Nhờ Các Mn Tư Vấn Về Kinh Doanh Thực Phẩm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi huevu15, 21/11/2015.

1. huyen-giay

huyen-giay Ms. Huyen 0988 437 688

Thế cũng khó nhỉ. Nếu bỏ việc chuyển hẳn sang kd thì cũng phải thật dũng cảm đấy. Lúc trước chồng mình cũng nghỉ việc 1 năm để đi buôn quần áo, mình phụ thêm thôi. Cũng may là sau 1 năm tìm được việc khác, chứ ox mình ko có tâm trí cho việc này nên may là hòa vốn, hic.

Đang tải...

2. huevu15

huevu15 Thành viên tích cực

Xác định đi buôn thì phải thật tâm huyết mn à. Để xin lại việc với mình thì không khó. Nhưng khi đã quyết định làm thì phải làm lâu dài chứ làm vài hôm ngỉ thì lỗ nặng là chắc.

3. hong loi

hong loi Thành viên chính thức

lúc nào xì trét thì đem tiền ra đếm c ơi! đảm bảo hết liền:p:D:eek:
    với c e chúng ta vừa đi làm vừa lo cho gia đình.lúc nào cũng luôn chân luôn tay. khó có thời gian rảh lắm.
    Nhưng e có vài lời tâm sự với c:dám mơ, dám nghĩ, dám làm c ah!
    khổ tâm nhất chính là làm công việc mà m ko yêu thích, ko khác gì nhà tù,bắt đầu dù muộn còn hơn không.nhưng c đừng vì thế mà nghỉ việc ngay để ra kinh doanh riêng.trừ khi c có nền tảng tài chính hỗ trợ phía sau đủ tốt,vì kinh doanh đòi hỏi nhiều thời gian và công sức(e buôn bán nhiều năm rồi nên cũng hiểu đc ít nhiều).nếu c iêu thích nó thật ... thật...thật sự, thì hãy cố gắng tối đa làm cả hai.Đặc biệt thời gian đầu là khó khăn nhất, khog định hình được những gì m làm để có thể đạt dc thành quả.
    - c cần định hình chiến lược giới thiệu sp tới mn thật rõ ràng.bắt đầu làm thương hiệu ngay từ đầu chứ đừng để sau bán dc rồi mới quay lại làm.(để người ta nhận biết tới m)
    -các phươn án giới thiệu sp cả online lẫn off, tất cả các nguồn mà c có thể.

4. Vicky82

Vicky82 Bắt đầu nổi tiếng

Nếu mẹ nó thật sự đam mê cv mới thì hãy quyết tâm lên nhg cũng cần thận trọng. Mình cg là dân kt nhg mình đã từ bỏ nó sau 3 năm đi làm vì thật sự ko thể nuốt nổi :) Theo mình bạn nên có bước đệm tức là gd chuẩn bị. Bạn bỏ thời gian để nghiên cứu thị trg, lập kh, chuẩn bị tc ... hoặc đi làm thuê để học hỏi cách thức tổ chức cv của những ng đã có kn. Khi nào cảm thấy đủ chín thì tự mình làm chủ. Chúc bạn thành công!

5. Chè Cô Cúc

Chè Cô Cúc CHÈ NGUYÊN CHẤT -GIÁ TRỊ THẬT

Ko ở hoàn cảnh của chị nên cũng không biết thế nào. Em thì chưa có gia đình nên quyết định dễ hơn. Chúc chị sớm quyết định chính xác, biết đâu lại là một cơ hội mới, một trang mới, một bước ngoặt lớn trong cuộc đời! hihi

6. huevu15

Thanks mn nhiều nhiều... Mình cũng nghĩ đã làm thì phải đi cùng thương hiệu luôn. Mn có nhiều kinh nghiệm có khó khăn gì mình nhờ mn tư vấn nhé!

7. huevu15

Mình cũng chán vô cùng nhưng ko biết phải bắt đầu lại từ đâu. Vì mình làm kế toán cũng 5 năm rồi. Đúng là càng đi xa thì thay đổi càng khó.

8. hong loi

hong loi Thành viên chính thức

Ok.c!e sẽ tư vấn hết m những gì e biết và đã làm.hiii.lạc quan nên c nhé

9. huevu15

Thanks mn. Sắp tới chắc chắn sẽ liên lạc với mn. Mn ib cho mình số đt nhé

10. huevu15

Ib cho mình xin số đt của với, có gì mình nhờ mn tư vấn cho tiện! Thanks mn!

11. zircon007

zircon007 Bắt đầu tích cực

Khi chưa có thương hiệu thì rất khó để chào hàng với các cửa hàng thực phẩm. Bởi đâu cũng thế thôi, k rõ xuất xứ thì rất khó hợp tác.

12. Chè Cô Cúc

Chè Cô Cúc CHÈ NGUYÊN CHẤT -GIÁ TRỊ THẬT

Ý em ko phải là không làm thương hiệu. Nhưng với 1 người vừa đi làm vừa bán hàng như chủ topic thì việc tập trung vào để tạo 1 sản phẩm thương hiệu hay làm thương hiệu thì rất khó.
    Nên ở đây chỉ có cách bán sản phẩm của 1 đơn vị đã có thương hiệu. Sau khi có thể nghỉ việc chú tâm vào để làm thì mới dành tâm huyết để làm thương hiệu được.

13. everydayhappy

everydayhappy Thành viên chính thức

Đúng đó bạn, bạn vừa đi làm vừa làm thêm khoản đó sẽ ổn hơn í.