tâm sự của vợ có chồng " không thích tiền"

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi van nam, 4/11/2015.

Tags:
  1. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, mình lấy chồng từ năm 2007, đến giờ mình đã có 3 con. 2 gái một trai. Khi mới lấy nhau chồng mình chưa xin được việc nên ở nhà, chỉ có mình đi làm thôi. Nhưng lúc ấy chưa con cái gì nên cũng đơn giản. Giờ chồng mình đã xin được việc rồi, là giáo viên thể dục, ngày chỉ lên lớp buổi sáng, nghỉ các ngày thứ 7,CN,thứ 2. Thời gian rảnh thì nhiều vậy mà chồng mình không bao giờ nghĩ đến việc làm thêm gì đó để kiếm thêm thu nhập cho gia đình. Hở thời gian ra la ông ấy đi bẫy chim. Ngày nào cũng phải đi, thậm chí đi cả ngày, đi hết nơi này sang nơi khác. Công việc nhà thì không động tay tí gì luôn. Trưa 12h mình đi làm về mới lục đục cơm nước trong khi ông ấy 10h30 đã về rồi. Tối cũng vậy, 6h mình về mới cơm nước rồi đến con cái. Cứ bận tối mắt tối mũi, Nhiều lúc nghĩ nản quá đi thôi. Không nghĩ đến các con chắc mình bỏ chồng quá. Giờ 3 đứa con chứ ít gì đâu, chi phí cả tháng 10tr là còn ít, còn phải ăn dè sẻn. Ông ấy hàng tháng đưa cho mình được từ 3 đến 4 triệu, còn thiếu đủ gì không hề quan tâm. COn có ốm đâu, đi viện hay thuốc thang một tay mình lo cả. Không phải nói chứ đến bữa ăn mình cũng chỉ dám ăn cơm với tý canh, còn thức ăn để phần chồng con. Híc! càng nghĩ càng thấy chán các mẹ ơi. Nhà mình giờ không khác cái sở thú mini, có tới mấy chục cái lồng chim. treo cả lồng vào trong nhà, lông chim bay tứ tung. Nói mà không được Nhiều lúc ứa hết cả nước mắt. Ông ấy còn tuyên bố là mình không cần tiền nọ kia nữa chứ.................. Có ai có cùng cảnh ngộ không ạ, cho mình ít động lực với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi van nam
    Đang tải...

2. phuongthaopnb

phuongthaopnb 0123.875.7239

Bạn chắc cũng đã nói nhiều với chồng về vấn đề này rồi đúng không? Giờ 3 đứa con rồi bạn nên phân công việc cho chồng bạn để chồng bạn cùng gánh vác và có trạch nhiệm với gia đình, chứ 1 mình bạn làm sao mà lo dc hết chứ. Bạn hãy tìm mọi cách để chồng mình cùng làm việc nhà và chăm sóc con cái cùng bạn.

Qúy Nhi thích bài này.
  3. thanhthanh2015

thanhthanh2015

cái này thì phải sống chung với lũ rùi

4. three2910

three2910 Thành viên tích cực

đúng là mỗi ông mỗi tính, đc cái lọ mất cái chai mn ạ

5. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, cái này mn phải nói chuyện thẳng thắn với ck, bảo ck giúp đỡ thôi, chứ vậy khổ lắm, cái gì cũng đến tay

6. van nam

Nói nhiều rồi ý mn ạ, nhưng cứ hễ nói quá tý là ông ấy lại nặng mặt kiểu bảo là mình coi thường ông ấy , rồi lại mặt nặng mày nhẹ, híc!

7. van nam

đúng là như vậy đấy, chị mình cũng nói thế, xác định ở với nhau thì phải chấp nhận sống chung với lũ chứ biết sao. Tính thế rồi, từ nhỏ là vậy khó thay đổi lắm!

8. gia1612

gia1612

mẹ nó ở đâu vậy, nếu hà nồi với mức chi tiêu thế làm sao đủ. đúng là chồng c vô tâm quá

9. van nam

mình chuẩn ở hà nội luôn ý mn ơi, thế mới phải chắt bụng chỉ dám ăn cơm rau thôi mn ah.

