Toàn quốc: Huy hiệu tinh dầu ô tô sang trọng, chống say xe, mệt mỏi

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi me_bao_chau, 23/9/2015.

1. me_bao_chau

me_bao_chau Thành viên chính thức

Cuối tuần này đợt gió lạnh về rồi, những đợt giao mùa này chắc các mẹ đều giống mình, cứ thấp thỏm lo con bị nhiễm lạnh, rồi ho và ngạt mũi, đủ các thứ bệnh phiền toái :(

Lựa chọn sáng suốt nhất của các bà mẹ kinh nghiệm là mặc cho bé quần áo dài, không quá dày hay quá mỏng, buổi tối xông tinh dầu tràm bằng đèn điện trong phòng và tích cực phòng ngừa bệnh cho con bằng cách xoa tinh dầu tràm cho con trước khi ngủ và sau khi ngủ dậy, sau khi tắm hay trước và sau khi ra ngoài trời lạnh. Từ kinh nghiệm của bản thân gia đình và bạn bè mình thì các bé khi được bôi xoa tinh dầu tràm sẽ giảm thiểu tình trạng ngạt mũi và ho, những bé nào đang bị ho thì mức độ cũng giảm dần và ngủ ngon hơn khi đêm về sáng.

Sử dụng và thử nghiệm nhiều loại tinh dầu tràm, hiện tại mình trung thành với tinh dầu Viên Minh. Từ một khách hàng, mình mong muốn chia sẻ và lan truyền sản phẩm hữu ích này tới các mẹ, mong tất cả các em bé đều mạnh khỏe. Các mẹ ủng hộ mình nhé.

Sản phẩm có 3 kích cỡ: 15ml giá 45.000 VNĐ; 50ml giá 85.000 VNĐ; 100ml giá 155.000 VNĐ. Đặt hàng mời các mẹ comment, inbox hoặc call 098 333 8412 (mình tên Hằng - sn 84 cho dễ xưng hô nhé).

Các mẹ nghía qua phản hồi của khách hàng nhé:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_bao_chau
    Sửa lần cuối: 23/9/2015
  2. me_bao_chau

Tinh dầu tự nhiên làm được những điều kỳ diệu quá!

Tại Châu Phi, nơi sốt rét luôn là một vấn đề lớn, tinh dầu sả được sử dụng tích cực để ngăn ngừa những căn bệnh quái ác do muỗi mang lại.

Tại Mỹ, tinh dầu sả được đăng ký sử dụng từ năm 1948 như là một thuốc chống côn trùng từ tự nhiên, được cơ quan Bảo vệ môi trường xem như là chất diệt côn trùng sinh học an toàn cho người sử dụng.

Tại Việt Nam, mùa ẩm thấp bắt đầu đến. Dịch sốt xuất huyết đang bắt đầu xuất hiện... Mình đã đưa sả vào khắp nhà ... Mình phân phối cả tinh dầu sả, các mẹ ủng hộ nhé. Lọ 15ml giá 85.000đ.

3. me_bao_chau

Hôm nay mình sẽ chia sẻ cách trị ho, giữ ấm cho bé nha! Không bàn về dinh dưỡng, vitamin cần thiết cho bé... mình chỉ hướng dẫn cách dùng tinh dầu để ngừa và hỗ trợ điều trị kịp thời giúp bé không phải dùng thuốc kháng sinh liều cao các mẹ nhé.

Phòng viêm đường hô hấp:
    - Nếu trời nóng, dùng điều hòa, mẹ có thể dùng kết hợp tinh dầu với đèn xông tinh dầu hoặc mấy phun ẩm để giúp tinh dầu lan tỏa khắp phòng, sát khuẩn được không khí. Bé sẽ ngủ ngon hơn. Nhiệt độ phù hợp là 28-30 độ thôi.
    Một số bé ngủ điều hòa thì mũi hay khụt khịt, các mẹ dùng tinh dầu tràm nhỏ vào gối, khăn cho con để mùi tinh dầu được thơm hơn, gần con hơn. Không xoa vào mũi con nhé vì xoang mũi không nên tiếp xúc với mùi gì trong thời gian quá lâu với cường độ mạnh, kể cả nước hoa.
    - Nếu là mùa đông hoặc những hôm trời nổi cơn giông thì số lần bôi cần nhiều hơn vào các thời điểm như sau khi tắm, trước và sau khi ngủ dậy. Xoa vào ngực, gan bàn chân, lưng cho con. Xoa vài phút sẽ giúp da hấp thụ tinh dầu nhanh hơn nhé! Khi tay mẹ xoa dầu tràm lên người con xong có thể xoa 2 tay vào nhau cho nóng rồi úp vào mũi con giúp con hít thở tinh dầu trong vài giây.

Mong là các bé đều mạnh khỏe :)

4. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

15ml giá 45.000 VNĐ, đơn hàng bao nhiu thì FS ạ?

