Các chị trước có ny đi chơi có phải trả tiền ko ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi sunday89, 21/10/2015.

1. mypham_llinh

mypham_llinh Thành viên rất tích cực

mới yêu mà đã ntnay thì sau này bảo nó lo cho e, lấy e về mà n lo cho e vs báo hiếu vs bố mẹ e á, có mà nằm mơ, vợ nó nó còn tính toán thì nhà vợ n muốn chi chắc? Next sớm chứ j nữa.

Đang tải...

2. mypham_llinh

sao thời các e chị tưởng con trai n phải galang vs chiều ny hơn thời chị chứ nhỉ, sao mà vẫn có những phần tử này á. Lạ thật.

3. yenhuong8899

yenhuong8899 Thành viên chính thức

mình nghĩ con gái vẫn nên trả tiền ạ

4. mimishop90

mimishop90 Điều Hoà Daikin Giá Rẻ

ngày trước còn yêu thì khi đi ăn cũng toàn ck e trả tiền, k cho em trả vì sợ mất bản lĩnh đàn ông :), nên thay vào việc tranh nhau trả tiền thì em thỉnh thoảng mời anh tới ăn cơm, vì ăn cơm tại gia thì mình chuẩn bị đồ trước, lão tới sẽ mua thêm hoa quả, nước ngọt góp vào. Công nhận khi iu con trai tốn kém lắm í :)

5. Trà.chanh

Trà.chanh Thành viên chính thức

Thằng nào ăn nhiều thằng ấy đi mà trả,,,,3D1%014

6. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Thế này chị nghĩ ko ổn e ơi, trước mấy anh bạn dẫn chị đi dù ban đầu có trêu đùa cho vui nhưng xong ko thể để con gái trả được. Giờ bọn chị ko đến đc với nhau có ng nhận là anh em, xong đi ăn uống chị phải bảo để e trả, e mời anh ý mới cho trả chứ con giai nó mà ga lăng thì ko để con gái trả đâu e ah. Còn m cứ bảo trả xem thái độ hắn thế nào, kiểu thô quá thì cho bey. Còn nếu e ko trả thì có thể thay bằng cách thi thoảng e đi chợ mua đồ về mời hắn ăn cơm hoặc mua đồ gì đó tặng nhân dịp gì đó là đc thôi.

7. minhthu156

minhthu156 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng nghĩ vậy, Bữa này ng yêu trả thì bữa sau mình trả. Chứ để sau này chia tay bị lôi chuyện này ra tính toán thì ngại lắm.:)

8. mypham_llinh

cái thằng mà ct lôi chuyện này ra tính toán thì thằng ấy k xứng đáng, ct k cần tiếc luôn.

Sửa lần cuối: 26/10/2015
    sunday89minhthu156 thích.
  9. kimngan3007

kimngan3007 Thành viên chính thức

Hic khi yêu thì ai tính toán làm gì đâu, họ còn tặng nhau bao nhiêu là quà cáp cơ mà, đến cái điện thoại mười mấy triệu còn tặng được cơ mà, đến khi chia tay mới nảy sinh nhiều vấn đề, thế mới là có chuyện chia tay đòi quà mà

10. mypham_llinh

ôi, cái đó thì lại khác, những cái giá trị như thế khi yêu mà tặng thì bản thân con gái k nên nhận, mà mấy ai tặng thế? trừ khi là đại gia có tiền, mà đấy là tặng quà cáp còn chủ đề của topic là đi ăn có phải trả tiền k cơ mà, còn đưa nhau đi ăn mà cũng tính toán thì k đỡ đc, giờ yêu nhau đi ăn thì bữa ăn đáng là bao đâu. Chắc cũng chỉ đi ăn bt, rồi cafe, uống nc linh tinh, đi dạo.... Chứ cái ý bạn nói n lại sang cái khía cạnh khác rồi.

