Có mẹ nào đã có con từng bị bệnh ghẻ bội nhiễm chưa, giúp bé con nhà bạn tớ với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MecuNui, 3/11/2008.

1. MecuNui

MecuNui Thành viên chính thức

Đứa bạn tớ có con mới 2 tháng mà đã bị lây bệnh ghẻ bội nhiễm rồi. Có mẹ nào biết cách chữa không chỉ cho bạn mình với!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MecuNui
    Đang tải...

2. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, mua lá xuyên tâm liên, đung tắm 2 ngày/lần. ĐỒng thời quần áo, chăn chiếu đung sôi, luộc tất cả.
    Hai mẹ con mình đã từng bị , khó chịu lắm.

Nặng là uống thuốc nữa đấy.

MecuNui thích bài này.
  3. benhhoctieuhoa

benhhoctieuhoa Thành viên mới

chữa ghẻ cho trẻ

Ghẻ là bệnh do loại ký sinh trùng Sarcopte Scabiei hominis gây nên, bệnh có thể gặp ở khắp mọi nơi trên thế giới, tuy nhiên tần suất xuất hiện nhiều ở các vùng mà điều kiện vệ sinh thấp kém, tập quán sinh hoạt còn lạc hậu. Bệnh lây do ký sinh trùng ghẻ lan truyền từ người này sang người khác qua tiếp xúc, ngủ chung, lây gián tiếp qua mặc chung quần áo, giường chiếu. Bệnh phát triển nhiều vào mùa đông, tuy không để lại hậu quả nặng nề, song nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến chất lượng cuộc sống.có rất nhiều thuốc có thể sử dụng để điều trị ghẻ, tuy nhiên vì con bạn còn rất nhỏ, theo kinh nghiệm dân gian, bạn nên tắm cho cháu bằng nước lá chè xanh trong vài ngày sẽ khỏi, nếu thực sự bị nhiễm khuẩn thì cần có thêm tư vấn của bác sỹ để có thể dùng thêm thuốc chống nhiễm khuẩn. chúc bé mau khỏe. ( www.benhhoctieuhoa.com )

4. MecuNui

MecuNui Thành viên chính thức

Bạn ơi cho mình hỏi thêm với là em bé đó đã đi khám ở Viện Nhi rồi, bác sỹ cho thuốc Fucidin, bôi ngoài da, bay hết đợt này lại có đợt khác. Bạn chỉ cho mình địa chỉ nào chuyên khám da liệu cho trẻ con tốt với? Khổ thân đứa bạn mình đã bị thai lưu 2 lần rồi mãi bây h mới có lại bị như thế này. Giúp mình nhanh với nhé!