5. me_bao_chau

Mẹ bocau1208 ở khu vực nào vậy? Nếu ở Hà Nội thì mua 3 lọ 15ml mình sẽ fs nhé. Hoặc mn lấy lọ to 50ml đi, chỉ 2 lọ mình đã fs rồi.

6. me_bao_chau

Bí quyết đuổi muỗi an toàn cho bé, mẹ đã áp dụng chưa?

Trẻ nhỏ là đối tượng của bọn côn trùng, đặc biệt là bọn muỗi. Bạn Bông nhà mình sau khi bị muỗi đốt xong thì da sưng tấy lên, đỏ, ngứa và để lại những nốt mụn và vết thâm trên da hàng tháng trời, nhiều khi chả dám cho nàng diện váy :(

Từ khi biết đến tinh dầu sả thì khác các mẹ ạ. Tối đến mình xông phòng bằng tinh dầu sả, dùng bông gòn tẩm một ít tinh dầu đặt vào các góc tủ, phòng… Công nhận đã “giải tán được hội đồng” muỗi.

Ngoài đặc tính đuổi muỗi ra, tinh dầu sả pha vào nước giặt chiếu, chăn sẽ giúp căn phòng sạch mùi amoniac (mùi tè dầm) rất hiệu quả! Không khí được sát khuẩn, sạch mùi nấm mốc, thức ăn và ngăn ngừa virus cúm lây lan trong không khí rất tốt nữa.

7. me_bao_chau

Thời điểm chuyển từ mùa hè sang mùa thu, đang nắng nóng, chuyển sang mưa nhiều như thế này các mẹ chú ý giữ sức khỏe cho con nhé. Bạn Bông nhà mình nhạy cảm với thời tiết nên cũng lo lắm các mẹ ạ. Sáng đi học mặc áo cộc tay hay váy thì sợ lạnh, mà mặc áo dài tay thì sợ nàng nóng, mồ hôi đọng ở lưng ngực rồi tối về lại ho hắng, sụt sịt thì khổ lắm.

Một biện pháp các mẹ nên sử dụng để phòng ngừa ho, sổ mũi, nhiễm lạnh do thay đổi thời tiết ở con là sử dụng tinh dầu tràm nhé. Rất hiệu quả đấy ;)

8. me_bao_chau

Mùa sốt xuất huyết đang đến, đầu óc cứ nghĩ đến muỗi hoài nên hôm nay muốn chia sẻ với cả nhà những cách trị vết muỗi cắn cho con mà cả người nước ngoài họ cũng thích áp dụng lắm nhé:

:ribbon: Cách 1: Đơn giản thôi, làm nóng cái muỗng lên rồi chà lên vết cắn cho con. Cái này cần kiểm tra độ nóng trước khi chạm vào da con, ̣̣bằng cách chạm vào má của mình trước nhé!

:purse: Cách 2: Cho mặt trong vỏ chuối hoặc một ít dấm táo, hay lát chanh mỏng, lát hành củ, một tí tinh dầu oải hương hoặc một ít nước + soda baking ( loại này có ở tiệm bánh gọi là bột nở đó) để xoa lên vết cắn cho con là giảm đau, ngứa cho con ngay!

:bikini: Cách 3: Vẩy tinh dầu tràm vào các góc nhà, xung quanh giường, nơi con nằm, thậm chí bôi vào quần áo con sẽ ngăn ngừa bọn muỗi đến gần đáng kể đó, kể cả kiến cũng không bén mảng đến nữa ấy chứ.

Còn khi nhỡ con bị đốt thì hãy dùng tràm bôi xoa ngay. Bôi nhiều lần trong ngày để ngăn ngừa vết cắn sưng tấy lên gây ngứa ngáy và hình thành nên mụn nhọt cho bé. Vết cắn mà sưng to lên không xử lý kịp thì dễ gây nên vết thâm tím ở chân con lắm.

Cả nhà thử những cách trên nhé. Hiệu quả vô cùng í :inlove:

9. thucpham336

thucpham336

có fs ko mn

10. me_bao_chau

Nhà mn ở đâu vậy? nếu gần nhà hoặc cơ quan thì mình sẽ fs cho mn. Còn xa thì chia sẻ phí ship với mình 1 chút thôi nhé.

11. me_bao_chau

Mùa này chao ôi là tóc rụng ::mad:

Với phụ nữ mái tóc là vẻ đẹp tạo nên nét duyên của người phụ nữ, thế mà nó cứ rụng lả tả cả nhà ạ. Mỗi lần chải đầu hay gội đầu thì xót ruột không thể tả huhu. May mà đã tìm ra một phương thuốc tự nhiên mà hiệu quả, muốn chia sẻ với cả nhà, đó là sử dụng tinh dầu bưởi :h:

Cũng giống như bất kỳ trái cây họ cam quýt khác, sử dụng tinh dầu bưởi là một trong những cách trị rụng tóc ở nữ tự nhiên tốt nhất. Ngoài ra nó là một nhân tố tuyệt vời chống viêm, sát trùng và chống trầm cảm .

