Cần giúp: Con Quấy Đêm Thì Phải Làm Thế Nào

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi giabao2015, 28/11/2015.

1. giabao2015

giabao2015 Thành viên mới

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các Mẹ !!!
    Em năm nay 28 tuổi, ck em 30 tuổi hai vk ck cưới nhau được 2 năm thì hiện tại em đã có 1 bé trai kháu khỉnh 7th tuổi nhưng con quấy khóc triền miền. Từ bé đến giờ ai chỉ mẹo gì làm mẹo đó, em cũng bán con vào chùa cho dễ nuôi rồi mà vẫn không đỡ. Con trộm vía được mỗi nết ăn nhưng con rất ít ngủ, ngày con chỉ ngủ 3h là cùng nhưng đến đêm vẫn cứ quấy khóc. Đỉnh điểm là 3 ngày nay đêm con chỉ bắt bế, nhìn ngủ rõ say đặt xuống thì con lại khóc. Em thực sự rất mệt mỏi vì sáng phải đi làm mà con cứ thế này thì em không thể trụ được??? Rất mong được các mẹ chia sẻ và cho em lời khuyên
    Em cảm ơn mọi người rất nhiều !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giabao2015
    Đang tải...

2. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

:S cái này em cũng chưa có kinh nghiệm
    Bạn em, bé cũng quấy 3 tháng đầu, khóc triền miên luôn, xong giờ bt rùi ạ.
    Thấy mn hay bảo bán bé cho Nhà Chùa, còn em cũng chưa bít tính xác thực của nó như thế nào :)

3. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Bạn tập cho bé thói quen nằm ngủ, rồi tắt điện xem sao. Cho bé ty ngủ, đừng bế, Nếu bé khóc cứ nằm ôm rồi cho ty, chứ bế rồi rong cho ngủ là quen đấy, với phải tắt điện nữa bạn à

4. giabao2015

Hai mẹ ơi??? Em đã tìm đủ mọi cách rồi, vì ít sữa nên em cãi cho bé lúc bé 5th tuổi, giờ bé chủ yếu ti bình. Bé không bao giờ chịu nằm im mà quẫy khóc đến khi mình bế lên rung thì thôi, em thực sự rất rất mệt mỏi . Nhiều khi bực quá em đánh vào mông con nhưng đánh xong lại xót từng khúc ruột .

5. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mn thử cho con đi khám xem, mình thấy nhiều trường hợp thiếu canxi, tóc rụng vành rồi hay đổ mồ hoi trộm, khó ngủ, quấy khóc nữa đấy

6. giabao2015

Thời điểm con được 3 tháng bé cũng thiếu canxi có biểu hiện tóc vành khăn, đổ mồ hôi trộm ở gáy, tay và chân. Sau đó em đã bổ sung cho con cả canxi và fe nên giờ con không bị vành khăn và ra mồ hôi trộm nữa. Trộm vía con cũng rất cứng cáp các mẹ ạ!!! Giờ em thực sự đi vào bế tắc

7. chuyensiquanao

chuyensiquanao Thành viên sắp chính thức

hichic, bạn thử cho bé kiểm tra xem có thiếu canxi hay bị ra mồ hôi trộm ko.

8. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

nhiều khi chả vì lý do gì đâu, bé nhà bạn quen như thế rồi, giờ muốn điềuchỉnh phải thay đổi từ từ. thử mở nhạc nhè nhẹ hoặc nằm võng xem sao.nếu không được thì đất đành chịu trời thôi, cố chịu đựng rồi sẽ quen.

