Có Nên Cho Con Ăn Sữa Chua Dành Riêng Cho Trẻ Em Hay Không

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi zorpa1004, 16/11/2015.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vivian_rose88

vivian_rose88 Thành viên đạt chuẩn

không sao đâu chị nếu mà đau bụng chắc do bé chưa quen áh, chị cứ cho bé ăn vài ngày bụng bé sẽ quen dần là hết đau bụng liền àh.

Đang tải...

2. vivian_rose88

Hi bé nhà chị giống bé nhà em ghê, mới có 2t mà phá kinh khủng luôn áh, em cũng mua sữa chua về cho bé chứ không có thời gian để làm. Sữa chua nó rất tốt cho đường ruột của bé, giúp bé ăn uống dễ tiêu hơn áh chị.

3. vivian_rose88

Đúng rồi chị em cũng đi mua sữa chua cho bé thì thấy họ quảng cáo sữa ở siêu thị nên hỏi thử xem thì họ nói là
    sữa chua Kidz của Wel Yo là sản phẩm bổ sung dinh dưỡng chuyên biệt cho trẻ em và họ cho bé ăn thử nữa thế là bé chịu ăn ngon lành từ đó em mua sữa chua này cho bé ăn luôn.

4. lephandoquyen

lephandoquyen Thành viên tập sự

Hihi ăn chung cũng được mà chị, nhưng sữa chua cho con ăn chung với sữa chua người lớn thì chọn sữa chua đặc vừa, không quá ngọt hay quá thơm vì sợ có hóa chất tạo mùi tạo vị Hj tốt nhất thì chị nên tìm loại sữa chua đặc biệt dành riêng cho trẻ em cho chắc ăn vì em nghe nói có nhiều chất dinh dưỡng được bổ sung thêm vào sữa chua trẻ em nữa chứ không chỉ có sữa chua bình thường của người lớn ăn được.

5. lephandoquyen

Em cũng thấy vậy mà bé nhà em nó kén ăn kinh khủng luôn không chịu ăn váng sữa chắc do váng sữa nó hơi ngọt và béo béo quá hay sao áh, bé chịu ăn sữa chua thôi àh.

6. lephandoquyen

Có thể do bụng bé chưa quen với sữa chua vì chắc trước giờ chị vẫn chưa cho bé ăn sữa chua nên bé bị tiêu chảy thui áh, chị cho bé ăn vài ngày quen rồii thì bé không đau bụng âu. Bé nhà em thấy nó ăn sữa chua
    sữa chua Kidz của Wel Yo áh là sản phẩm bổ sung dinh dưỡng chuyên biệt cho trẻ em hi em nghe siêu thị quảng cáo.

7. lephandoquyen

Òh vậy hử chị giống bé nhà e cũng được đi siêu thị ăn thử thấy ngon nên mua về cho bé ăn luôn, bác sĩ cũng khuyên nên ăn đủ 1 ngày 1 hủ chứ không được ăn nhiều hơn.

8. lephandoquyen

Sữa chua nó có thể hỗ trợ cho con đỡ biếng ăn và khỏe hơn không vậy mọi người,

9. megiaan0403

megiaan0403 Thành viên mới

Hình như có áh chị sữa chua hỗ trợ cho bé đỡ biếng ăn và khỏe hơn nhưng cũng chính từ sự xuất phát chăm sóc đúng cách của mẹ nữa. Sữa chua chỉ bổ trợ cho con khỏe hơn và ăn ngon hơn thôi.

10. megiaan0403

megiaan0403 Thành viên mới

Lúc trước vì chăm con đầu lòng không có nhiều kinh nghiệm và mẹ cũng đau đầu vì con gầy ốm, đau khổ vì con hay bệnh, tranh cãi với gia đình về chế độ ăn mới mẻ cho con. Cuối cùng em chọn giải pháp cho con đi khám bệnh thử xem bé có bị làm sao không rất may là bé bình thường chỉ do cơ địa bé hấp thu kém nên ăn uống bao nhiêu nó cũng không mập nổi, bác sĩ chỉ khuyên về cho bé ăn sữa chua hằng ngày cho tốt hệ tiêu hóa cho bé mà e cũng phân vân nên hỏi bác sĩ mua loại nào thì được chỉ dẫn là nên mua sữa chua có bổ sung dinh dưỡng như DHA, Vitamin C. Sau đó e đi siêu thị thì coi quảng cáo sản phẩm và biết đến sữa chua Kidz của Wel Yo là sản phẩm duy nhất trên thị trường bổ sung dinh dưỡng dành cho trẻ em và em đã lựa chọn cho con em.

11. doquyen8899

doquyen8899 Thành viên mới

Ôi mẹgiaan giỏi quá áh tìm hiểu kỹ lượng việc chon sản phẩm tốt nhất dành cho con thân iu.

