Khác: Hội dê con tháng 12- có mẹ nào săn được chưa ạ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi BI_NUMBER_ONE, 16/4/2015.

1. Tiểu hồ ly 0990

Tiểu hồ ly 0990 Bắt đầu tích cực

E thì mới 37w3d thôi ạ cũng vẫn phăm phăm chả thấy gì cả. Hnay lạnh quá các mẹ ạ, các mẹ có mua quạt sưởi để sau này tắm bé k? Chứ e sợ con bị viêm phổi lắm ạ

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. subaoanh

subaoanh Thành viên chính thức

Hi mình đang trong 37,5 tuần đây...mới nghỉ làm hôm nay thôi ah,mà tối qua bi trượt chan k té nhưng lam mình giật mình quá,thế mà giống như bị tụt bụng hay sao ý.đau nhức xương mu,nằm k trở mình dc lun,xoay người k dc,mỗi lần xoay là phải có người đỡ,dậy vs khó vô cùng k tự dậy dc,đau như đau vết mổ vậy hic ,sợ quá đi,giờ dậy đi cũng nhức xương quá.nằm một chỗ lun r,mỗi lần dậy là chảy nước mắt lun ah.

3. chipst

chipst Thành viên chính thức

Mn sinh ở khu nào thì số hss vẫn thế nhé, t sinh khu thường hôm 10/11 đóng 3tr ko có bảo hiểm lúc ra viện đc trả lại 1,9tr.viện phí hết 1,1tr thui tiết kiệm đc khối so với DV :)

4. Tiểu hồ ly 0990

mn mới sinh ạ, chia sẻ cho e ít kinh nghiệm với. E cũng định sinh thường k bảo hiểm đây. Mn đi sinh có quen ai k? Khi đi mang theo những đồ gì cho mẹ con và lót tay bác sĩ thế nào ạ? E cảm ơn mn

5. dung128

dung128 Thành viên chính thức

Mấy hôm nay cứ thấy ngâm ngẩm đau bụng các mẹ ạ. Hic, em vẫn chưa chuẩn bị tâm lý để đi đẻ sớm. Cố làm hết hôm nay em mới nghỉ. Chỉ mong con ra đúng ngày để mẹ còn được chơi thêm 1 tý thui.

6. ilpht10

ilpht10 Thành viên đạt chuẩn

E
    Em nay đc 39w2d rùi, thi thoảng lam râm đau bụng tưởng đau đẻ lại hết, mong con iu lắm rồi mn ạ

7. chipst

Mình ko quen ai bạn ạ, nhưng ng nhà ở ngoài có đc y tá đề nghị giúp, kiểu như cò ý, bà ý lấy công 100k thôi,trả sau khi sinh.Vì t ko mang đt vào nên ng nhà t llac với bà ý để biết tình hình của t và nhờ ê kíp hỗ trợ.Hôm t sinh đông lắm, có mẹ còn phải ngồi ghế chờ đc lên bàn sinh ý.T sinh xong b ý mang bé ra cho ng nhà đón tay và nói luôn là đưa 1,5tr cho e kíp và 100k công cho b ý, t sinh thường nhé. Còn cbi đồ thì t tham khảo của mẹ Hương Mio, t mang gần như thế luôn:
    Đến khi ra viên mua thuốc theo đơn của BV hết gần 700k.Tổng thiệt hại của t 3,4tr(1,1tr viên phí+1,6tr lót tay+700k thuốc), à quên hôm sinh đông quá ko thuê đc phòng Dv mà t nghĩ cũng ko cần lắm vì thời tiết mát rồi và trưa hôm sau t xuất viện về nhà luôn mà.Ku nhà t trộm vía từ hôm về đến h ít quấy khóc, mỗi tội lười ăn chắc do sinh sớm nhưng cũng cứng cáp lắm rồi, còn t thì sau 2 tuần chỉ vết khâu tiêu hết, vận động tốt rồi mn ạ.

Tiểu hồ ly 0990 thích bài này.
  8. chipst

T trc hôm sinh còn ko có hiên tượng j cơ, đến 5h30 sáng hôm sau đang nằm tự nhiên thấy ọc 1 cái chạy vội vào nhà VS vì ướt quần có máu báo luôn,sau đó có cơn co nên gọi ng nhà cho vào viện luôn đến 14h thì sinh :D

9. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

700k tiền thuốc j vậy mn. Mn có làm sàng lọc sau sinh ko? Mà mũi tiêm cho bé gồm những mũi j vậy mn? Ko bít nếu sinh mổ thì thêm bao nhiu mn nhỉ. Mà mn có sinh đúng ngày dự sinh ko

10. chipst

Thuốc uống sau sinh của t là kháng sinh uống 5 ngày, còn lại là sắt và canxi thôi, hôm đó t định làm sàng lọc mà ng ta hẹn hôm sau đăng ký nên đành thôi vì t ở tầng A3 mà A5 mới làm sàng lọc cứ tầng này đẩy cho tầng kia nên chịu, trộm vía từ hôm về đến h cu nhà t ăn ngủ tốt,hôm đầu tiên về hơi quấy vì tiêm viêm gan B ở viện, đấy là mũi duy nhất bé đc tiêm thôi.Sinh mổ thì nằm viện lâu hơn và chi phí cũng cao hơn, nhưng t cũng ko rõ lắm.T sinh sớm đấy 36w4d đã sinh rùi, bé đc 2,7kg thôi t bị rạch trong nên hồi phục nhanh lắm, về phòng hậu phẫu 1h t đã ngồi đc cho con ty,sau 3h t đi lại và đi vs bth rồi.