10. MèoValentine

MèoValentine Thành viên rất tích cực

Cái kiểu đàn ông thế nhiều lúc làm mình bất lực luôn. Kiểu biết có chỗ lo cho rồi là y như rằng biết dựa dẫm. Mình gặp trường hợp như thế là nói thẳng luôn. E không thích cái kiểu 1 người làm 1 người chơi, may là người ta vẫn biết suy nghĩ nên vẫn hiểu được.

11. van nam

khó nói lắm mn ạ, chồng mình là con một nên được cung phụng từ nhỏ rồi, hình như chồng mình không có khái niệm trách nhiệm là gì ý.

12. MèoValentine

MèoValentine Thành viên rất tích cực

Cũng khổ chị, trước lúc lấy thì đâu có biết anh ta như vậy, giờ 3 đứa con rồi thì sống trách nhiệm với con. Chứ nó đói, nó rách cũng không nỡ. Thế nên lại càng cật lực để làm, rồi lão kia thấy thế lại tưởng nhiều tiền nên cứ chơi. Cái kiểu tay đứt ruột không xót ấy e cũng trải qua rồi. Khó nói mà không tìm cách giải quyết được luôn. Nhiều lúc tâm trạng rơi vào ức chế lắm.

13. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Hình như đàn ông mà mê chim, mê gà chọi ai cũng vậy sao ấy. Ông anh zai mình bỏ 10tr đi mua 3 con gà chọi và 3 cái lồng chim to vật để ở sân. Con cái không trông chỉ suốt ngày cho chim ăn, tắm cho chim, cho chim uống thuốc, đi chọi gà. Nghĩ mà cũng thương chị dâu cứ đi dạy rồi về sấp ngửa cơm nước, nhưng ông này nóng tính, không ai nói được kể cả mình em gái góp ý cũng phải nhẹ nhàng không thì .......
    Trường hợp này chị dùng mưa lâu thấm dần thôi đồng thời giao việc cho anh ấy, hạch toán chi tiêu cho anh ấy xem

14. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

thế này mn thành ra đang nuôi 4 con rồi, là người chồng mà k biết chia sẻ gánh nặng với v, nếu k làm 1 cuộc cách mạng lớn thì mn phải chịu khổ rất lâu nữa đấy

15. van nam

híc, mn cũng thấy đó, ông anh bạn còn có mấy con, chứ chồng mình những vài chục con ý. đúng là chưa tắm được cho con lần nào nhưng ngày nào cũng phải tắm cho chim, cũng chăng cho con được bữa nào nhưng không lúc nào quên cho chim ăn, tính thì nóng, động nói là mặt cứ phừng phừng lên.

16. van nam

thế mới nói mn ơi. CHị gái mình cũng bảo rồi, phải chấp nhận sống chung với lũ. Chứ giwof biết sao?

17. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Minh thấy bạn nên viết 1 lá thư cho ck, lá thư đầy ân tình, chan chứa cảm xúc, những lời trách móc và một câu động viên cuối thư "Em mong anh sẽ cảm nhận được công việc của em để thấu hiểu cho những khó khăn vất vả của em. Em mong anh sẽ thay đổi dù chỉ một chút thôi, Gia đình này một mình em không đủ sức gánh vác anh ạ!". Sau đó về nhà ngoại ít hôm, khoảng 2 - 3 ngày thôi. Đảm bảo ck bạn sau đó sẽ thay đổi cho mà xem.
    Mà nhân tiện thú chơi chim cũng hay mà. Nhưng đam mê quá thì không nên

18. van nam

Cái này mình làm rồi mn ới, nhắn tin dài lê thê luôn ý, nhưng cũng chỉ 1,2 hôm, đâu lại vào đấy. Nhà ngoại mình cách 140km, về đâu có đơn giản, nhất là cón con nhỏ. Hơn nữa bây giờ đang 1 nách 3 con.

19. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Viết thư nó mới dễ thấm, Sau đó nếu ck có hứa gì thì ghi hết lại Làm tấm bảng thật to dán ở 1 góc tường á. Sau này cứ ở nhà là thấy là tự giác ngay

20. van nam

hì, ngày xưa làm thế thì được, chứ giờ làm thế ông ấy bảo" chán sống thế này lắm rồi PK? có chán quá không thì để đây còn liệu?" , thì phải làm sao hà bạn?