Nếu bị gàu hoặc da đầu khô và bong, áp dụng tinh dầu bưởi có thể giúp giảm rõ rệt những vấn đề này. Nó giúp tăng cường tuần hoàn cho da đầu, thúc đẩy sự phát triển tóc và trị rụng tóc hiệu quả và an toàn.

:party: Cách sử dụng, đơn giản thôi: Thêm 5-8 giọt tinh dầu bưởi vào nước gội đầu, hoặc trộn cùng dầu gội, rồi gội sẽ giảm rõ rệt lượng tóc gẫy rụng, kích thích tóc mọc và cho mái tóc bóng khỏe, nhung huyền và tỏa hương thơm tự nhiên.

Dung tích 10ml giá 90k. Ship hàng toàn quốc cả nhà nhé :)[​IMG]

12. me_bao_chau

Mẹo nhỏ trị viêm mũi, sổ mũi :)

Nếu không có điều kiện thăm khám bác sĩ, các mẹ có thể mua một nắm lá xông thuốc nam ở chợ gồm lá bưởi, sả, hương nhu… nấu một nồi nước xông trực tiếp mũi trong khoảng 10 phút sẽ giảm nhanh các triệu chứng sổ mũi, chảy nước mũi. Uống thêm một bát nước xông sẽ giúp người ấm lên đồng thời các hoạt chất tinh dầu cũng có tác dụng kháng Virus, chống viêm giúp bạn nhanh chóng phục hồi mũi thông thoáng.

Nếu có sẵn các một trong các loại tinh dầu như tràm, bưởi hay sả chanh… thì chỉ cần nhỏ 4-5 giọt vào một cốc nước sôi rồi xông trước mũi khoảng 10-15 phút, cũng sẽ hiệu quả tương đương nồi lá xông mà rất tiện lợi nhé các mẹ.

13. me_bao_chau

[Huy hiệu ô tô tinh dầu]

Làm cho công ty ô tô mà lại yêu tinh dầu nên khi gặp được 1 thứ tích hợp cả 2 yếu tố này thì mê không chịu nổi, lập tức phải loa loa lên ngay. Các mẹ nhà có xe ô tô, đặc biệt các mẹ tự lái thì hãy để bản thân mình được chăm sóc ngay cả khi đang bon chen giữa những ngả đường tắc nghẽn nhé. Huy hiệu đẹp đẽ, sang chảnh, mùi hương thì ngọt ngào, quyến rũ, sản phẩm đầu tiên có mặt trên thị trường này thật sự phù hợp cực kỳ với các mẹ nhà mình.

:) Cấu tạo đặc biệt chứa nước hoa tinh dầu hoặc tinh dầu nguyên chất để khử sạch mùi xe, giảm stress cho bác tài và tạo hương thơm thư giãn, chống say xe, mệt mỏi ...

:) Sản phẩm gồm: 01 huy hiệu; 01 lọ tinh dầu nước hoa; 01 mẫu thử tinh dầu bất kỳ như: sả, cam, chanh, bưởi, hồng, nhài...

:) Cách dùng: Chỉ cần nhỏ 2 giọt vào khe chứa tinh dầu, kẹp huy hiệu vào quạt trên xe
    :) Các mùi tinh dầu hiện có:
    Ngọt ngào lãng mạn: hoàng lan, hồng, nhài, bưởi
    Nồng nàn, mãnh liệt: oải hương
    Trầm lắng, thư giãn: Ngọc am
    Thanh mát, dịu dàng: Cam, chanh ( giúp chống say xe tốt)
    The mát, thông mũi: bạc hà
    Ngừa cúm: Sả, tràm
    Ấm áp mùa đông: Gừng, quế

:)Giá bộ sản phẩm: 300k/bộ. Có logo của đầy đủ các hãng xe cả nhà ah. Inbox hoặc để lại comment khi có nhu cầu nhé. Cảm ơn các mẹ.

14. Lê Gia Đồ Gỗ

Lê Gia Đồ Gỗ Ba mẹ yêu Sam

tinh dầu tràm pha nước tắm phòng lạnh mùa đông tốt lắm. Năm ngoái tớ dùng trv cả mùa con ko sao cả. Ai cẩn thận thì thoa bàn chân rồi đi tất cho con buổi tối thì càng tốt. Khi nào hết t gọi mn nhé

15. me_bao_chau

Cảm ơn mẹ Lê Gia nhiều nhé :)

16. Moon_Peo

Moon_Peo Handmade_Shop's

úi, người nhà :) lại còn có nick mình ngay đầu bài.. ko biết nàng nào trong fb đây :)