9. giabao2015

Bản thân em đã thử hết rồi các chị ạ. Ôm đu đưa có, nằm võng có, thậm trí bực quá đánh cho 1 cái vào đít mà bé vẫn như vậy. Ban ngay bé chơi và mọi cái rất bình thường. Theo em nghĩ con hư nên vậy

10. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Em bé nhà em cũng quấy đêm, nhưng không bắt bế, chỉ có vừa ngủ vừa há miệng đòi ăn. Em tưởng con đói nên cho con ngậm ti. Bây giờ con quen ngậm ti rồi, đêm đói đòi ti, nhưng vừa ti vừa ngủ nên không no => đói => khóc => đòi ti..., cứ luẩn quẩn mãi thế nên giờ bé vẫn chưa ngủ đêm ngon được.
    Trước con em cũng khó ngủ giống bé nhà mn. Em làm theo cách các mẹ bày là:
    + Tạo không gian giấc ngủ tốt cho con: giường chiếu sạch sẽ, thoải mái, tắt điện, yên tĩnh.
    + áp dụng phương pháp cho con ngủ như sau: Ban đầu bế con ru ngủ, khi con lim dim thì đặt xuống, con tự ngủ, con khóc lại bế lên. Không bế con khi con đã ngủ, vì lúc đang ngủ bé giật mình mà k thấy mẹ bế nữa là không quen môi trường sẽ khóc ngay.
    Nhưng ban ngày em đi làm bé ở nhà với bà nội, khi bé đang ngủ lại khóc, bà cứ bảo là bé đói rồi đưa bình sữa cho con ti, thành ra ban đêm bé cũng quen nết như thế nên đêm nào cũng hấm híc suốt, cả mẹ cả con đều ngủ không ngon. Em thương bé, cũng muốn rèn lại cho con ngủ nguyên đêm, mà đêm nghe con khóc đòi ăn thì không chịu được nên đành cho con ti vậy nhưng việc cho con ti của em lại thành như bên trên em kể rồi đấy :(

11. rocy

À, mn đừng cáu giận mà đánh bé nhé. Vì như bé nhà em sau khi đánh nhìn con tội nghiệp lắm, lại khóc to hơn và khó dỗ hơn :d.
    Nói chung là chúng ta phải kiên nhẫn với bọn nhóc này hơn tí :D

12. giabao2015

Làm thế nào để bớt mệt mỏi với con cái

13. rocy

Cuối tuần này em định cho con đi khám dinh dưỡng đây mn ạ. Tại em đọc thấy nhiều tài liệu nói rằng bé hay quấy đêm có thể vì thiếu vi chất dinh dưỡng.

14. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

thường thì trẻ nhỏ hay quấy nhưng mà quấy khóc nhiều quá thì mn cũng nên xem lại xem bé có bị sao k nhé

15. rocy

Bé nhà em cũng đi khám thứ 7 rồi mn ạ. Bác sỹ cũng nói bé thiếu chất. E mới bổ sung được 2 ngày nay, xem xét thêm tuần bé phát triển thế nào.

16. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

mong bé đỡ quấy nhé mn :)

17. quantt88

quantt88 Thành viên chính thức

Bạn phải rèn con cho thói quen ngủ đi chứ, cứ để bé khóc rồi mệt là ngủ thôi đấy

18. giabao2015

bản thân em đã rèn con rất nhiều lần nhưng không ăn thua các mẹ ạ. Chủ đề cũ nhưng lại 1 kiểu thay đổi khác của con, giờ 1 đêm con đang ngủ thì dậy khóc 5-6 lần vỗ không chịu mà phải đứng dậy đi quanh nhà và vỗ về con mới lại ngủ tiếp. Em thực sự mệt mỏi quá các mẹ ơi , em không còn cách nào nữa rồi !!!

19. giabao2015

rocy mẹ nó bồi bổ chất cho con có thấy con đỡ hơn không ạ??? Em cũng đang tính t2 này cho con đi kiểm tra xem sao

20. nguyentham_nd

nguyentham_nd Thành viên chính thức

Con e trước cũng thế ngày ngủ rất ít đem toàn 1 2h mới ngủ. mà ban ngày ngủ nằm võng hoàn toàn ko đặt giường đc. bjo e đang tập cho con nằm giường ti. tối 10h tắt điện rồi cho ti trên giường. e làm thế được 1 tuần rồi thấy đỡ vất vả hơn hẳn ạ