Muốn bỏ việc nhờ các mẹ tư vấn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tainangvietnam, 19/8/2015.

1. tainangvietnam

tainangvietnam Thành viên mới

Chào cả nhà

nhìn mọi người đang thất nghiệp, có một nghịch lý là mình lại muốn nghỉ việc, không phải áp lực công việc, hay môi trường không tốt, sếp quý mình, nhưng đợi này mình chơi cả tuần rồi lên công ty không có việc để làm, mà mình lại là người tham vọng, hiện tại mình đang làm mareketing online cho một công ty khá lớn, tháng 8 này lương cứng của mình thôi đã là 12 củ, hic hic, có lẽ mức lương mong muốn, và là công việc mong muốn của mọi người, nhưng mình muốn một môi trường đủ thử thách mình đang định sang bên spa lương cũng vậy tầm 12-15 củ. mình đã đề xuất 1 loạt các giải pháp để phù hợp với bên mình, nhưng chưa được duyệt với lời hứa hẹn sẽ đầu tư mạnh tay, và tuyển thêm người về cho mình, các mẹ, các bạn cho mình xin lời khuyên có nên nghỉ để sang spa không.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tainangvietnam
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

chúc bạn tìm đường đi đúng cho mình nhé. chứ giờ làm gì cũng khó khăn, tìm việc cũng khó nên chỉ có trong ngành mới hiểu được nên chỉ có bạn mới hiểu rõ và quyết định đúng nhất nhé.

3. tainangvietnam

tainangvietnam Thành viên mới

mình k phải là người tìm việc khó, vì có vài nơi sẵn sàng mang mình về, mới mức lương như công ty đang trả, cái quan trọng là bên này là bên lĩnh vực mình muốn thành công, vì chưa làm được nhiều, mới được 3 tháng, cần phải đầu tư thêm time cũng như tiền bạc mới thành hệ thống thương mại điện tử mạnh nhất nhì được

4. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Chúc bạn tìm được huong đi đúng

5. phuongnguyen_ha

phuongnguyen_ha Thành viên tập sự

nếu là lĩnh vực bạn thích thì mình nghĩ bạn thay đổi cũng chẳng có gì sai, nếu cứ làm mãi việc cũ mà đam mê đã nguội dần thì cũng không hiệu quả mà bản thân lại thêm chán nản nữa. Thôi chác bạn có lựa chọn đúng nhé! :)

Mỹ phẩm Nhật & Pháp thích bài này.
  6. lanphuong93

lanphuong93 Thành viên mới

Nếu c muốn thì c cứ mạnh dạn thay đổi, biết đâu lại tìm được công việc phát huy hết khả năng của mình thì sao. Mong c có thể lựa chọn đúng và chúc c thành công

7. Nguyenthimai247

Nguyenthimai247 Thành viên mới

suy nghĩ kỹ bạn ạ, nếu thật sự muốn thay đổi, thử thách mới thì đi cũng được.

8. Mỹ phẩm Nhật & Pháp

Mỹ phẩm Nhật & Pháp Bắt đầu nổi tiếng

Hồi trước mình cũng y bạn, làm ở công ty Pháp cách đây 3 năm, tháng lương 7 triệu, được nghỉ thứ 7, cn. Làm việc theo bộ phận và có dealine, mình làm quen rồi nên xong rất nhanh, lại ngồi chơi. Có hôm lên ngồi đọc báo, chat chit cả ngày muốn ngủ gục í, có hôm chạy đuối. Nhưng mình vẫn quyết định ra đi vì không thấy học thêm được gì và không có cơ hội thăng chức.

9. hanh1986

hanh1986 Thành viên sắp chính thức

rất khâm phục những người có ý trí và tài năng như bạn. rất mong được hợp tác với bạn

10. mebaobao?

mebaobao? Thành viên chính thức

bạn đang lần một công việc quá ngon rồi, b nên cân nhắc kỹ, ngoài giờ hành chính bạn có thể bán hàng online cũng ổn mà

11. HoneyXinh88

HoneyXinh88 Bắt đầu tích cực

với người tham vọng không bh là đủ :)

12. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

Theo em bác vẫn nên làm chỗ đó. Công việc rảnh dỗi bác tranh thủ làm cái gì đó cho riêng mình. Vài ba năm nữa tài chính ổn định + tích lũy kinh nghiệm + cái riêng của bác phát triển nhảy ra cũng chưa muộn ạ :D

13. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

Lương khá cao rồi, nhưng bạn hỏi chung chung quá, bạn có thể cho mọi người biết bạn làm về lĩnh vực gì ? , sản phẩm gì vậy ? khi đó mới cho bạn ý kiến so sánh với cái Spa kia được. chúc bạn thành công

14. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Mình gửi bạn bài viết của 1 người trên webketoan đã tâm sự về công việc của bạn ấy để bạn đọc tham khảo.

15. phuonganh.66

phuonganh.66 Thành viên mới

nếu đã có nền tảng nghề nghiệp thì mong muốn môi trường thử thách chẳng có gì sai, hãy dám thay đổi nhé mẹ à