Các c quả là quá siêu luôn ý. Nhà e có 4 người lớn và 2 đứa trẻ con hôm nào cũng hết 100k tiền thức ăn. Còn chưa nói gì đến hoa quả tráng miệng.
4 người ăn khó lắm ạ. Bữa sáng, bữa trưa bữa tối. Làm sao 100k cho nổi . Như nhà e ăn cơm thì ít mà chủ yếu là ăn rau với thức ăn là nhiều. Sáng 2 vc tiết kiệm đi ăn bánh mì bánh bao là hết 20k rồi, hôm nào hứng lên tung nhau đi ăn bún phở là 50k. Buổi trưa hôm nào mà mệt ko muốn nấu cơm hoặc nhiều việc quá là lại dắt nhau ra quán, mất 50k-60k nữa. Bữa tối tính sơ sơ cũng phải 50-60k cho 2 vc. Chưa kể ngày còn hoa quả, sữa chua, sữa tươi. Chẹp mỗi tháng e hết 5tr tiền ăn là ít.
Tớ thấy bố mẹ đẻ tớ ở quê mà chi tiêu mua bán cũng ko rẻ hơn HN đâu bạn ơi. Giờ giá cả leo thang sợ thật. E phục các mẹ chi tiêu 100k/3 bữa.
Nhà mình chỉ có bố với mẹ ở quê thì 100k vẫn đủ cho 3 bữa nàng ah, vì thật ra ở quê ít khi mất tiền mua rau, rau chủ yếu là tự trồng được bạn ah.
Nhà e hôm nào tích kiệm lắm lắm ko hoa quả j cũng phải hết 120k cm ạ,hic thời buổi kitế kk nên cug muốn học hỏi các mẹ ạ.
Nhà em hôm nào tiết kiệm lắm mới trong khoảng 100k/ngày. có khi từ h phải thắt chặt chi tiêu hơn nữa. Kinh tế khó khăn làm gì cũng phải cân đo đong đếm