Cần giúp: Giúp Mình Giải Đáp Về Sữa Glico Với

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Bầu Bầu BaBy, 22/11/2015.

1. Bầu Bầu BaBy

Bầu Bầu BaBy Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi. Mình vừa sinh con đầu lòng. Làm mọi cách mà sữa vẫn it, tham khảo nhiều nên quyết dịnh cho con u thêm sữa glico số 0.
    Cơ mà mình mới làm mẹ nên chưa biết nhiều muốn hỏi các mẹ nó 1 số vấn đề
    1. Hiện tại mình tham khảo ở các cửa hàng siêu thị baby như kidplaza, bibomart...và 1 số shop bán ol, giá sữa khoảng 550k, tuy nhiên có 1 số shop giá là 630k như tokyo baby. Vậy mình muốn hỏi giá sữa glico 0 như thế nào là hợp lý.
    2. Mình thấy cách đây khoảng 1 năm sưax này giá cao hơn nhiều so vs hiện tại, ko biét nguyên nhân j mÀ h giảm mạnh vậy
    3. Các mẹ có biết chỗ nào bán sữa glico uy tín thì mách mình với, mình muốn mua số lg nhiều để giảm chi phí
    Cảm ơn các mẹ nó nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bầu Bầu BaBy
    Đang tải...

2. Bầu Bầu BaBy

Các mẹ ơi vào giúp mình với

3. nicemoonnight

nicemoonnight Chàng là chúa muôn loài:D

theo em thi day la dong sua nhap khau, gia khong co bi fix gia tran kieu sua noi dia dau a. nen neu nguon nhap gia cao thi nguoi ta ban gia cao thoi.

4. Ái Vân

Ái Vân Thành viên đạt chuẩn

11778221_447621405420048_1256332912_n.jpg 11778221_447621405420048_1256332912_n.jpg Đây là giá sữa tại siêu thị Nhật, mn nhna với tỷ giá và + thêm chi phí vận chuyển đường Air vào nữa thì sẽ biết được gia sbans có hợp lý hay không nhé. Giữa các siêu thị bên Nhật vẫn có sự chênh lệch về giá tầm vài chục ngàn 1 hộp nên ở VN việc các shop bán chênh nhâu tầm vài chục ngàn là chuyện bt. Chúc mn lựa chọn được dòng sữa tốt cho bé.
    À mn mới sinh dùng Glico này thì tốt nhưng hơi ngọt và béo nên sợ bé sẽ không thích sữa mẹ nữa. Mn thử dùng meiji hoặc Morinaga xem sao.

huonggdt thích bài này.
  5. Thuy Luong Ngoc

Thuy Luong Ngoc Thành viên đạt chuẩn

Hiện tại nhà mình có bán sữa Nhật xách tay: Glico, Morinaga, Meiji
    Mình sẽ giúp mẹ nó phân biệt nhé:
    Sữa hiện nay trên thị trường có 2 loại sữa xách tay và sữa nhập khẩu
    - Sữa xách tay đi đường air hoặc đường biển (hàng containo), hàng đi đường air giá thường đắt hơn vì do chịu phí ship cao còn hàng đi đường biển sữa cả tháng mới đến lại phải chịu nhiệt độ cao ở dưới hầm nên chất dinh dưỡng trong sữa cũng bị phân hủy phần nào. Nên các mẹ thông thái cân nhắc trc khi mua sữa xách tay đừng tham rẻ mà mà mua nha
    - Sữa hiện tại ở các shop như kidplaza, bibomart...là sữa nhập khẩu được Nhật sx theo yêu cầu đặt hàng của VN, như các mẹ thường hay so sánh sữa Nhật xuất khẩu và sữa Nhật nội địa thì chất lượng sữa nội đc đánh giá cao hơn vì hàng họ sx cho dân họ dùng thì phải tốt nhất rùi.

Vì thế nên các mẹ thường thắc mắc sao sữa chỗ này rẻ, chỗ kia đắt, nhưng hàng air như nhà mình đang bán với mong muốn mang sữa chuẩn đến tay khách hàng vs giá cả hợp lý nhất.
    Bonus thêm là con mình 6m cũng đang uống Morinaga và trộm vía tỉ lần mặc dù con mình ko ti mẹ, mình hút sữa cũng ko đủ cho con nên phải kết hợp, con mình khỏe mạnh, ăn ngủ tốt nha.

Sửa lần cuối: 28/11/2015
  6. Bầu Bầu BaBy

Cảm ơn mn nhé. Cho mình hỏi chút là sữa ở kidplaza glico số 0 ấy. Mình vẫn thấy hộp in toàn bằng tiếng nhật. Chỉ có trên nắp hộp vs dưới đáy là có tờ giấy gắn kèm bằng tiếng việt. Như vậy là nhập khẩu ah mn

7. Thuy Luong Ngoc

Thuy Luong Ngoc Thành viên đạt chuẩn

Đúng rùi mn. Sữa nhập khẩu theo quy định phải có ghi tiếng việt ở nắp và đáy chỗ hướng dẫn sử dụng đó

8. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Mình có nhờ bạn mua sữa Glico ở Nhật vào đợt khuyến mại (mua 9 hộp được tặng 1) mà tính ra đã gần 600k/ hộp. Bạn mình chuyển bằng đường bưu điện về. Thế mà không hiểu sao nhiều siêu thị ở Việt Nam chỉ bán với giá có khi còn rẻ hơn giá mua ở Nhật

Ái Vân thích bài này.
  9. Vũ Vũ 39

Vũ Vũ 39 Thành viên chính thức

Mn mua khoảng 540k-545k là hợp lí ạ,hàng ari thì bao giờ cũng đắt hơn hàng cont ạ,2 cái này mình hay bị lừa lắm,hix,vì hàng này không có tem mác gì đi kèm mà mn.

10. Vũ Vũ 39

Vũ Vũ 39 Thành viên chính thức

ở VN mà giá rẻ là hàng đi theo cont đường biển về mn ạ,còn cái của mn là mua lẻ và được quy là hàng xách rồi nên đắt hơn mn ạ