12. Giasueasylearn123

Giasueasylearn123 hehe

Để giúp bé ăn ngon miêng, đặc biệt bé mới ốm dậy, các mẹ nên bổ sung các chat dinh dưỡng cho bé như thịt, trứng, sữa... chú ý cách chế biến: từ loãng đến đặc dần, chia thành nhiều bữa...để bé dễ tiêu hóa và hấp thu. không nên nôn nóng ép be ăn quá nhiều vì hệ tiêu hóa của trẻ mới ốm dậy chưa tiết đầy đủ men tiêu hóa nên khả năng phân giải và hấp thu các chat dinh dưỡng của trẻ còn nhiều hạn chế. Đồng thời, các mẹ có thể cho bé uống them nước trái cây, sữa chua...để tang cường các enzyme tiêu hóa giúp bé tiêu hóa tốt hơn. Lưu ý: trẻ mới ốm dậy, hệ mien dịch chưa hồi phục hoàn toàn, bé dễ ốm trở lại. các mẹ có thể bổ sung các vitamin và khoáng chất để nâng cao sức đề kháng cho bé. Các mẹ có thể tham khảo thong tin sản phẩm Glokids - Chuyên biệt phục hồi sức khỏe trẻ sau ốm được sx và phân phối boi Công ty TNHH dược phẩm Glory Việt Nam. Với 3 tác động: tang cường tiêu hóa (amylase, lipase, protease, lysine, inuline), tang cường chức năng gan (argine), tang cường mien dich (kẽm), glokids là giải pháp tối ưu cho trẻ mới ốm dậy. xem them tại http://glorypharma.vn/phuc-hoi-suc-khoe-tre-sau-om.htm

13. AnnaTran2012

AnnaTran2012 luckyday

Mình cũng quan tâm đến sữa chua, vì sữa chua tốt có hệ tiêu hóa của bé. Ngoài ra, trong sữa chua còn nhiều chất dinh dưỡng tương tự sữa giúp bé phát triển tốt. Trong sữa chua có nhiều canxi giúp trẻ tăng trưởng chiều cao, xương chắc khỏe nữa.

Sữa chua trên thị trường có nhiều loại. Bé còn nhỏ trên 6 tháng nên dùng loại chuyên dành cho trẻ em như welyo, kids. Còn bé đã 2, 3 tuổi rồi thì có thể dùng chung với người lớn. Như bé nhà mình 3 tuổi, mình mua loại chuyên dùng cho bé mà bé cứ đòi ăn cùng với người lớn thôi. Thấy bé ăn được nên mình mua 1 loại để cả nhà dùng luôn. Mình cũng hay đổi các hiệu với nhau để thay đổi khẩu vị cho bé, thấy bé cũng thích lắm.

Nên dùng 1 - 2 hủ mỗi ngày thôi. Tốt nhất là dùng sau bữa ăn chính khoảng 1-2 tiếng, không nên cho bé ăn lúc đói và sau khi ăn nên súc miệng cho bé để tránh bị sâu răng.

14. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

sữa chua nào hỗ trỡ tiêu hóa thì mn dùng thôi. Nhiều sữa chua thiên về làm đẹp thì mình loại bỏ.

15. hieupt1005

hieupt1005 Thành viên tích cực

trước mình hay làm sữa chua cho con ăn, dạo này lười nên toàn mua sẵn. Hôm trc ăn sữa chua của Hoff thấy bạn ấy ăn lem lẻm, ăn 1 hộp lại đòi ăn nữa, chỉ hơi đắt thôi, hjx:(

16. thunguyen2205

thunguyen2205 Thành viên đạt chuẩn

Rắc rối dữ vậy trùi! Mình ko rành về vấn đề này lắm, thế bạn nói rõ hơn tí cho mình hiểu với đc ko?

17. newlife2811

newlife2811 Thành viên đạt chuẩn

Thì sữa chua nào mình cũng có con ăn hết. Thường thì mình hay cho bé ăn sữa chua có hương vị dâu, vì thấy bé thích lắm. Còn ăn thế nào thì cứ khi bé đòi ăn là mình cho ăn thôi ah.

18. maria.lan

maria.lan Thành viên đạt chuẩn

Bạn không nên cho trẻ ăn sữa chua người lớn bởi sữa chua dành cho người lớn thường có công thức ít béo hoặc giảm ngọt và nên không phải là sự lựa chọn tốt cho các bé đâu. Bạn nên cho bé ăn các loại sữa chua nguyên chất, vì nó có chứa hàm lượng chất béo cao, có nhiều dinh dưỡng hơn so với sữa chua hoa quả. :)

Tamphuong85 thích bài này.
  19. Tamphuong85

Tamphuong85 Thành viên đạt chuẩn

Mình thì trước giờ cho con ăn chung sữa chua với mình luôn. Mình thấy cũng tốt mà. Vậy sữa chua cho trẻ em thì có lợi ích gì riêng cho trẻ ko nhỉ? Làm mình tò mò quá.

20. newlife2811

newlife2811 Thành viên đạt chuẩn

Hình như sữa chua Kidz này mình thấy rồi, hình như nhà hàng xóm kế bên hay cho con ăn thì phải. Nhưng ko biết bé nhà mình có hợp ko nữa? Thấy con nó bị tiêu chảy đợt đó mà mình xót quá. :(

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.