11. kaka

kaka Thành viên tích cực

đàn ông không cần bạn phải trả tiền, nhưng cũng đừng nghĩ đấy là trách nhiệm của họ. cái này thì phụ thuộc nhiều hoàn cảnh 2 người là chính

12. Piper Nguyen

Piper Nguyen Thành viên mới

Mình nghĩ con trai trả là bình thường nhưng cũng phải căn cứ vào tài chính của 2 bên. Chẳng hạn nếu bạn trai có điều kiện hơn thì bạn ý thanh toán, nếu bạn gái có đk hơn thì bạn gái thanh toán. Nhưng thường thì ctrai rất ngại để cgai trả tiền hoàn toàn, cho dù cgai có đk hơn. Bạn gái có thể trả 1, 2 lần nhưng nếu người ctrai kia để bạn trả nhiều lần thì nên xem xét lại. Bởi dù không có tiền nhưng bất cứ ng ctrai nào cũng có tính sĩ diện cao, chẳng bao giờ để cgai trả tiền. Không cách này thì cách khác, sẽ tiết kiệm hoặc cố gắng kiếm tiền rủ bạn đi chơi mà vẫn trả tiền.
    Mình không có quan điểm con trai là PHẢI trả tiền nhưng nếu con trai mà để cho người yêu trả trong hầu hết những lần đi chơi dù là bạn gái có giàu thì không chấp nhận được. Đặc biệt khi bạn gái không có điều kiện như bạn. Có thể bạn trai bạn quá vô tư. hoặc vì 1 lí do gì đó mà như thế thì cũng nên dành thời gian để xem xét tính cách thật sự.
    Một điều nữa là khi bạn rủ bạn trai đi, nếu bạn trai bảo đi ăn quán nào quá mức vs bạn thì dẹp ngay ý tưởng đó và bảo bạn trai nghĩ món khác đi thôi, :D cứ thẳng và thật với nhau, như thế mọi chuyện dễ chịu hơn nhiều và 2 bạn có thể hiểu về nhau nhiều hơn. Đừng cố chiều. Còn nếu bạn bảo mời, bạn trai đồng ý để bạn mời thì việc bạn trả tiền cũng là bình thường. Chỉ là với hóa đơn nhiều thì bạn trai nên chia sẻ thôi ^^

13. mypham_llinh

bạn là đàn ông đúng k? :p

14. mypham_llinh

nhưng bạn có công nhận rằng lúc mới yêu con trai luôn muốn trả tiền để tạo ấn tượng tốt k? còn sau yêu lâu rồi thì 2 ng chia sẻ lại khác

15. gaotamthaihn

gaotamthaihn

ối nàng còn gặp cái kiểu người này ah, bỏ nhanh còn kịp hehe

16. kaka

kaka Thành viên tích cực

chuẩn men! khi yêu ko để ng yêu trả! lấy về rồi bắt trả bù. đùa tí thôi, lấy về rồi động đến ví vợ mà không dày thì lặng lẽ mà làm cho nó dày

17. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

ngày trc yêu nhau, vc mình hay đi ăn đi chơi lắm, nhưng toàn chia đôi(theo kiểu hôm nay anh trả thì mai em trả), vì ngày í chồng cũng tiết kiệm, chồng là giai HN, mình gái tỉnh lẻ. Nói thế để biết điều kiện chồng hơn hẳn mình, mà còn hơn mình 8 tuổi cơ mà. Nói chung, vấn đề kinh tế cũng tế nhị, bạn phải khéo vào. Ví dụ, đi ăn nhà hàng sang trọng thì người yêu trả, ăn quán bình dân thì mình trả....đại loại thế í bạn

18. mypham_llinh

hoành tráng thế ;v, ô chồng của năm đấy :v,

19. phamthuy501

phamthuy501 Vì Em đã có Anh

Lúc mới bắt đầu thì mình vẫn để chàng thể hiện nhưng khi được một thời gian thì mình nghĩ cũng nên san sẻ với chàng.

20. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Đề tài hay, mình ngày xưa vua yêu xong ngừơi yêu có bao nhiêu tiền đưa cho mình mình giữ cả. muốn làm trời làm đất gì thì làm. mình phải tự đong đếm. khôn thế chứ, đi chơi cáì gì cũng dục người yêu mua đi em, em mặc đẹp lắm…Vân vân và vân vân.sau này mình mơí thấy dại, ông ấy có tiền đâu nưã mà thử lòng cơ chứ.