8. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Em nghĩ cứ tách thành 2 mục đồ thanh lý cho cá nhân và đồ thanh lý của các shop việc rạch ròi này sẽ dẫn đến việc ko phải lo sợ các shop trà trộn bán hàng thanh lý. Còn mod lo bán hàng trá hình thanh lý cũng ko đúng vì toàn các mẹ tiêu dùng thông minh đã đăng ở mục thanh lý thì đương nhiên giá phải rẻ hơn nhiều so với bán mới và không shop nào bán mới với giá thanh lý lâu dài cả vì người ta đi buôn là phải có lời và mọi người đều biết bán phá giá hàng mới không lâu bền và sớm muộn cũng dẫn đến việc đóng cửa cửa hàng mà thôi. Đôi điều góp ý mong mod cân nhắc

Cổ Tích thích bài này.
  9. Cổ Tích

Cổ Tích Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy mod cứ nhấn mạnh vào điểm sẽ lọc được người bán hàng giả, vậy là cứ bài nào có từ mới tinh thì xoá hay sao?
    Nếu mình bán hàng mình chỉ cần nói hàng mới 99%, còn tag nhưng tag nhăn nheo ;)
    Lúc đó mod căn cứ vào đâu để cấm đây?
    Do đó, vấn đề ko nằm ở cũ- mới.
    Mặt hại của đổi tên sẽ là giảm sự hấp dẫn--> giảm lưu lượng visit--> giảm quảng cáo--> giảm tiền thu được.
    Và vẫn chưa thấy cái được là gì.
    Thực ra đối với cá nhân mình cái tên ko quá quan trọng, nếu ko thích mình chỉ đơn giản rời sang trang khác mà mình fancy hơn thôi. Mình muốn góp ý để tốt hơn cho diễn đàn này mà mình đã gắn bó từ lâu. Trước đây mình đã từng rời wtt vì những thay đổi nhu thế và có lẽ nhiều mem của LCM cũng đã từng làm như thế.

10. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Có rất nhiều người ham đồ rẻ nên hiện tượng tạo nick ảo vào mục thanh lý cực nhiều và mất rất nhiều công để khoá nick. Điều này không chỉ làm mọi người bị lừa mà còn làm cho nơi thanh lý không còn là nơi thanh lý nữa vì có nhiều người buôn bán.

Việc tách box không khả thi vì trước đây diễn đàn cũng có một mục giảm giá nhưng không có người vào đăng mà lại cứ tập trung vào bán hàng trong mục ĐỒ THANH LÝ.

11. webmaster

Bạn đã được nhắc nhưng có thái độ thật là thiếu lịch sự.

12. webmaster

Ngoài việc bán hàng giả còn có người buôn bán hàng mới lẫn lộn trong nơi mọi người thanh lý sẽ làm mất ý nghĩa của mục ĐỒ THANH LÝ.

Theo bạn giải pháp của bạn cho vấn đề này là gì?

13. hoanghai68

hoanghai68 Thành viên tích cực

tớ cũng không hiểu mod làm ntn . nhà tớ có ít măng tươi bán cho các mẹ.
    tớ thì không biết mod làm ntn nhưng nhà tớ có ít măng tươi nhà trông được bán cho các mẹ dùng .
    mình không phải kinh doanh chuyên nghiệp . có mấy kg mặc dù đã kêu bán hết nhưng mod vẫn vào bem nick luôn. đúng là như mod đã nói không có công bằng trong lamchame. để tránh buôn bán trá hình nhưng mod cũng lên xem lại quy định 1 chút . đồ nhà nuôi trồng không dùng hết bán có gọi là thanh lý hay là buôn ????

14. webmaster

Những điều này trong quy định đã ghi rất rõ. Bạn bán hàng cần bán đúng mục. Việc bạn tiếp tục vi phạm quy định sau khi được nhắc nhở sẽ khiến bạn bị khoá nick.

15. hoahongbungari2015

hoahongbungari2015 Thành viên mới

Chào BQT!
    Theo ý kiến của cá nhân em thì em thấy: để giải quyết vde này thì BQT có lẽ cần lập thêm 1 topic nữa đo chính là topic mà BQT nói: ĐỒ CŨ. và giữ nguyên tpic Thanh Lý.
    topic ĐỒ CŨ: dành cho các bạn nào có nhu cầu bán lại đồ cá nhân của mình không dùng nữa
    topic Thanh lý: dành cho bạn nào có nhu cầu buôn bán qua diễn đàn nhưng muốn thanh lý thật sự hàng mới của mình, tức là giá rẻ hơn, bán với giá gốc một số lượng nhất định, lẻ size hoặc hàng cận date. Như vậy các mẹ muốn săn đc hàng mới mà rẻ thì vào đây
    2 topic này sẽ giúp BQT đỡ đau đầu hơn trong việc quản lí đồ Thanh lý. cứ phải khổ sở khóa các mục buôn bán hàng mới.
    Cảm ơn BQT. Và dù BQT có quyết định thế nào thì em vẫn tuân theo quy định của Diễn đàn!

16. HappilyEverAfter

HappilyEverAfter Bắt đầu nổi tiếng

E cũng góp ý là thanh lí thì bị coi là bán hàng?
    Nếu như số lượng hàng nhiều cũng 1 loại mới gọi là bán, chứ thanh lí 1 loại 1 món thì sao lại gọi là bán, đúng là rất máy móc.

17. webmaster

Đúng là quy định cũ rất phức tạp khiến mọi người dễ vi phạm quy định. Nhưng bây giờ không phải lúc chỉ trích mà BQT cần góp ý để sao cho thuận tiện cho các bạn mà vẫn giữ được sự đáng tin cậy.

18. HappilyEverAfter

HappilyEverAfter Bắt đầu nổi tiếng

Vậy thì e có ý kiến là nên bổ sung thêm về định nghĩa thanh lí rõ ràng hơn:), đồ mới thanh lí - đồ 2condhand nên đc chia tách riêng biêt. Dù sao cũng là bqt đã làm việc vất vả, mong thời gian tới sẽ ổn định hơn

19. khanh_xuka

khanh_xuka Thành viên tích cực

e nghĩ có thể dùng ảnh, vì bán đồ toàn dùng ảnh mẫu để ăn khách, còn đã thanh lý thì toàn ảnh chụp lên k được đẹp, k lung linh như trên mẫu, nên dễ phân biệt đâu là bán hàng, đâu là hàng thanh lý

20. webmaster

Hiện tại định nghĩa thì rất là rõ ĐỒ THANH LÝ là đồ cá nhân không dùng đến chứ không phải hàng giảm giá, không phải hàng của người kinh doanh đóng cửa bán rẻ, nhưng hầu hết mọi người nghĩ rằng cứ bán đi với giá rẻ thì gọi là thanh lý trong khi quy định thì lại quy định thanh lý đồ cá nhân (chứ không phải giảm giá lỗi mốt hay xả hàng đóng cửa kinh doanh...)

Chính vì điều này mà rất nhiều người vi phạm quy định. Mặc dù thường mod sẽ nhắc nhở nhưng mọi người không mấy khi đọc quy định.

Mà nếu quy định dễ liên tưởng hơn để người dùng không phải đọc quy định cũng biết thì lại làm cho mục này sẽ lẫn lộn giữa bán hàng (buôn bán) và thanh lý đồ cá nhân, từ đó mất tính đáng tin cậy.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.