chieucuoiha thích bài này.
  11. chieucuoiha

Các mẹ đã sinh rồi cho e hỏi là khi đau bụng thì đau ở khoảng nào của bụng ạ? Sáng nay e có dấu hiệu đau nhưng là đau bụng trên. E ko biết đó có phải là đau báo ko hay do e ăn phải đồ j ko tốt. Nhưng e ko có cảm giác đi vệ sinh. E để í thì trong khoảng 1h e có 4,5 cơn đau.
    Mẹ @chipst cho e hỏi với là rạch trong vậy đau lắm ko và khi vệ sinh vết rạch thì mình làm tn ạ?

12. Tiểu hồ ly 0990

Cảm ơn mn nhiều ạ, mn sinh đợt đó thời tiết còn nóng chứ đợt tới e sinh chắc phải mang thêm chăn ủ cho con nữa rồi. E sinh lần đầu vẫn sợ nhất là rạch tầng sinh môn, khâu sống xong nghĩ đến đi lại vệ sinh mà hoang mang quá. Nhà mn trộm vía con khỏe mẹ khỏe thế thích quá, chúc mẹ nó có nhiều sữa cho con bú nhé :D

13. chipst

T đau bụng dưới như đau đến ngày ý,đau theo cơn khoảng 10p/cơn sau đó dồn dập hơn,có thể mn xuất hiên cơn gò nhưng là cơn gò giả thôi
    T rạch trong hướng 7h, hộ lý ng ta bấm 1 đường rồi tự rách theo hướng rách cùng cơn dặn đẻ, nói thật t ko thấy đau vết rạch vì lúc đó đau đẻ còn kinh hơn, con thì thúc ra mẹ thì rặn hết cả hơi, t cảm nhận đc cả vết rạch nó rách đến đâu cơ mà.Vệ sinh vết rạch lúc về nhà t làm như hướng dẫn ở viện thôi: rửa bằng nc sôi để nguội ấm ngoài sau đó bôi cồn sát khuẩn betadin lên vết khâu cứ như vậy đến khi chỉ tiêu hết và lên da non

14. chipst

t thấy rạch tsm ko đau bằng đau đẻ, t sinh ở PSHN ko khâu sống nhé, đẻ xong ng ta tiêm luôn thuốc tê cho mình nên t chỉ cảm thấy hơi đau thôi, có thấy cả tay bà hộ lý thọc vào trong tử cung ktra xem còn xót nhau ko, sau đó khâu thẩm mỹ họ khâu đi khâu lại và thắt nút mới đau thôi.T vãn đủ tỉnh táo để nhìn thấy con và cái kim cong cong lúc ng ta khâu t.Lúc về đi vs t phải đứng như các cụ ngày xưa ý, cũng may là t bị táo bón nên đi nặng bth.À t nghĩ là nên cắt tỉa gọn bớt chỗ ý ko thì sản dịch ra dễ viêm nhiễm lắm ý.:D
    T có sữa non cho bé tráng ruột luôn nhưng ko về nhiều 1,2 ngày đầu bé ăn chủ yếu sữa ct sau đó chuyển qua sữa mẹ nưng bé lười ăn lắm suốt ngày ngủ tít lay chả đc

15. chieucuoiha

Hic cả cái tay cho vào bụng mình thì còn j hàng họ nữa các mẹ nhỉ :). Ah cho e hỏi là mn có đang ký khâu thẩm mỹ ko hay họ tự làm.

16. chipst

Họ tự làm mn ạ,t ko biết nên hỏi mình khâu bn mũi thì họ bảo là khâu thẩm mỹ nhiều lần nên ko đếm đc là bn mũi cả,t cũng thấy khâu lâu

17. chieucuoiha

Ah còn cái này m mún hỏi mn là khi vào viện thì m làm thủ tục ở chỗ nào thế ạ? Có phải phòng thu tiền bên trái ko mn? Ko sợ lúc vào viện ng nhà cũng cuống, m thì đau chả bít tn.
    Mà mn có thuê ng tắm ko hay gia đình tự tắm vậy.

18. BI_NUMBER_ONE

BI_NUMBER_ONE Thành viên rất tích cực

Hội nhà mình mẹ nào sinh chưa? em bắt đầu sang tuần 39 rồi, bé đc 3.3kg, chưa có dấu hiệu gì cả,

19. panda90

panda90 Thành viên rất tích cực

Em cũng dự sinh tháng 12, làm ở PSHN ạ, có mẹ nào ở đấy được da tiếp da với con chưa ạ, đề nghị bác sỹ người ta có cho ko nhỉ :)

20. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

chúc mừng bạn nhé 81 với 86 hợp tuổi lắm đó